Nhờ các bác chỉ bảo nên có được bộ này...

Thế Anh

Ðề: Nhờ các bác chỉ bảo nên có được bộ này...

daoducquan đã viết:
HDX-1000 (con này rẻ, chẳng biết con TVIX 7000 hơn cái gì nhưng với con 280 usd này em thấy thõa mãn.

Nó hơn ở chỗ trên cái Receiver của bác sẽ hiện lên chữ DTS-HD hoặc Dolby True HD đó

daoducquan đã viết:
HD Player: HDX-1000 + WD 1Tb (có lẽ sắp phải thêm 2T nữa roài): 280usd + 160usd (tấn thành)

Bác mua cái này sao đắt thế. Bọn Tấn Thành đâu có chuyên về cái này đâu, chém bác ác quá. Ổ cứng 1T WD giá 105$ là kịch kim. Bác vào voz là biết liền à

Loa Sub bác để sai vị trí rồi nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

@theanh: Ờ, cái WD hình như mình nói sai giá rồi, 160 là ổ Samsung hay sao đó nhưng hôm đó ra họ không có SS nên mình lấy tạm WD, thấy dư tiền so với dự kiến khoảng 1T gì đó không rõ lắm. Ơ thế HDX chưa ra được DTS-HD hả bác? thấy trên menu DTS của nó có tùy chọn DTS-HD mà bác???

À, cái sub để đâu thì đúng bác để em di chuyển rồi gom lại đống dây cho chuẩn luôn! Thanks bác nhé!

Thế Anh

Khi nào bác xem phim HD có source là Audio HD mà trên Receiver hiện lên chữ True HD và DTS HD là đc
Sub của bác lẽ ra đúng vị trí, nhưng vì cái ghế bác kê ở đó, tạo thành 1 cái hốc. Mà chả ai để Sub vào trong hốc bao giờ cả. trong phòng phim của em thì Sub em đặt chính giữa, phía dưới màn hình.

sieucan

Active Member

Tôi lại thấy như vậy chẳng ảnh hưởng gì, âm trầm có tính vô hướng để đâu cũng vậy, cái "hốc" đó cũng tương đối rộng, hơn nữa căn phòng này rất thoáng. Loa trầm mà để ngay dưới center tôi mới thấy là lạ...

MrBo682

Well-Known Member

Harman Kardon Thương hiệu lớn>>> ngưỡng mộ(hàng Stereo mình chơi một thời em này....).Tiếc là bây giờ nó toàn Made in PRC đằng đít không nên cũng hơi thất vọng chút!!!!

qhuyqn

Member

Chào bác,

Bác làm em ngưỡng mộ bộ dàn xem phim của bác quá..:D

Em nhớ không nhầm thì hình như bác cũng đang lăn tăn vụ kok thì phải? và em đã có tư vấn cho bác đâu đó bên vnav.net.

Chúc bác thành công rực rỡ trên con đường chinh phục đỉnh cao nghe - nhìn.=D>

Thân.

tall912346

Bác chủ thớt có óc mỹ thuật quá, em xin học hỏi.
Trang trí, bố trí đơn giản , hiện đại không quá rắc rối, nổi bật ở tính sang trọng nhưng không phô trương.

Chúc mừng bác.

manhthang

Huyền Thoại

Tôi lại thấy như vậy chẳng ảnh hưởng gì, âm trầm có tính vô hướng để đâu cũng vậy, cái "hốc" đó cũng tương đối rộng, hơn nữa căn phòng này rất thoáng. Loa trầm mà để ngay dưới center tôi mới thấy là lạ...

Thẳng hàng thôi chứ không ngay dưới mà bác :D

nghe&nhin

Member

Home theater của bác rất đẹp, rất hài hòa với căn phòng, cách bác phối hợp các loại vật liệu và màu sắc rất hay. Chúc mừng bác có bộ dàn và phòng Nghe-nhìn đẹp
p/s bác sắp xếp bộ dàn vậy là hợp lý rùi, bác để sub dưới center sẽ phá vỡ cảnh quan cả căn phòng bác đó, phòng bác rộng vậy không sợ bass bị ù đâu

minhthao0711

Nhiều bác có cái phòng đẹp mê hồn! Nhìn mà tủi thân, hix. Bộ dàn của Bác chắc cũng phải vài nghìn T__T

cuchuoi04

Rạp nhà bác thiết kế đẹp và pro quá. Ti nhiên em thấy cái màn 40" hơi nhỏ và không tương xứng với không gian phòng xem.

Chỉnh sửa lần cuối:

ththth

Member

Làm ơn chỉ chỗ cho em mua cái HDX-1000
Nghiện nặng rồi!!!!

tuancan82

Rạp nhà bác thiết kế đẹp và pro quá. Ti nhiên em thấy cái màn 40" hơi nhỏ và không tương xứng với không gian phòng xem.

em cũng nghĩ như bác, phòng này thì phải làm cái màn 60" mới xứng

dino

Active Member

tặng pác 2 chữ "tinh tế" :D quá đẹp ! mong ước có ngày như chủ thớt !!!

toyo

Em khoái cái thiết kế của receiver và căn phòng nhà bác bởi vì em cũng thích phong cách đơn giản. Em vừa mới gia nhập forum, rất vui khi được giao lưu và chia sẻ cùng mọi người.

HDMINHQUANG

Well-Known Member

Dạ thưa các bác, thiệt hại đại loại như sau:

LCD: 40" Sony Bravia KLV 40S400A Full HD -> 22.3 triệu (nguyễn kim)
HD Player: HDX-1000 + WD 1Tb (có lẽ sắp phải thêm 2T nữa roài): 280usd + 160usd (tấn thành)
Receiver: Harman Kardon 255 -> 750 usd (thanh tùng audio)
Loa 5.1: Infinity: (thanh tùng audio)
- Front P362: 600usd
- Surround P162: 200usd
- Center PC250: 290usd
- Sub 212/230: 450usd

QUOTE]

Reciver Harman Kardon 255 bác mua cũ hay sao mà rẻ vậy? Em thấy nó báo giá tới 600 euro lận.

khoalinh

Đẹp quá trời, trang thiết bị hài hòa, kỹ thuật chụp cũng tuyệt.

cái receiver hay quá, hiện lên HDX-1000 trên display panel nữa mới ghê.

Đã cập nhật hệ thống HT của bác vào show room của HDVN.
Rename lại input là được mà Chíp ôi,muốn tên gì chả được.Nhưng AVR này Good đó.Không biết HDX1000 có chạy được DTS HD như TVIX 7000A không nhỉ.

jumpy

Well-Known Member

Bộ home theather, thành quả của em sau một thời gian được các bác chỉ bảo:

LCD: 40" Sony Bravia KLV 40S400A Full HD
HD Player: HDX-1000 + WD 1Tb (có lẽ sắp phải thêm 2T nữa roài).
Receiver: Harman Kardon 255
Loa 5.1: Infinity

Em chỉ có nhu cầu xem phim, thỉnh thoảng nghe nhạc chút đỉnh.

Đúng là nhìn thấy tội nghiệp cái LCD 40" của bác quá
Nhìn bức tường 2 bên có thể thấy bác lắp bộ này trong 1 phòng kín. Theo e bác nên đầu tư 1 cái HD Projector với màn tối thiểu 100~150inch mới thích hợp với độ rộng của bức tường phía trước và của cả căn phòng.

vkc

Well-Known Member

Bác chủ thớt có tính thẩm mỹ cao thật, nhìn cái phòng chuẩn ghê..Ánh sáng, cách phối màu sắc, đồ đạc :-bd

Bên trên