Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

titani

Active Member
Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

Mình đang xài SCTV HD dùng đầu thu mới gì đó lắp ở phòng khách, còn dư 1 cái đầu thu A800 do nhà cũ cắt hợp đồng, giờ qua nhà mới lắp vào TV trong phòng ngủ, tín hiệu kém quá, mấy kênh HD coi lúc được lúc ko ~X( . Đã mua cái Pacific DA20 khuếch đại sóng ở phòng khách (gốc dây cáp vào ở đó) mà ko cải thiện đc nhiều :(

Mấy bác cho hỏi là có loại nào tốt hơn cái Pacific DA20 hay ko. Mà bữa mua cái đó hết hơn 800k lận (bao lắp tận nơi) :(

tx56

Active Member

Cứ VTVCab mà xem bác ơi

Ở khu vực nhà bác ấy không có vtvcab. Mà bác PR cho V vừa thôi không thì nghe thối lắm. Bác chắc là ăn lương của V nên hết post bài nói xấu SCTV rồi đến post bài nâng bi V hết lời

gis123

Member

Mình đang xài SCTV HD dùng đầu thu mới gì đó lắp ở phòng khách, còn dư 1 cái đầu thu A800 do nhà cũ cắt hợp đồng, giờ qua nhà mới lắp vào TV trong phòng ngủ, tín hiệu kém quá, mấy kênh HD coi lúc được lúc ko ~X( . Đã mua cái Pacific DA20 khuếch đại sóng ở phòng khách (gốc dây cáp vào ở đó) mà ko cải thiện đc nhiều :(

Mấy bác cho hỏi là có loại nào tốt hơn cái Pacific DA20 hay ko. Mà bữa mua cái đó hết hơn 800k lận (bao lắp tận nơi) :(
Trong cái hộp khuếch đại có cái căn chỉnh gain, bác thử điều chỉnh từ từ xem. Trong khi điều chính thì có người ngồi canh TV, đến khi nào OK thì bác dừng lại.
Đôi khi may hơn khôn bác ah. Có cái vài chục K có khi còn tốt hơn cái cả triệu bác :)

Khang Nhân

Nhà mình ở SG, đã lắp đặt HTV rồi, nhưng do phòng mình ở trên cao, cáp âm tường lâu ngày làm tính hiệu giảm đáng kể, mình muốn lắp riêng cho hai phòng trên cao ae nào có ý gì hay tư vấn mình với, mình có gọi SCTV vào nhưng nó k lắp vì nhà mình đã có HTV rồi, mình nghe nói có chảo vina sát gì gì đó nhưng chưa hiểu lắm. thank all.

vuthecong78

Well-Known Member

Nhà mình ở SG, đã lắp đặt HTV rồi, nhưng do phòng mình ở trên cao, cáp âm tường lâu ngày làm tính hiệu giảm đáng kể, mình muốn lắp riêng cho hai phòng trên cao ae nào có ý gì hay tư vấn mình với, mình có gọi SCTV vào nhưng nó k lắp vì nhà mình đã có HTV rồi, mình nghe nói có chảo vina sát gì gì đó nhưng chưa hiểu lắm. thank all.

Có những dịch vụ truyền hình sau cho bạn lựa chọn:
+ Vệ tinh (dùng chảo thu Vinasat và NSS) gồm có:
- Miễn phí: dùng đầu thu trôi nổi trên thị trường. Gồm khoảng 70 kênh
- Có phí: Có 3 nhà cung cấp là K+, VTC, AVG

+ Truyền hình Cap gồm: VTVcab, HTVC, SCTV, HTV, .....

+ Truyền hình IPTV gồm: MyTV, FPT, Viettel .....

Giá cả các gói, số lượng kênh đều xêm xêm nhau. Tùy bạn lựa chọn.

thered

Member

Cổng usb trên đâu thu của VTVcab có tác dụng gì không các bác nhỉ?

phamtug

Active Member

Xem ảnh và ghi lại chương trình tv cũng có thể dùng up firmware nếu có

anhbayxi

Member

Khu nhà mình tối hôm kia mất tín hiệu, sáng hôm sau lại có, đến tối hôm qua lại mất. Bực mình vừa gọi điện cho tổng đài 19001878 thì được 1 em trả lời giọng rất nhẹ nhà là khu đấy bị đứt cáp quang, sau đó đã khắc phục ngay nhưng vẫn chưa ổn định, đến hôm nay đã hoàn toàn bình thường mời anh kiểm tra lại :D. Đang ở cơ quan nên k kiểm tra được nhưng vẫn hài lòng với cung cách phục vụ khách hàng của SCTV cho tới thời điểm này.

Trong cái hộp khuếch đại có cái căn chỉnh gain, bác thử điều chỉnh từ từ xem. Trong khi điều chính thì có người ngồi canh TV, đến khi nào OK thì bác dừng lại.
Đôi khi may hơn khôn bác ah. Có cái vài chục K có khi còn tốt hơn cái cả triệu bác :)

con DA20 là con tự chỉnh ko có nút chỉnh đâu bác.
mà bác titani mua sao mắc vậy con DA20 (còn có tên là 8620 )này giá có 300K à, con 8640 mới có nút chỉnh độ khuye61ch đại và nút chỉnh thiên về giải cao hay thấp (con này giá 500K à), còn của dài loan mới có giá 1100K/cái bác ạ (Winersat WIA-860i)

ngoisao_ts

Nhà mình thì đang định chiều nay lắp VTVCab vì mình thấy list kênh của VTV vẫn hay hơn SCTV, đặc biệt là nhóm kênh HD, mình lại thích mấy kênh HD của Đài TW nữa. Hy vọng e nó ko làm mình thất vọng

Nhà mình thì đang định chiều nay lắp VTVCab vì mình thấy list kênh của VTV vẫn hay hơn SCTV, đặc biệt là nhóm kênh HD, mình lại thích mấy kênh HD của Đài TW nữa. Hy vọng e nó ko làm mình thất vọng

nhà mình bắt đầu dùng HD của VTVcab từ hồi tháng 12/2011, bh đã thêm 1 đầu nữa rồi, ok lắm

cocthoi

Member

VTVCab lắp được ở Tp. HCM ko vậy mấy bác.

quanghuy610

Member

Nhà em ở HN, chỗ em lắp vtvcab thì không lắp được, em mới lắp SCTV, nhưng không hiểu sao cái đầu thu mới của SCTV nó hay đơ lắm các bác ạ, nhiều lúc tắt đi bật lại lên không được, lại phải rút nguồn cắm lại để reset

phamtug

Active Member

Hôm nọ sctv cũng qua khu vực nhà e chào mời chuyển sang dùng nhưng e kệ còn k biết các hộ khác thế nào chỗ e nhiều nhà dùng vtvcab HD lắm nhất là đợt WC này

sky_213

Nếu ở HN thì em vote VTVcab, chất lượng rất tốt, SCTV toàn kênh Nam không hợp đâu. Còn nếu bác ở HCM thì chỉ có SCTV thôi, không có VTVcab đâu.

vutaikt

chọn sctv bạn ơi, giá rẻ hợp lý

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Tình hình là có sẳn cáp SCTV ( 109.000 /tháng ) tính nâng cấp lên đầu 500.000 ( tháng đóng 160.000) ko biết có nên gắn đầu HD SCTV , mong các cao nhân chỉ giáo , Thanks cả nhà trước .

Bên trên