Nhạc số : Chia sẻ kiến thức và bàn luận

lamyen2001

Well-Known Member
Em nghĩ ko có món nào cả vocal và giao hưởng đều hay được. Bác cứ nên ngbe thử rồi mới xuống tiền.

Về chuyện mua bán thì em chơi độ chục năm, có mấy vụ mua bán ko hài lòng thì toàn với shop ở HN, mà em dân Hà Nội luôn.
Sự thật là giao hưởng mà hay thì vocal nghe rất thật # ko hay theo kiểu ảo diệu. Nếu nghe vocal hay kiểu ấm, ngọt, dày thì nghe guitar bị ấm tiếng trên tất cả các dây còn tiếng cello thì nghe như tiếng cưa gỗ :D

lamyen2001

Well-Known Member
@lamyen2001

Tôi rất tin nhận xét của bạn trung224 về con DAC YGGDRASIL, nên đang ngắm con DAC ở HN. Con Metrum Pavane thì cao quá nên hơi "chùn tay". Tôi cũng có ý định đi chơi HN, tiện thì mua , nhưng chưa sắp xếp được thời gian. Vả lại cũng có tuổi rồi nên không còn hăng say "xê dịch" như cụ Nguyễn Tuân nữa:D

Giá như có bạn nào trong diễn dàn này mà ở HN ghé thẩm âm chơi con DAC YGGDRASIL đang rao bán , rồi cho nhận xét về tình trạng thực của máy thì tôi dễ "hạ quyết tâm" :p

Trước đây tôi mua Amply của một bác ở HN theo quảng cáo là fullbox, new 100%, hình chụp cũng đẹp, cam đoan hoàn trả tiền nếu không đúng như quảng cáo. Thoả thuận mua theo phương thức COD. Chuyển tiền cọc xong, hàng gởi vào, được gói trong thùng carton kiểu thùng mì tôm, bọc lại như nùi giẻ! Điện ra hỏi fullbox gì lạ vậy, thì được trả lời hàng xách tay new 100% . Mở ra thấy còn mới, cũng tạm chấp nhận , nhưng test không kêu. Mở facetime cho bác đó kiểm tra trực tiếp để xác nhận tình trạng máy. Chuyển trả, chấp nhận mất 50% cọc. Thành thử đang khoái con YGGDRASIL mà vẫn đành chờ sắp xếp công việc bạn à.
Sáng đi chiều về luôn bác, bay nhanh mà, còn nhanh hơn ngồi xe đi Vũng Tàu ấy chứ :)

cdot6

Member
Chào các bác, e mới tập chơi lossless , cho e hỏi cài foobar 2000 rồi cần cài components nào nữa cho nó hót hay ah, e thấy cùng 1 bài mở bằng itune nó có vẻ hót to và hay hơn nên e nghĩ chắc cài thiếu cái gì, mong mọi người chỉ giáo
và khi kết nối amply mình kết nối vào ngõ phono hay Cd hay Aux ?
thanks

ABCAudio

Active Member
Sáng nay, ra 3kshop Sài Gòn nghe thử con Gungnir. Tự xét thấy mình chắc không "dễ thương" lắm:D nên ngồi nghe tại chỗ. Tôi bị lôi cuốn ngay theo tiếng piano và guitar thùng. Tôi tin chất âm YGGDRASIL chắc còn better hơn. Đã đặt cọc. Hy vọng 2 tháng nữa sẽ nhận được DAC.

Cám ơn các bạn đã tư vấn và chia sẻ.

Bác muốn test thì ra 3kshop HCM mượn con Gungnir MB về test (tùy vào bác có dễ thương ko) hoặc nghe tại chỗ. Con YGGDRASIL mình nghĩ cùng hãng và tầm trên thì nó cũng cùng chất âm và cải thiện hơn nữa thôi. .

Lucky_man

Member
Làm sao mà phải chờ lâu vậy bác? Hy vọng 2-3 tuần là em nó đã nằm trong vòng tay bác rồi.

Lucky_man

Member
Thôi chờ đợi là hạnh phúc vậy.
Hơi tò mò một chút, giá bán có bị chênh lệch nhiều so với giá bên Mỹ không bác?

giaphongn

Well-Known Member
Sáng nay, ra 3kshop Sài Gòn nghe thử con Gungnir. Tự xét thấy mình chắc không "dễ thương" lắm:D nên ngồi nghe tại chỗ. Tôi bị lôi cuốn ngay theo tiếng piano và guitar thùng. Tôi tin chất âm YGGDRASIL chắc còn better hơn. Đã đặt cọc. Hy vọng 2 tháng nữa sẽ nhận được DAC.
Cám ơn các bạn đã tư vấn và chia sẻ.
Bác có thể cho biết đồ phối ghép tại 3kshop khi bác nghe thử không ạ?

thanhyk

Well-Known Member
Bảo hành thì chắc có, giống các sản phẩm khác của 3kshop. Bác cho ae cái giá mua 3kshop nhé.

ABCAudio

Active Member
@giaphongn

Chỉ nghe thử qua một máy nghe nhạc nhỏ (không rõ tên ) và cặp loa bookshelf này

http://www.3kshop.vn/ifi-retro-ls35-1

Tiếng piano và tiếng guitar nghe rất lôi cuốn ngay từ những nốt đầu tiên, chất âm thật ấn tượng : trong vắt và chi tiết. Nghe vocal thì không xuất sắc lắm. Tôi có cảm giác không hợp lắm với nhạc Việt. Nghe John Denver, Enrico Marcia hay Nils Lofgren (những tay vừa hát , vừa chơi guitar thùng) chắc hợp hơn.

@do-long-khach

Tôi dị ứng với thủ tục hải quan, nên lâu nay vẫn luôn mua hàng qua dịch vụ. Chấp nhận mất thêm ít tiền nhưng khỏi bực mình bạn à. Thôi kệ. Có tuổi rồi, tránh xa bớt phiền toái. Xem như chi phí cho thú vui.

@lucky-man
Giá 60 triệu, tương đương 2689 USD. Đắt hơn ở Mỹ là đương nhiên rồi bạn.

lamyen2001

Well-Known Member
@giaphongn

Tiếng piano và tiếng guitar nghe rất lôi cuốn ngay từ những nốt đầu tiên, chất âm thật ấn tượng : trong vắt và chi tiết. Nghe vocal thì không xuất sắc lắm. Tôi có cảm giác không hợp lắm với nhạc Việt. Nghe John Denver, Enrico Marcia hay Nils Lofgren (những tay vừa hát , vừa chơi guitar thùng) chắc hợp hơn.
Bác thích chiến thêm nhạc Việt thì nhờ cậu Nhật bên 3kshop làm custom con Dac đèn multibit. Mình có thằng bạn đặt làm 1 con đã hoàn thiện và đang burn. Dac đèn với board multibit của Audio Note.

do_long_khach

Well-Known Member
@giaphongn

@do-long-khach

Tôi dị ứng với thủ tục hải quan, nên lâu nay vẫn luôn mua hàng qua dịch vụ. Chấp nhận mất thêm ít tiền nhưng khỏi bực mình bạn à. Thôi kệ. Có tuổi rồi, tránh xa bớt phiền toái. Xem như chi phí cho thú vui.

@lucky-man
Giá 60 triệu, tương đương 2689 USD. Đắt hơn ở Mỹ là đương nhiên rồi bạn.
Bác thuê ship chứ, ở sg có nick trauvang9999 ship rẻ hơn tất cả các chỗ khác mà tôi từng biết. Tuy nhiên nếu tổng thiẹt hại với 3kshop là 60 triệu thì chấp nhận được. Mà sao bác ko mua con 50 triệu họ đang rao trên vnav, nick bán hàng là người 3kshop chứ đâu.

lamyen2001

Well-Known Member
Bác thuê ship chứ, ở sg có nick trauvang9999 ship rẻ hơn tất cả các chỗ khác mà tôi từng biết. Tuy nhiên nếu tổng thiẹt hại với 3kshop là 60 triệu thì chấp nhận được. Mà sao bác ko mua con 50 triệu họ đang rao trên vnav, nick bán hàng là người 3kshop chứ đâu.
Bởi vậy mới bảo bác ấy hơi thiếu niềm tin vào cuộc sống :p

ABCAudio

Active Member
@do_long_khach

Cám ơn bạn cho biết thêm một đơn vị ship hàng.

Nếu DAC YGGDRASIL bán ở SG thì tôi đã mua mất rồi. Với lại DAC chào bán đó cũng đã xài hơn 1 năm rồi (vì chỉ còn bảo hành 1,5 năm). Thêm 10 triệu mua hàng mới, bảo hành 3 năm, cũng chẳng thiệt bao nhiêu. Dù tôi kg phải chơi thiết bị, nhưng khi có điều kiện, mua hàng new vẫn có chút vui vui và yên tâm hơn một chút!

@lamyen2001
:(:(:(

Bên trên