Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

opethkt

Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

ý của bác là sao ? đấu tranh cho người tiêu dùng là sai à . đâu phải ai cũng có tiền để xem k+ chứ . tờ báo chỉ thay mặt người lao động nói lên nỗi bức xúc khi k+ tiếp tục độc quyền thôi .

Thay người lao động hay thay lời các nhà đài là đối thủ của K+ ? Châu chấu đá voi thôi :)

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

ý của bác là sao ? đấu tranh cho người tiêu dùng là sai à . đâu phải ai cũng có tiền để xem k+ chứ . tờ báo chỉ thay mặt người lao động nói lên nỗi bức xúc khi k+ tiếp tục độc quyền thôi .

Bác quá ngây thơ! Bác nghĩ nó đấu tranh cho bác chắc? Đơn giản nó viết bài để đánh vào tâm lý những người như bác và bác cảm thấy hài lòng, thấy hả hê về những bài nó viết và đương nhiên bác lại trở lại trang báo nó xem diễn biến tiếp theo là gì hoặc bác dẫn link qua chỗ khác. Và kết quả ra sao? Nó ăn đủ tiền quảng cáo chứ sao nữa.
Đến một diễn đàn bất kì, khi viết bài còn có kèm theo ID, còn một tờ báo "đại diện" cho khoảng 50% dân số cả nước (theo ý bác) mà đọc xong chẳng biết là ông nào viết mà Hay thế, hoặc dẫn nguồn từ báo nào?

BTDBRVT

Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

các bác cho em hỏi thế này, chẳng là cái đầu của em hơi củ chuối, không! đầu của em! không phải đầu kts gì hết, em tưởng thằng vtc là K+, trước tết em sắm cái đầu ...vtc tính.... về bật kênh K+ để xem bóng đá, con mẹ nó hóa ra nó là 2 đài khác nhau, vì trước tới giờ toàn ra quán với mấy thằng bạn ứt xem bóng, và cũng chỉ biết bóng đá và xách giầy đi đá bóng chứ tuyệt nhiên không bao giờ hỏi đến k+ là kênh nào ? em nghía thấy con HD 06 samsung nhà em ở trong nó có cái sim, không biết tháo đầu ra có thay sim của K+ vào được không ? mà K+ có sim không các bác, nạp tiền là cào thẻ nạp giống dt hả ?
Nếu bác muốn dùng K+ thì mua đầu K+ đi bác, chảo chỉ là thiết bị thu tín hiệu, chảo VTC hay K+ đều tốt. Còn vụ sim thì không như điện thoại đầu, dùng dịch vụ nào thì phải sử dụng thẻ giải mã và đầu thu dịch vụ đó. Không có chuyện muốn dùng AVG hay K+ mà nhét thẻ giải mã AVG, K+ vào đầu VTC hay ngược lại đâu.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

các bác cho em hỏi thế này, chẳng là cái đầu của em hơi củ chuối, không! đầu của em! không phải đầu kts gì hết, em tưởng thằng vtc là K+, trước tết em sắm cái đầu ...vtc tính.... về bật kênh K+ để xem bóng đá, con mẹ nó hóa ra nó là 2 đài khác nhau, vì trước tới giờ toàn ra quán với mấy thằng bạn ứt xem bóng, và cũng chỉ biết bóng đá và xách giầy đi đá bóng chứ tuyệt nhiên không bao giờ hỏi đến k+ là kênh nào ? em nghía thấy con HD 06 samsung nhà em ở trong nó có cái sim, không biết tháo đầu ra có thay sim của K+ vào được không ? mà K+ có sim không các bác, nạp tiền là cào thẻ nạp giống dt hả ?

Mình thích bạn rồi đấy!:))

Thay người lao động hay thay lời các nhà đài là đối thủ của K+ ? Châu chấu đá voi thôi :)
,
Ngu nhất là đẻ ra cái liên doanh giữa VTV và Canal, thằng nắm giữ 51%(VTV) chẳng biết thằng nắm giữ 49%(Canal) sẽ làm gì và đến khi nào thì nó sẽ nuốt 51%n lại.
VTV thấy có lợi khi góp được công nghệ DTH lạc hậu vào LD, tưởng là ngon, giờ thì thấy... bò thì khó cải tạo rồi.
Em là dân VN nên thấy dân mình cứ thua mấy thằng nước ngoài là em tức lắm, người VN khôn ngoan có thừa nhưng toàn khôn lỏi thì được làm LĐ. Chết....

evilsalive4ever

Kí hợp đồng gì mà kinh doanh cái gì cũng ko biết, thằng nào cũng béo ục ịch cả ra, bất tài mà cái gì cũng do bọn nó kí, dân Việt nam còn khổ dài dài

dhpaul

Well-Known Member

Nếu bác muốn dùng K+ thì mua đầu K+ đi bác, chảo chỉ là thiết bị thu tín hiệu, chảo VTC hay K+ đều tốt. Còn vụ sim thì không như điện thoại đầu, dùng dịch vụ nào thì phải sử dụng thẻ giải mã và đầu thu dịch vụ đó. Không có chuyện muốn dùng AVG hay K+ mà nhét thẻ giải mã AVG, K+ vào đầu VTC hay ngược lại đâu.

Thật ra nếu các nhà đài thích thì có thể làm như ĐTDĐ được, hỗ trợ đa hệ mã hóa, rút thẻ hãng A ra thay hãng B vào, nhưng ở VN thì chắc còn xa, cứ đầu nào đi liền thẻ đấy đố đổi được =))

voi_beo

Member

Mình thích bạn rồi đấy!:))

không đùa nhé ! động trạm tự ái bỏ mẹ đi được, nhân tiện hỏi luôn các huynh đệ, cái đầu HD của thằng K+ có bán hàng tray không ? ý của ta là chỉ thiết bị không thôi ấy, không mua thẻ thủng gì hết ấy ?

voi_beo

Member

Thật ra nếu các nhà đài thích thì có thể làm như ĐTDĐ được, hỗ trợ đa hệ mã hóa, rút thẻ hãng A ra thay hãng B vào, nhưng ở VN thì chắc còn xa, cứ đầu nào đi liền thẻ đấy đố đổi được =))

Đ K M nó thế thì chó thật, nhà đang xài cáp vctv cho các cụ bấm điều khiển thôi như kiểu ngày xưa cho dễ dùng, mình lắp thêm cái đầu HD mỗi mình xem mục đích là để xem bóng đá, mua nhầm giờ lại mua thêm đầu K+ nữa thì 1 nhà dùng những 3 đài thì vãi lol quá.

minhhuub

Active Member

không đùa nhé ! động trạm tự ái bỏ mẹ đi được, nhân tiện hỏi luôn các huynh đệ, cái đầu HD của thằng K+ có bán hàng tray không ? ý của ta là chỉ thiết bị không thôi ấy, không mua thẻ thủng gì hết ấy ?
Chỉ có cách mua đầu thu kèm thẻ 3 tháng hết hạn thì xem VTV1 đến VTV6, cái đầu K+ mà ko có thẻ thì cóc chạy nữa :))

BTDBRVT

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Có chuyện đó mà còn lâu lắm, em cũng hóng 1 ngày như thế =))
Nhìn cảnh điện thoại sóng CDMA thì thấy rồi, mạng nào máy đó, sau đó mới cải lùi =))

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

Có chuyện đó mà còn lâu lắm, em cũng hóng 1 ngày như thế =))
Nhìn cảnh điện thoại sóng CDMA thì thấy rồi, mạng nào máy đó, sau đó mới cải lùi =))
Cái mạng CDMA chất bao nhiêu thì thiết bị đầu cuối tỉ lệ nghịch :))

Vando

Well-Known Member
Ðề: Nhận xét về thông tin K+ có BQTH NHA 2013-2016

K+ đã quá thần thánh EPL.
Thực ra tỷ lệ người "sống chết" với EPL rất ít, nhưng lại tập trung ở đối tượng hay online nên ý kiến trên mạng rất nhiều làm K+ lầm tưởng về nhu cầu EPL.
Ở thời buổi khó khăn này VTC và AVG vẫn bán được do có giá hợp lý cho nhu cầu giải trí của gia đình, K+ thì thường chỉ bán cho các quán cafe và số lượng đối tượng này thì rất ít. Trong khu dân cư mình ở có 15 thuê bao VTC HD, 6 thuê bao AVG chỉ có 4 thuê bao K+ access. Với số lượng thuê bao Pre và HD ít như vậy thì K+ cũng khó mà thu được nhiều tiền quảng cáo.
Với tốc độ lỗ như hiện nay thì K+ trụ được không quá 2 năm nữa.

dieplanga

K+ đã quá thần thánh EPL.
Thực ra tỷ lệ người "sống chết" với EPL rất ít, nhưng lại tập trung ở đối tượng hay online nên ý kiến trên mạng rất nhiều làm K+ lầm tưởng về nhu cầu EPL.
Ở thời buổi khó khăn này VTC và AVG vẫn bán được do có giá hợp lý cho nhu cầu giải trí của gia đình, K+ thì thường chỉ bán cho các quán cafe và số lượng đối tượng này thì rất ít. Trong khu dân cư mình ở có 15 thuê bao VTC HD, 6 thuê bao AVG chỉ có 4 thuê bao K+ access. Với số lượng thuê bao Pre và HD ít như vậy thì K+ cũng khó mà thu được nhiều tiền quảng cáo.
Với tốc độ lỗ như hiện nay thì K+ trụ được không quá 2 năm nữa.
Bạn nói rất đúng!, đâu phải ai cũng thích bóng đá.

Chỉ cần VTC hoạc AVG cũng có EPL ( có thể gói thấp hown) và bản quyền 1 số giải khác thuộc dạng tàm tạm thì cũng sẽ giữ dc khác hàng!

mabuV

Well-Known Member

Xem softcast mấy kênh HD còn đẹp hơn cả truyền hình cáp HD, lại đỡ mỏi tai với mấy bố BLV như súng máy .... Thế chả sướng hơn à, mà cũng có mấy khi xem đâu, cũng chỉ trận nào đinh thì mới quan tâm thôi!!! :D

Vậy để ý đến K+ với cả bản quyền làm gì các pác ;;)

dencalang

Member

Xem softcast mấy kênh HD còn đẹp hơn cả truyền hình cáp HD, lại đỡ mỏi tai với mấy bố BLV như súng máy .... Thế chả sướng hơn à, mà cũng có mấy khi xem đâu, cũng chỉ trận nào đinh thì mới quan tâm thôi!!! :D

Vậy để ý đến K+ với cả bản quyền làm gì các pác ;;)
Hơ hơ ông này hình như ít xem softcast thì phải có biết dạo này tìm mỏi mắt mà vẫn không có link softcast mà xem đây này, kiếm được cái link thì xem được lúc thì tắt ngóm đen ngòm. Nên quan tâm đến K+ cũng là điều đúng mà.
Có lẽ từ mùa sau softcast sẽ chỉ còn là dĩ vãng thôi bác ạ. Cứ ngồi đó mà ngóng nhé

minhhuub

Active Member

Giờ trào lưu là dùng Acestream :))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Hơ hơ ông này hình như ít xem softcast thì phải có biết dạo này tìm mỏi mắt mà vẫn không có link softcast mà xem đây này, kiếm được cái link thì xem được lúc thì tắt ngóm đen ngòm. Nên quan tâm đến K+ cũng là điều đúng mà.
Có lẽ từ mùa sau softcast sẽ chỉ còn là dĩ vãng thôi bác ạ. Cứ ngồi đó mà ngóng nhé
Quy luật tự nhiên "có thăng có trầm", "tre già măng mọc". Hết sopcast thì giờ có Acestream :D
Mà có khi thời khì suy tàn của K+ đến rồi hay sao ý ;))

Bên trên