NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

conghoa

Ðề: NetTV - Xem truyền hình theo cách của bạn

Làm sao để coi 2 kênh TV một lúc vậy bạn?

Bấm nút màu xanh nước biển trên điều khiển tắt mở màn hình phụ. Khi có màn hình phụ bấm nút vàng chuyển đổi giữa màn hình chính và phụ.

dinhphuvuong

ôi nettv, không biết các bác dùng sao chứ em thất vọng hoàn toàn, STB của em cứ chạy 10p là bị đơ luôn, khởi động lại vẫn vậy, em gọi trung tâm bảo hành phải 1 tuàn mới có nhân viên đến mang cái STB đi, khoảng 1 tuần sau mang trả cái STB khác, vậy mà giờ lại vẫn bị như cũ, chán wa ko muốn gọi bảo hành nữa, anh em nào muốn ;ắp thì cân nhắc lại đi kẻo lại thất vọng như mình

nokia7900

có 2 trường hợp 1 là bác này đen đủi rồi, bị hỏng STB theo e thì sẽ đc đổi mới và sẽ chạy ngon
2 là bị đg truyền ko tốt gọi kỹ thuật đến là OK

ôi nettv, không biết các bác dùng sao chứ em thất vọng hoàn toàn, STB của em cứ chạy 10p là bị đơ luôn, khởi động lại vẫn vậy, em gọi trung tâm bảo hành phải 1 tuàn mới có nhân viên đến mang cái STB đi, khoảng 1 tuần sau mang trả cái STB khác, vậy mà giờ lại vẫn bị như cũ, chán wa ko muốn gọi bảo hành nữa, anh em nào muốn ;ắp thì cân nhắc lại đi kẻo lại thất vọng như mình

số bác đen. xin chia buồn [-X

chikasori

Không phải trạm đâu bác, vì bác còn dùng ADSL của VT mà. Có thể thiếu STB hay gì gì đó...

Có mấy loại thiết bị truy nhập tại trạm chưa cung cấp được dịch vụ NetTV, họ sẽ nâng cấp hạ tầng thôi (nếu khu vực này tiềm năng có nhiều khách hàng).

rock_coi84

số bác đen. xin chia buồn [-X

đến mà sửa cho người ta đi . Ngồi đó mà chia buồn . Đen đủi zề !!! bỏ tiền ra phải được phục vụ đến nơi đến chốn chứ .
Nhân tiện hỏi luôn khu vực Hà Đông lắp được Nettv chưa ??? lắp thử cái xem thế nào ??? đây dùng VTC + MYTV rùi

hmanh

Member

Bác rockcoi làm ơn cho hỏi chút, mình đang dùng nettv xem các kênh th bình thường, xem vod các phim cũ cũng bình thường nhưng các phim mới up khoảng chục ngày trở lại đây thì lại bị vỡ giật hình không xem được thì nguyên nhân vì sao? Mình cũng biết là bạn làm kt bên mytv nhưng đây mình chỉ hỏi với tư cách là một người sử dụng dv iptv thôi chứ không có ý gì khác cả, mà mytv với nettv chắc là về mặt kt đều giống nhau cả. Mình phải nhờ bạn trả lời giúp vì mình thấy bạn giải quyết được nhiều vấn đề về sự cố bên mytv rất tốt, mà mình báo bên kt của vt cả chục ngày nay rồi vẫn chưa xử lý được, có thể loại trừ lý do tại modem và đường dây bởi mình lắp mới và trước đấy vẫn xem được bt, mong bạn giúp đỡ trả lời. Cảm ơn bạn.

rock_coi84

Bác rockcoi làm ơn cho hỏi chút, mình đang dùng nettv xem các kênh th bình thường, xem vod các phim cũ cũng bình thường nhưng các phim mới up khoảng chục ngày trở lại đây thì lại bị vỡ giật hình không xem được thì nguyên nhân vì sao? Mình cũng biết là bạn làm kt bên mytv nhưng đây mình chỉ hỏi với tư cách là một người sử dụng dv iptv thôi chứ không có ý gì khác cả, mà mytv với nettv chắc là về mặt kt đều giống nhau cả. Mình phải nhờ bạn trả lời giúp vì mình thấy bạn giải quyết được nhiều vấn đề về sự cố bên mytv rất tốt, mà mình báo bên kt của vt cả chục ngày nay rồi vẫn chưa xử lý được, có thể loại trừ lý do tại modem và đường dây bởi mình lắp mới và trước đấy vẫn xem được bt, mong bạn giúp đỡ trả lời. Cảm ơn bạn.

truyền hình và VOD thực ra được phát " nôm na " là 2 hệ thống khác nhau. multicase và unicase. việc thời gian đầu sử dụng tốt sau chất lượng kém dần là chuyện bình thường . Bạn nói loại trừ phần mạng ngoại vi nhưng bạn đã thực sự kiểm tra lại thông số modem nhạn được tại thời điểm bạn xem bị giật và vỡ hình . Bạn chú ý nếu thông số CRC trong modem phần up tăng đột biến ngày 1 cao thì bị giật là đương nhiên. Mình đoán bạn xem vào 1 số thời điểm mới bị hiện tượng này chứ không phải cả ngày.
Phươngans tối ưu : + không biết NetTV có phân phim ra thành 2 loại SD & HD như MYTV không . xem thử chất lượng SD và theo dõi .----> tốt ----> kiểm tra profile đang nhận được là bao nhiêu , Max là bao nhiêu để điều chỉnh cho phù hợp . Đừng cao quá vử đủ là tốt nhất .
tạm thời thế đã . sẽ hỗ trợ tiếp khi có thêm thông tin phản hồi .Oke

hmanh

Member

truyền hình và VOD thực ra được phát " nôm na " là 2 hệ thống khác nhau. multicase và unicase. việc thời gian đầu sử dụng tốt sau chất lượng kém dần là chuyện bình thường . Bạn nói loại trừ phần mạng ngoại vi nhưng bạn đã thực sự kiểm tra lại thông số modem nhạn được tại thời điểm bạn xem bị giật và vỡ hình . Bạn chú ý nếu thông số CRC trong modem phần up tăng đột biến ngày 1 cao thì bị giật là đương nhiên. Mình đoán bạn xem vào 1 số thời điểm mới bị hiện tượng này chứ không phải cả ngày.
Phươngans tối ưu : + không biết NetTV có phân phim ra thành 2 loại SD & HD như MYTV không . xem thử chất lượng SD và theo dõi .----> tốt ----> kiểm tra profile đang nhận được là bao nhiêu , Max là bao nhiêu để điều chỉnh cho phù hợp . Đừng cao quá vử đủ là tốt nhất .
tạm thời thế đã . sẽ hỗ trợ tiếp khi có thêm thông tin phản hồi .Oke
Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, bên nettv thì tất cả các phim đều là hd, không chia ra sd. phim vod thì chỉ những phim mới up là không xem được, còn khoảng 10 ngày trở về trước đều xem được bt ở tất cả các thời điểm. Còn về chỉ số snr khi mới lắp luôn ổn định là 14 nhưng thời gian gần đây chỉ dao động từ 9>12 thôi. Gọi mấy bác kt bên vt xuống nhưng chẳng bao giờ thấy kt thông số modem cả, đây là thông số modem của mình nhờ bạn xem giúp SNR Margin
:
11.1 13.5 db
Line Attenuation
:
17.0 14.1 db
Data Rate
:
8346 523 kbps
Max Rate
:
10352 532 kbps
POWER
:
20.3 11.3 dbm
CRC
:
42 38

rock_coi84

thật ra mình chưa gặp trường hợp nào như của bạn . Nếu loại trừ khả năng chất lượng phim khác nhau thì khó mà giải thích được . Tuy vậy mình thường đi lắp đặt 1 thời gian thuê bao của MYTV cách trạm 1,5 KM vẫn đạt MAX RATE khoảng 17MB đến 20MB của bạn Max mà có 10MB thì 1 là cáp quá xấu , 2 DSLAM kém nguồn phát , 3 khoảng cách xa .Hiện tại modem đang đạt khoảng 8MBps nếu dùng cung adsl sao dùng được nhỉ ?? hơi bị lạ nhé !!!
1 nguyên nhân nữa mình đang phân vân : vấn đề STB . Nếu có thể bạn yêu cầu hỗ trợ đổi thử STB .
Nếu muốn được hỗ trợ nhanh thì bạn phải đặt bản thân vào vị trí " Thượng đế " các nhà mạng đều sợ khi thuê bao gay gắt về dịch vụ !!!!!!
thân ái !!!

hung_vu242000

Cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, bên nettv thì tất cả các phim đều là hd, không chia ra sd. phim vod thì chỉ những phim mới up là không xem được, còn khoảng 10 ngày trở về trước đều xem được bt ở tất cả các thời điểm. Còn về chỉ số snr khi mới lắp luôn ổn định là 14 nhưng thời gian gần đây chỉ dao động từ 9>12 thôi. Gọi mấy bác kt bên vt xuống nhưng chẳng bao giờ thấy kt thông số modem cả, đây là thông số modem của mình nhờ bạn xem giúp

Bạn cứ như mình. Xài MyTV và luôn ủng hộ MyTV, nhưng hở MyTV trục trặc và mấy anh KTV VNPT kiểm tra nói là thông số ok là mình "Chí" lên: "Tôi không biết thông số gì hết, tôi chỉ biết đang xem thì bị giật/chậm/không xem được. Đây là dịch vụ truyền hình chứ không phải là internet" :))

rock_coi84

Bạn cứ như mình. Xài MyTV và luôn ủng hộ MyTV, nhưng hở MyTV trục trặc và mấy anh KTV VNPT kiểm tra nói là thông số ok là mình "Chí" lên: "Tôi không biết thông số gì hết, tôi chỉ biết đang xem thì bị giật/chậm/không xem được. Đây là dịch vụ truyền hình chứ không phải là internet" :))

gặp phải ông thì tui cũng hoảng đó. Kinh nghiệm đó bạn hmanh à !!!! gớm vào . hehehe

hmanh

Member

thật ra mình chưa gặp trường hợp nào như của bạn . Nếu loại trừ khả năng chất lượng phim khác nhau thì khó mà giải thích được . Tuy vậy mình thường đi lắp đặt 1 thời gian thuê bao của MYTV cách trạm 1,5 KM vẫn đạt MAX RATE khoảng 17MB đến 20MB của bạn Max mà có 10MB thì 1 là cáp quá xấu , 2 DSLAM kém nguồn phát , 3 khoảng cách xa .Hiện tại modem đang đạt khoảng 8MBps nếu dùng cung adsl sao dùng được nhỉ ?? hơi bị lạ nhé !!!
1 nguyên nhân nữa mình đang phân vân : vấn đề STB . Nếu có thể bạn yêu cầu hỗ trợ đổi thử STB .
Nếu muốn được hỗ trợ nhanh thì bạn phải đặt bản thân vào vị trí " Thượng đế " các nhà mạng đều sợ khi thuê bao gay gắt về dịch vụ !!!!!!
thân ái !!!

Cám ơn bạn rất nhiều, cáp thì mình mới lắp có 3 tháng chắc không vấn đề gì, khoảng cách thì mình không biết bao xa nhưng kéo dây thấy cũng không xa cột lắm, mà những phim xem được thì vừa xem vừa online bt, stb cũng thử thay cái mới rồi không thay đổi được tình hình, chắc mình cũng phải làm gay gắt mới được

rock_coi84

Cám ơn bạn rất nhiều, cáp thì mình mới lắp có 3 tháng chắc không vấn đề gì, khoảng cách thì mình không biết bao xa nhưng kéo dây thấy cũng không xa cột lắm, mà những phim xem được thì vừa xem vừa online bt, stb cũng thử thay cái mới rồi không thay đổi được tình hình, chắc mình cũng phải làm gay gắt mới được

Nếu dùng ADSL + IPTV thì ít nhất profile phỉa đạt 13MBps mới ổn định được ! thường khoảng cách < 1km mình đẻ 15 MBps , > 1km để 13 MBps .
không hiểu hệ thống NetTv chạy kiểu gì ???? phải học hỏi xem thế nào . hehehe.

alicubu

làm sao coi 2 kênh tivi 1 lúc vậy các bạn?

dencalang

Member

Đây là sản phẩm chính thức Nettivi của Viettel:
5924148521

5924148987

Cũng bình thường như bao IPTV khác có gì đâu
Rẻ hơn các mạng khác 5000VNĐ vì ra sau. Nói chung không đáng để quan tâm lắm
Muốn xem cung khó vì đâu phải ở đâu cũng lắp được
Cái gì liên quan đến có dây thì đừng hi vọng ở Viettel
Cứ cái nào không dây thì gọi là có
HEeeeeeeee em nói thế không biết có ai chém em không đây

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangcic8

nettv đã có thêm 2 kênh mới thử nghiệm là VT3 và VTHD, 2 kênh thử nghiêm trước là vt1,2. zậy khị nào 4 kênh này lên sóng chính thức các pác? à kênh VTHD có số 100???khả năng là gói full gồm 100k nhỉ!!:-O

Bên trên