Người Quảng ninh xấu xí

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: Người Quảng ninh xấu xí

Tình hình là người QN đã hết tính xấu chưa các bác?

beegees

Well-Known Member

Còn cả đống.... ví dụ như hay trốn thuế thân ra online như tôi chẳng hạn ...

vumanhha

Em/Cháu nhỏ tuổi nhất trong đây nhưng cũng xin phép mọi người vào chém gió vài câu X_X

-Nói ngọng thì dân đâu cũng nói ngọng, d-r,ch-tr,.. nhưng L-N thì đúng là đặc trưng của dân quê ta :))
Từ nhỏ nghe thầy bu đến cô chú nói ngọng l-n hoài nên dần cũng thấy hay :))

-Dân QN chém gió to hơn những chỗ khác :)) Giọng cũng to hơn mà ngôn từ hình như cũng dư dội hơn.,mà chém khiếp nhất cháu thấy chính là ông nghĩ ra cái câu mà một hồi giăng đầy trên các phố :"Người Hạ Long,lời nói hay,cử chỉ đẹp" :))

-Đất du lịch,làm dịch vụ nhưng dịch vụ chưa tốt.Một số ví dụ như chặt chém kinh hoàng,thái độ phục vụ kém,...(Chắc số cháu đen nên toàn gặp mấy chỗ kiểu thế). :-??

Cháu soi tầm 5 năm nữa cháu lại vào thớt này báo cáo tiếp :))

beegees

Well-Known Member

Em/Cháu nhỏ tuổi nhất trong đây nhưng cũng xin phép mọi người vào chém gió vài câu X_X

-Nói ngọng thì dân đâu cũng nói ngọng, d-r,ch-tr,.. nhưng L-N thì đúng là đặc trưng của dân quê ta :))
Từ nhỏ nghe thầy bu đến cô chú nói ngọng l-n hoài nên dần cũng thấy hay :))

-Dân QN chém gió to hơn những chỗ khác :)) Giọng cũng to hơn mà ngôn từ hình như cũng dư dội hơn.,mà chém khiếp nhất cháu thấy chính là ông nghĩ ra cái câu mà một hồi giăng đầy trên các phố :"Người Hạ Long,lời nói hay,cử chỉ đẹp" :))

-Đất du lịch,làm dịch vụ nhưng dịch vụ chưa tốt.Một số ví dụ như chặt chém kinh hoàng,thái độ phục vụ kém,...(Chắc số cháu đen nên toàn gặp mấy chỗ kiểu thế). :-??

Cháu soi tầm 5 năm nữa cháu lại vào thớt này báo cáo tiếp :))
Hay, hay.... để mấy hôm nữa về bình tiếp nhé em ơi...!!!

cuuvan

Member

Một tính tốt mà cũng có thể gọi là tính xấu của dân Quảng ninh cũng được, đó là khi đi ra ngoài hay thành lập Quân khu Quảng ninh, bác nào đi lính, học đại học hay vượt biên ở trại HK thì biết rõ nhất. Nó thể hiện cái gì nhỉ...

beegees

Well-Known Member

Một tính tốt mà cũng có thể gọi là tính xấu của dân Quảng ninh cũng được, đó là khi đi ra ngoài hay thành lập Quân khu Quảng ninh, bác nào đi lính, học đại học hay vượt biên ở trại HK thì biết rõ nhất. Nó thể hiện cái gì nhỉ...
Đâu mà chẳng thế, mấy ông QN thấy bạn bị đánh còn quay mặt đi nhưng quân khu Nghệ An hoặc Thanh Hóa thì hơn hẳn mấy ông QN. Đặc biệt dữ dằn nhất lại là quân khu Hải Phòng_ cơ quan tôi cũng có quân khu này cầm đầu là một xếp phó đơn vị.

Tieubaocaca

Active Member

1. Tính tự ti của người QN hơi bị cao.
2. Ngủ quên trên chiến thắng (còn chưa biết là đã chiến thắng chưa nữa:D). Nhanh bằng lòng với bản thân mình.
3. Ít chịu học hỏi, phấn đấu.

Thôi chết! Thế nào mình cũng bị vỡ đầu:))

MrMilan

Banned

1. Tính tự ti của người QN hơi bị cao.
2. Ngủ quên trên chiến thắng (còn chưa biết là đã chiến thắng chưa nữa:D). Nhanh bằng lòng với bản thân mình.
3. Ít chịu học hỏi, phấn đấu.

Thôi chết! Thế nào mình cũng bị vỡ đầu:))

Kiểu gì bác cũng bị ném gạch vỡ đầu.
Bác cứ chờ đấy

Tieubaocaca

Active Member

Kiểu gì bác cũng bị ném gạch vỡ đầu.
Bác cứ chờ đấy

Em cũng biết thế! Nhưng mình có cái gì còn "xấu" thì phải nhìn thẳng vào thì mới có cách khắc phục và sửa chữa chứ! Chứ cứ "mẹ hát con khen hay" thì biết đến bao giờ mới khá được!X_XX_XX_X

doc_khach

Active Member

Hơ hơ các bác này lập ra thớt này có ý nghĩa thật em quay về bản môn học tập thui. có xấu có sửa mà :D>:)

HDCP

Super Moderators

Có lẽ em là người Quảng Ninh xấu xí. Hôm qua bác Hiếu gia lâm bình loạn đâm chém em, bôi hết tất cả thói hư tật xấu lên forum mất rồi. Giờ thì còn mặt mũi nào mà nhìn mọi người nữa:-S

Tieubaocaca

Active Member

Em nghĩ người nào cũng có tính tốt, tính xấu. Tính xấu thì anh em đã show ra đây cũng tương đối rồi. Còn tính tốt thì sao nhỉ? Anh em nhà mình cũng tự sướng tí nhỉ:))

Lại Văn Sâm

Em nghĩ người nào cũng có tính tốt, tính xấu. Tính xấu thì anh em đã show ra đây cũng tương đối rồi. Còn tính tốt thì sao nhỉ? Anh em nhà mình cũng tự sướng tí nhỉ:))

Tự sướng không phải bệnh nhưng nó cũng là tính xấu đấy bạn, cái này thì toàn quốc chứ không riêng QN đâu :D

beegees

Well-Known Member

Chốt lại là người Quảng Ninh hiện nay đa số là người nơi khác đến làm ăn thậm chí LĐ tỉnh còn đi thuê nơi khác cơ. Người QN gốc toàn mấy ông bà dân tộc Sán Dìu thôi. Vì thế người QN tập hợp tất cả những cái xấu của nơi khác và cũng tập hợp tất cả nhưng cái tạm gọi là kô xấu nữa...:D:D

ahxdtngh

Well-Known Member

Em cũng là người Quảng Ninh, và em thấy con gái Quảng Ninh rất trắng và xinh. Bạn nào cũng đáng iu :x. Còn con gái HN thì em thấy mặt bằng chung kém hẳn con gái Quảng Ninh. Đi đâu cũng thấy người ta khen con gái Quảng Ninh sao mà trắng thế. Hí hí :D

vietbeovnn

@beegees: Vợ em là người Quảng Ninh gốc đấy, ngố lắm :)

binhroyal76

Member

Ô thế vợ chú là dân tộc Sán dìu à=)) đừng nén đá anh nhé:">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên