NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

hidden1611

Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Sau hơn 1 tuần xài em này thì em gặp 2 lỗi như thế này, không biết có bác nào bị giống em không:
1. Nhạc lossles: một số play được, một số lại không play được, mặc dù link vẫn còn sống nhăn răn.
2. Xem phim: nói chung là ok, mượt mà. Nhưng em xài air mouse, đang xem phím mà rê con chuột là phim giật ngay. Ngoài ra thì một số phim bị giật không thể xem được.

Chỉnh sửa lần cuối:

hidden1611

dường như bản rom cho con X5 mini này chưa được tốt lắm. Đang xem phim, nếu rớt mạng thì không resume lại được.

vinhdo

Member

Sau hơn 1 tuần xài em này thì em gặp 2 lỗi như thế này, không biết có bác nào bị giống em không:
1. Nhạc lossles: một số play được, một số lại không play được, mặc dù link vẫn còn sống nhăn răn.
2. Xem phim: nói chung là ok, mượt mà. Nhưng em xài air mouse, đang xem phím mà rê con chuột là phim giật ngay. Ngoài ra thì một số phim bị giật không thể xem được.
Ví dụ là phim này, http://ebop.elcomhcm.com:9000/vod/14.Blades.2010.mp4

bạn đang dùng ebop hay neo x5 mini ,nếu dùng ebop thì cho mình lời khuyên có nên mua không ?

chauint

Active Member

Ebop chính là X5 mini mà phần mềm VN mông má chỉnh sửa lại thôi

tienlequoc

Well-Known Member
Em đang góp ý cho bên Ebop chỉnh sửa phần mềm cho thêm trực quan và giữ lại giao diện mặc định của android. Ebop thì có phần xem phim và nghe nhạc lossless khá chất lượng.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Em đang góp ý cho bên Ebop chỉnh sửa phần mềm cho thêm trực quan và giữ lại giao diện mặc định của android. Ebop thì có phần xem phim và nghe nhạc lossless khá chất lượng.

cơ mà sao đến tận bây giờ chưa công bố sản phẩm và review chính thức của thằng ebop nhỉ.có một cái ảnh và 1 cái giá , cấu hình thì chung chung ai biết đâu mà lần bác nhỉ

Ðề: Re: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Bác tienlequoc nói chính xác. ebop = minix neo x5 edit lại phần mềm riêng, giá minix bán tại đại lý Minix VN là 1890k , ebop edit lại là 2t4

bluesight

sao mình coi tv tren app zingtv trên X5 mini thì ko cách nào coi full màn hình vậy?? coi tren hdviet thì ngon lành chẳng vấn đề g @@ hay là app zingtv cho android box chưa hoàn thiện?.?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

sao mình coi tv tren app zingtv trên X5 mini thì ko cách nào coi full màn hình vậy?? coi tren hdviet thì ngon lành chẳng vấn đề g @@ hay là app zingtv cho android box chưa hoàn thiện?.?

9 xác nó là như thế, zing tv không phù hợp trên thiết bị bác đang dùng, mặc định trên smartphone màn hình xoay ngang mới phun phùn phụt đc bác ạ

bạn dùng chương trình xem tv : Gentv cho chuẩn, nó nhanh và full màn hình luôn

hghp

Mình có mấy ổ cứng đi động, bjo muốn cắm vào X5 mini và biến nó thành NAS server, đây là cách tận dụng rất tốt (HDD ext + X5 mini = NAS server), không phải mua thêm NAS.
Mình đã tìm và thử nhiều cách, nhưng chỉ share được local storage thôi, còn USB, ổ cắm ngoài thì chịu, không nhìn thấy.
AE nào đã làm rồi chia sẻ kinh nghiệm nhé :)

samle

các bác tư vấn dùm mình, 2 con này thì chọn con nào ,thanks:
1/NEO X5 mini
2/Android Mini PC RK3188 "http://www.amazon.com/Android-Quad-core-Bluetooth-headphone-standard/dp/B00AZR1TG2/ref=pd_sim_sbs_pc_9"

Chỉnh sửa lần cuối:

hungnguyen996

các bác tư vấn cho em liveebox s vói minix neo x5 nen chọn con nào vay

digikni

Well-Known Member

bác nào có link hướng dẫn update firmware cho neo x5 mini thì share em phát, tks

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

bác nào có link hướng dẫn update firmware cho neo x5 mini thì share em phát, tks

Bộ Rom Stock thì bác qua đây còn cách Flash thì tương tự với NEO X5 có điểm khác: kết nối với máy tính qua cổng usb thứ nhất # với cổng usb cạnh khe cắm SD

khanhp90

Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

e mới mua con X5 mini,các bác cho e hỏi là nếu muốn cắm trực tiếp để nghe nhạc có được ko nhỉ ( từ cổng usb chuyển đổi sang giắc 3.5mm, rùi cắm vào loa), và con X5 mini này chơi dc game nào bác nhỉ, e tìm và thử mãi nhưng ko dc,thank các bác!!!!

hongquan2009

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

e mới mua con X5 mini,các bác cho e hỏi là nếu muốn cắm trực tiếp để nghe nhạc có được ko nhỉ ( từ cổng usb chuyển đổi sang giắc 3.5mm, rùi cắm vào loa), và con X5 mini này chơi dc game nào bác nhỉ, e tìm và thử mãi nhưng ko dc,thank các bác!!!!

chắc chắn không được bác nhé lựa chọn duy nhất của bác là dùng DAC hoặc Amly có cổng Optical.
PS:E này cắm Qua DAC nghe nhạc phê hơn cả Dune cắm qua Dac vì thằng này ít xử lý tín hiệu trước khi xuất ra ngoài,mới đầu e chỉ tính mua về vọc chơi và cho thằng cu xem youtube nhưng thử cắm qua dac để chơi lossless kết hợp với phần mềm nghe nhạc đỉnh nhất cho android là Poweramp Music Player thì đúng là 1 sự ngạc nhiên ngoài sức tưởng tượng của em.

Bên trên