NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

e mới mua con X5 mini,các bác cho e hỏi là nếu muốn cắm trực tiếp để nghe nhạc có được ko nhỉ ( từ cổng usb chuyển đổi sang giắc 3.5mm, rùi cắm vào loa), và con X5 mini này chơi dc game nào bác nhỉ, e tìm và thử mãi nhưng ko dc,thank các bác!!!!

Với NEO 5 MINI bác có thể dùng usb sound 5.1, 7.1 để xuất âm thanh qua cổng usb nhé với cách này chỉ nghe được âm thanh 2 kênh
Game thì bác có thể chơi từ các game đơn giản chỉ sử dụng chuột như fruit ninja, angry birds,... cao hơn là các game sử dụng cảm biến sensor, game giả lập anh có thể sử dụng smartphone để điều khiển như Asphalt 7, Teamrun,...

khanhp90

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

thank các bác đã trả lời giúp e, tiện thể các bác cho em hỏi muốn root máy thì phải làm thế nào ( cách root, dùng phần mềm gì hay,có hướng dẫn chi tiết thì tốt),em nghe nói root máy sẽ cài được nhiều ứng dụng khác nữa, và nếu em up room stock phiên bản cao thì có quay dc lại phiên bản trước ko, nếu up room cook rùi muốn quay lại bản gốc có dc ko . em mới sử dụng nhiều cái chưa hiểu rõ lắm,các bác cao thủ giải thích giùm e, thank các bác !!!

hongquan2009

Well-Known Member

thank các bác đã trả lời giúp e, tiện thể các bác cho em hỏi muốn root máy thì phải làm thế nào ( cách root, dùng phần mềm gì hay,có hướng dẫn chi tiết thì tốt),em nghe nói root máy sẽ cài được nhiều ứng dụng khác nữa, và nếu em up room stock phiên bản cao thì có quay dc lại phiên bản trước ko, nếu up room cook rùi muốn quay lại bản gốc có dc ko . em mới sử dụng nhiều cái chưa hiểu rõ lắm,các bác cao thủ giải thích giùm e, thank các bác !!!

1.Cách Root:
-vào đây tải công cụ về để cài Driver cho X5 mini Moborobo - Download Moborobo Android Smartphone PC Manager. Free for Life! sau đó cài vào PC

-Tải phần mềm unlock root mới nhất tại đây http://downloadcdn.betterinstaller.com/installers/9/9/UnlockRoot_downloader_by_UnlockRoot.exe hoặc đây http://www.unlockroot.com/ (chọn UnlockRoot Pro và free dowload nó sẽ cài cho bác 2 bản free và pro ta chỉ cần free là đủ)

-bật neo X5 mini vào Settings > Development(tùy chọn nhà phát triển) chọn usb debugging(gỡ lỗi USB) +USB chọn USB connect to PC

-kết nối X5 mini với PC bằng sợi cáp đi kèm(cắm vào cổng USB đầu tiên tính từ mặt trước)

-Chạy Moborobo để cho nó tự tìm driver cho X5 mini(nếu Win 8 64bit thì phải tắt Driver Singnature Enfocement)

-chạy unlock root rồi nhấn Root nó sẽ tự tìm thấy X5 mini thì ta chọn vào thiết bị cần Root,đợi 1 lúc nó sẽ báo khởi động lại X5 mini khi đó thiết bị tự khởi động lại thế là OK.

2.Máy bác được Root thì cứ hình dung là đc làm chủ toàn bộ HĐH với quyền cao nhất kể cả chỉnh sửa can thiệp vào hệ thống.

3.bác dùng bất cứ bản rom nào đều có thể quay lại bản rom mình thích miễn là bác có đủ công cụ

PS:CHÚC BÁC THÀNH CÔNG(cứ mạnh dạn làm không chết máy được đâu bác ah:-j)

Chỉnh sửa lần cuối:

bcrew_89

Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Các bác tư vấn giúp em chọn lựa giữa MyGica ATV1200 và NEO X5 mini, em thấy ATV1200 nhiều bác than phiền về chất lượng bị lỗi này nọ, các bác cho em hỏi là NEO X5 mini nối với loa vi tính để xem phim nghe nhạc ổn ko ạ

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác tư vấn giúp em chọn lựa giữa MyGica ATV1200 và NEO X5 mini, em thấy ATV1200 nhiều bác than phiền về chất lượng bị lỗi này nọ, các bác cho em hỏi là NEO X5 mini nối với loa vi tính để xem phim nghe nhạc ổn ko ạ
Bác qua thớt X5 cũng sẽ thấy nó cũng lỗi vặt nhiều lắm. Nói chung các lỗi này đều là lỗi vặt, bác không cần bận tâm đến đâu. :D

khanhp90

1.Cách Root:
-vào đây tải công cụ về để cài Driver cho X5 mini Moborobo - Download Moborobo Android Smartphone PC Manager. Free for Life! sau đó cài vào PC

-Tải phần mềm unlock root mới nhất tại đây http://downloadcdn.betterinstaller.com/installers/9/9/UnlockRoot_downloader_by_UnlockRoot.exe hoặc đây UnlockRoot/UnlockPhone/UnlockFlash---Android Root (chọn UnlockRoot Pro và free dowload nó sẽ cài cho bác 2 bản free và pro ta chỉ cần free là đủ)

-bật neo X5 mini vào Settings > Development(tùy chọn nhà phát triển) chọn usb debugging(gỡ lỗi USB) +USB chọn USB connect to PC

-kết nối X5 mini với PC bằng sợi cáp đi kèm(cắm vào cổng USB đầu tiên tính từ mặt trước)

-Chạy Moborobo để cho nó tự tìm driver cho X5 mini(nếu Win 8 64bit thì phải tắt Driver Singnature Enfocement)

-chạy unlock root rồi nhấn Root nó sẽ tự tìm thấy X5 mini thì ta chọn vào thiết bị cần Root,đợi 1 lúc nó sẽ báo khởi động lại X5 mini khi đó thiết bị tự khởi động lại thế là OK.

2.Máy bác được Root thì cứ hình dung là đc làm chủ toàn bộ HĐH với quyền cao nhất kể cả chỉnh sửa can thiệp vào hệ thống.

3.bác dùng bất cứ bản rom nào đều có thể quay lại bản rom mình thích miễn là bác có đủ công cụ

PS:CHÚC BÁC THÀNH CÔNG(cứ mạnh dạn làm không chết máy được đâu bác ah:-j)

thank bác hongquan2009 nhiều nhé,bác bảo "đủ công cụ", ở đây gồm những gì???, bác bảo e như cách bác root ấy, e thử rom luôn xem sao, mà X5 mini này ko có fm nào mới nhỉ, e vào trang chủ thấy có của X5 ko ah,bác giúp e nhé !!!!

thank bác hongquan2009 nhiều nhé,bác bảo "đủ công cụ", ở đây gồm những gì???, bác bảo e như cách bác root ấy, e thử rom luôn xem sao, mà X5 mini này ko có fm nào mới nhỉ, e vào trang chủ thấy có của X5 ko ah,bác giúp e nhé !!!!

Bản room mới cho Neox5 mini 4.2.2 đây
Download - MINIX

lioxca

Các bác cho mình hỏi có thể dùng cách nào để xuất âm thanh từ Neo X5 mini này ra loa vi tính được không, tivi nhà mình không có audio output=))

bluesight

Bản room mới cho Neox5 mini 4.2.2 đây
Download - MINIX

bác up chưa?? lên có fix đc lỗi của app zingtv ko?? hiện h đ/v mình đây là app chạy ổn định nhất. hdviet chạy cực lag dù là chỉnh SD, tầm 10s là phải load :( hayhaytv thì qua webbrowser hơi lag :( mấy apptv khác thì hoặc là cỡ màn hình 4:3 ko fix đc (mình dùng tv full-HD 42" 16:9) hoặc là lag như hdivet bị, thật là chán

ko biết đổi nhà mạng có tốt hơn ko (đang xài VNPT gói 280k, download max ~500-550 kb/s từ mediafire,fshare hay torrent, nhưng xem video khá lag kể cả youtube). ko biết có ai xài gói cước cáp quang 385k của viettel ở Q11 ko nhỉ, ko biết gói này xem hdviet có lag ko, đang tính mua VIP HDviet mà thấy SD còn lag nên nản quá

longdong

Em mới múc một con, đang tìm hiểu up room lên 4.2.2

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Các bác cho mình hỏi có thể dùng cách nào để xuất âm thanh từ Neo X5 mini này ra loa vi tính được không, tivi nhà mình không có audio output=))

Bác dùng thằng này kết nối qua cổng usb nhé. Ngoài thị trường khoảng 70k nghe cũng tạm được đấy ợ

devilmay209

bạn nào cho mình hỏi, mình mới lấy con minix neo x5 mini ở itvplus.net, mình test ở đấy thì không để ý lắm về cái vụ âm thanh, nhưng về nhà lắp vào con Tivi LCD LG 32 inch ở nhà, thì thấy nghe nhạc bị rè, mình đã thử thay đổi Cổng HDMI (sợ là do cổng HDMI) nhưng nghe vẫn bị rè, còn có hiện tượng đang dùng thì tự động reset lại, mọi người chỉ giúp mình đấy là lỗi của máy không, máy mình mới mua chưa root lên bản nào vẫn là Androi 4.1.1

ntphuc1910

Ai đang có dư hay xài chán thì để lại e này cho mình nhé. Mình ở hcm.
Thấy con này cũng hot :)

devilmay209

mình vua kiểm tra lại con minix x5 mini của mình hóa ra do cổng hdmi cũ của mình dùng nhận âm thanh và hình ảnh kém, lấy cổng hdmi mới của máy thì không bị hiện tượng đó nữa. nhưng mình thấy bắt sóng wifi của con này hơi kém. mình để mordem ở tầng 2 nhưng tầng 3 thì bắt sóng chập chờn quá. mình phải dùng dây mạng cắm vào mới dùng ngon được. bác nào xem có cách gì khắc phục hiện tượng này không??

devilmay209

Ðề: Re: Ðề: NEO X5 mini - Cậu bé hạt tiêu

Bác dùng thằng này kết nối qua cổng usb nhé. Ngoài thị trường khoảng 70k nghe cũng tạm được đấy ợ
bạn ơi cho mình hỏi cái này có dùng để hát karakoke trên ikara được không nếu cắm vào có thu âm được không nhỉ?

bác ơi mua ở chỗ bác được hỗ trợ cài đặt các phần mềm thông dụng cần thiết không

Bên trên