Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

Ðề: Nên lắp đầu thu HD của VTV Cab hay là SCTV?

chọn sctv bạn ơi, giá rẻ hợp lý

nên xem kĩ nội dung nữa, bỏ tiền rẻ mà mua 1 combo thực đơn ko vừa ý thì mua làm j, đối với mình thì SCTV có rẻ đến mấy thì mình cũng k lắp vì nó thiếu 1 cơ số kênh mình xem

darkhunter_93

đầu thu của vtv muốn chia 2 tv thì làm sao hả các bác, em lại còn là tv crt đời cũ nữa ạ :-?

swallowvn

Em mới lắp SCTV (cắt VTV) được hơn 1 tháng, nói chung là hài lòng với chất lượng hình ảnh của mấy kênh HD, mấy kênh SD đài địa phương thỉnh thoảng không bắt được, không biết là do đầu hay tín hiệu nữa

Ở Tp.HCM thì nên lắp HD của đài nào ạ? Analog thì e đang dùng HTVC thấy rất hài lòng ạ, không biết lên HD thì sao

minhduc57

mình mới lắp của htv rất ok

ngdhieu

Well-Known Member

Ở Tp.HCM thì nên lắp HD của đài nào ạ? Analog thì e đang dùng HTVC thấy rất hài lòng ạ, không biết lên HD thì sao

Nên dùng analog luôn nếu đã thấy ổn. Lắp HD tốn tiền mà hiệu quả không cao. Khi nào nó chuẩn bị cắt hết analog thì bác vào HD cũng chưa muộn.

nguoirung

Member

Mới đăng ký HD của HTV, lần đầu đóng gần 1.1tr cho cả đầu thu và 1 năm thuê bao, hết 1 năm đóng mỗi tháng 54k, nói chung là hài lòng, các kênh HD xem khá nét, các kênh SD xem cũng rõ hơn analog

Q@tv

Member

Mới đăng ký HD của HTV, lần đầu đóng gần 1.1tr cho cả đầu thu và 1 năm thuê bao, hết 1 năm đóng mỗi tháng 54k, nói chung là hài lòng, các kênh HD xem khá nét, các kênh SD xem cũng rõ hơn analog
Thích nhở :v Chờ năm sau TpHCM cắt Analog rồi vô luôn :D HTVC + OneTV thì đủ kênh xem :D

phamtug

Active Member

Thích nhở :v Chờ năm sau TpHCM cắt Analog rồi vô luôn :D HTVC + OneTV thì đủ kênh xem :D

cắt là nhà nước cắt xem truyền hình analog quảng bá ấy thì đổi sang xem số mặt đất chứ các nhà cung cấp truyền hình trả tiền k ảnh hưởng j cả trừ khi HTVC nó thích đổi hết sag số nếu thích xem HD thì chả cần phải chờ làm j đâu bác :V

minhduc57

Vừa HD vừa HD up thì HTVC có tổng cộng 30 kênh ,thêm sd co 112 kênh nữa,xem không hết,mình có nhận xét như sau:
-các kênh HD chuẩn đẹp là vtv1 ,3,6 ; starrmovie HD,AXN HD,discovery world HD ,National Geographic HD,NHK World HD,Fox Sports Plus HD,Thể Thao TV HD,Bóng đá TV HD,QPVN HD . Các kênh khác thì không bằng,riêng mấy kênh của HTV nói là chuẩn 1080i nhưng không đẹp bằng mấy kênh kia chuẩn 720 p,chắc dùng nhiều chương trình cũ,
-Có nhược điểm là âm thanh không đều và chưa phát lịch phát sóng.Có ngươi bạn mới lắp sctv tới xem và so sánh thì htv ok hơn.

phamtug

Active Member

Vừa HD vừa HD up thì HTVC có tổng cộng 30 kênh ,thêm sd co 112 kênh nữa,xem không hết,mình có nhận xét như sau:
-các kênh HD chuẩn đẹp là vtv1 ,3,6 ; starrmovie HD,AXN HD,discovery world HD ,National Geographic HD,NHK World HD,Fox Sports Plus HD,Thể Thao TV HD,Bóng đá TV HD,QPVN HD . Các kênh khác thì không bằng,riêng mấy kênh của HTV nói là chuẩn 1080i nhưng không đẹp bằng mấy kênh kia chuẩn 720 p,chắc dùng nhiều chương trình cũ,
-Có nhược điểm là âm thanh không đều và chưa phát lịch phát sóng.Có ngươi bạn mới lắp sctv tới xem và so sánh thì htv ok hơn.

bác có nhầm k thế ngoài các kênh vtv HD ra phát 720p thì các kênh nước ngoài và 2 kênh thể thao của vtvcab, QPVN đều chuẩn 1080i hết hay riêng htvc nén xuống 720p =))

noza

Em dùng VTV Cab ok lắm ... dủ các kênh HD để xem

Bên trên