Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

lamyen2001

Well-Known Member
@ABCAudio : Bác nghe thử con Gungnir nào vậy bác. Gungnir cũ (dùng AKM4399 delta sigma chip) thì nghe chán lắm.
Gungnir demo ngoài 3kshop là con multibit đó bác.
Mình từng được ngồi kế bên đứa bạn nghe nó chơi những cây guitar khá đắt và bị thuốc bởi độ trong và tiếng ngân của cây đàn, gãy một cái ngân vang 2 phút. Rất khó tìm được cảm giác như nghe live trên dàn âm thanh nên cứ nhớ vấn vương mãi.

lamyen2001

Well-Known Member

trung224

Well-Known Member
@zeze : Vâng, giọng thầy Quý Dương rất tuyệt vời. Giọng nam trung trữ tình ngọt ngào đặc biệt với khả năng chuyển âm lượng chỉ trong một làn hơi mà vẫn mượt như nhung. Hồi đấy học chỉ 3 tháng nhưng em đã khắc phục được đáng kể cách hát giọng mũi của mình.

@lamyen2001 : chính thế. Nhưng chắc chỉ là tiểu sư đệ thôi :D

Lucky_man

Member
YGG hãng bảo hành 5 năm, về VN điều kiện "khắc nghiệt" hơn, lại bị cắt béng mất 2 năm :(.

Bác Trung224 văn võ song toàn quá!

ABCAudio

Active Member
@trung224

Hình như là Gungnir multibit. Nhưng tôi vẫn thấy rất ấn tượng. Bạn trung224 chắc rành thanh nhạc. Hy vọng có dịp , tôi tặng bạn một tập nhạc của tôi. Tôi là dân toán nhưng mê âm nhạc từ hồi còn rất nhỏ.

@lamyen2001
Chắc bạn cũng thích guitar. Tôi mê guitar. Đây là loại nhạc cụ hiếm hoi mà khi đàn, ta có thể ôm chặt vào lòng như ôm một người yêu :p:p:p

trung224

Well-Known Member
@ABCAudio @Lucky_man : Em không rành thanh nhạc lắm đâu bác ạ. Hồi xưa nói là học 3 tháng nhưng cũng chỉ được tầm hơn 10 buổi, chủ yếu là sửa cách hát sai, sau đó lại đi nước ngoài luôn nên cũng chỉ gọi là võ vẽ chút ít :D

@ABCAudio: Em thấy mấy người dân toán như bác có khi còn máu và có khiếu văn nghệ hơn cả dân kĩ thuật bọn em. Khi nào có dịp được nhận một tập nhạc của bác thì quá tuyệt vời rồi. Trải nghiệm của bác với Gungnir MB của bác cũng khá giống em khi nghe vocal nhạc Việt. Nghe vocal VN qua GMB nó không hợp lắm vì nó thật quá :D mà vocal phàm là thật thì nó sẽ không ảo, ko hay như mọi người vẫn tưởng tượng.

@Lucky_man : Thật ra chuyện bên 3kshop chỉ bảo hành 3 năm cho sản phẩm bảo hành 5 năm của Schiit cũng hiểu được mà bác. Schiit đâu có chế độ dealer độc quyền đâu, 3kshop hay bất kì shop nào bán đồ Schiit ở VN về bản chất đều chỉ là một dạng ship hộ, đồng thời lãnh trách nhiệm thay người mua gửi đồ đến nơi bảo hành của Schiit ở Mỹ khi có sự cố. Mà bọn Schiit khi bảo hành chỉ chịu tiền ship ngược lại còn tiền ship đến nơi bảo hành ở Mỹ thì khách hàng phải chịu. Khí hậu VN mình khá là tệ với đồ điện tử vì độ ẩm cao, 3kshop mà để bảo hành 5 năm ngộ nhỡ có vấn đề gì phải gửi sang Mỹ sửa 2 lần thì nguyên tiền phí vẫn chuyển thôi cũng đủ để lỗ rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Lucky_man

Member
@trung224: Mình muốn nói anh em chịu nhiều thiệt thòi khi chơi dòng này thôi, còn về phía shop họ phải tính chứ. Nhưng chắc các bác í cũng không sài đến 3 năm đâu mà :).

DanielTran

Well-Known Member
@trung224: Mình muốn nói anh em chịu nhiều thiệt thòi khi chơi dòng này thôi, còn về phía shop họ phải tính chứ. Nhưng chắc các bác í cũng không sài đến 3 năm đâu mà :).

Dúng như bác đánh giá, 3 năm thì đã đổi bao nhiêu lần rồi ấy! Cái thứ mà em dùng lâu nhất chắc là cái máy tính của em, dùng làm transport. Còn lại các thứ khác em mua mới liên tục! Đến mức về sau phải tự đưa ra quota, mỗi tháng chỉ được mua 1 món thôi. Sau đồ vẫn đầy nhà, lại phải đưa ra quota mới là có 1 món gì đó ra đi thì mới được mua món mới! Mà mua thì nhanh, bán lại chậm!

Lúc đầu chỉ nghĩ là làm sau có tiền mua món đấy. Mua đầy nhà rồi thì mới thấy, làm sao bán nó đi còn khó hơn là kiếm tiền mua nó về! :)

lamyen2001

Well-Known Member
Dúng như bác đánh giá, 3 năm thì đã đổi bao nhiêu lần rồi ấy! Cái thứ mà em dùng lâu nhất chắc là cái máy tính của em, dùng làm transport. Còn lại các thứ khác em mua mới liên tục! Đến mức về sau phải tự đưa ra quota, mỗi tháng chỉ được mua 1 món thôi. Sau đồ vẫn đầy nhà, lại phải đưa ra quota mới là có 1 món gì đó ra đi thì mới được mua món mới! Mà mua thì nhanh, bán lại chậm!

Lúc đầu chỉ nghĩ là làm sau có tiền mua món đấy. Mua đầy nhà rồi thì mới thấy, làm sao bán nó đi còn khó hơn là kiếm tiền mua nó về! :)
Mà bán đồ ở VN rất chán, nhiều khi ko dám đăng đúng giá vì giá bao nhiêu cũng bị ép xuống, trong khi mình đã lấy giá chuẩn Head-fi bỏ đi các loại phí. Ở Mỹ hay châu Âu vậy mà sướng, mua bán dễ, ship hàng nhanh chóng và tin cậy.

DanielTran

Well-Known Member
Mà bán đồ ở VN rất chán, nhiều khi ko dám đăng đúng giá vì giá bao nhiêu cũng bị ép xuống, trong khi mình đã lấy giá chuẩn Head-fi bỏ đi các loại phí. Ở Mỹ hay châu Âu vậy mà sướng, mua bán dễ, ship hàng nhanh chóng và tin cậy.

Đúng vậy bác, lúc em ở nước ngoài, mua bán cứ nhoay nhoáy! Online offline tất tật! Cứ rao lên là có người quất ngay. Mua cũng rẻ mà bán cũng dễ. Có người chủ quan, mua không thèm xem hàng, đến mức em phải giữ lại mở ra giải thích từng điểm, chỉ sợ người ta tưởng đó là lỗi của thiết bị rồi nghĩ mình không tốt. Mà nhập hàng thì thuế má như nào rất minh bạch, có trang web để mình tính nên mua amazon hay ebay rất mạnh dạn.

Còn ở đây thì tín nhiệm xã hội không có, kẻ tinh ranh khôn lỏi thì được hiểu là thông minh hoạt bát, mọi người chấp nhận đeo mặt nạ, những điều ai cũng biết là dối trá thì lại được xem là bình thường; thế nên mua thì sợ bị gạt, bán thì sợ rắc rối.

Em có cả mớ những thứ muốn bán, mà nghĩ đến những ông thần trời ơi đất hỡi mà ngán. Trả giá chẳng theo căn cứ nào cả. Ví dụ cứ cho là giá em kỳ vọng lại cao hơn so với thực tế. Thế thì bác nào mua cứ cho em một đường link, đây này tháng trước có món như thế, tương tự như thế mà giá như thế. Còn thì rao 10 đồng trả 5 đồng. Cứ nghĩ rằng mình khôn, thực sự là bị khinh mà không biết. Hoặc giả như người ta rao 10, mình trả 5 đồng mà người ta vẫn bán, liệu có mấy người còn dám mua? Chẳng phải sẽ rụt hết cả vòi lại suy nghĩ xem món hàng đó ôi thiu cỡ nào!

langthangvn33

Uploader
Đúng vậy bác, lúc em ở nước ngoài, mua bán cứ nhoay nhoáy! Online offline tất tật! Cứ rao lên là có người quất ngay. Mua cũng rẻ mà bán cũng dễ. Có người chủ quan, mua không thèm xem hàng, đến mức em phải giữ lại mở ra giải thích từng điểm, chỉ sợ người ta tưởng đó là lỗi của thiết bị rồi nghĩ mình không tốt. Mà nhập hàng thì thuế má như nào rất minh bạch, có trang web để mình tính nên mua amazon hay ebay rất mạnh dạn.

Còn ở đây thì tín nhiệm xã hội không có, kẻ tinh ranh khôn lỏi thì được hiểu là thông minh hoạt bát, mọi người chấp nhận đeo mặt nạ, những điều ai cũng biết là dối trá thì lại được xem là bình thường; thế nên mua thì sợ bị gạt, bán thì sợ rắc rối.

Em có cả mớ những thứ muốn bán, mà nghĩ đến những ông thần trời ơi đất hỡi mà ngán. Trả giá chẳng theo căn cứ nào cả. Ví dụ cứ cho là giá em kỳ vọng lại cao hơn so với thực tế. Thế thì bác nào mua cứ cho em một đường link, đây này tháng trước có món như thế, tương tự như thế mà giá như thế. Còn thì rao 10 đồng trả 5 đồng. Cứ nghĩ rằng mình khôn, thực sự là bị khinh mà không biết. Hoặc giả như người ta rao 10, mình trả 5 đồng mà người ta vẫn bán, liệu có mấy người còn dám mua? Chẳng phải sẽ rụt hết cả vòi lại suy nghĩ xem món hàng đó ôi thiu cỡ nào!

bức xúc thế ... hahahahaha .... giống em ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác cho em hỏi chút sự khac biệt giữa 1 music.server như aurender và 1 music streamer như cambridge 851N là gì ạ. Em vẫn chưa phân biệt được tính năng của 2 dòng sản phẩm này

Bên trên