Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

HD Beginner

Chào các bác

Trc đây cũng chỉ có 1 lựa chọn là hàng Seagate. Bảo hành toàn cầu. Ko bảo hành tại Công ty VN giá khoảng 2.380K

Nhưng bây giờ em nghe thấy có hàng SS 1.5TB . Bảo hành siêu tốc 1 đổi 1 trong vòng 36 tháng ngay tại FPT. Giá có 2.450K

Còn ổ Seagte kia thì giá đã tăng lên 2.500K mà ko có bảo hành siêu tốc

Vậy em nên mua loại nào ạ. Ổ SS có # gì so với ổ Seagte ko ạ

vutrunghoa

Active Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

Tốt nhất bạn nên xem về chất lượng hơn là chế độ bảo hành. Mình mới mua 2 con 1,5Tb Western Digital Green. Dùng rất êm và mát so với con SS 1 Tb (để cả 2 con chay khoảng 10h sờ tay vào con WD thì hơi ấm ấm, còn con SS thì khá nóng)

darklunar

Well-Known Member

Mua hàng samsung thì đừng hối tiếc là sai lầm nha bạn

Zizac

Ổ samsung có 2 dạng ngon cực ngon, mà dở thì cực dở,MÌnh mua có 1 ổ thôi mà được dùng tới 3 ổ rồi ( được cái ổ thứ 3 thì ngon :)) ) . Có điều thừa nhận là bảo hành 1 đổi 1 thì đúng là thật 100% :)>- ( mình mang đến chờ bọn nó kiểm tra tý chút 1 h sau quay lại cầm ổ mới về :">:">:">:"> )

HDVN1080

Member

SS em cũng đổi 2 lần roài, sợ ko dám dùng SS nữa... thủ tục đổi thì đơn giản nhưng có phải được đổi ổ mới đâu bác, 2 ổ của em chỉ là cũ thôi à,... chỉ có hình thức là tương đối mới thôi,... nói chung là chủ thớt cứ làm em WD hoặc SG mà dùng, quan trọng là chất lượng thôi.

HDLife

Ngoài việc rủi ro ko mong muốn, dùng WD hoặc SG đều được cả

thangbomag

Ổ samsung có 2 dạng ngon cực ngon, mà dở thì cực dở,MÌnh mua có 1 ổ thôi mà được dùng tới 3 ổ rồi ( được cái ổ thứ 3 thì ngon :)) ) . Có điều thừa nhận là bảo hành 1 đổi 1 thì đúng là thật 100% :)>- ( mình mang đến chờ bọn nó kiểm tra tý chút 1 h sau quay lại cầm ổ mới về :">:">:">:"> )
tức là sao bạn? Bạn nói thế này thì anh em có mà biết đường đâu àm chọn với lựa?

BatKhaChienBai

Tuổi thọ HDD ảnh hưởng nhiều vào nhiệt độ làm việc , trong các thương hiệu trên thị trường hiện nay chỉ có WD Green Power là chạy mát nhất .

Meg2k

Tuổi thọ HDD ảnh hưởng nhiều vào nhiệt độ làm việc , trong các thương hiệu trên thị trường hiện nay chỉ có WD Green Power là chạy mát nhất .

Đồng ý với ý kiến của bro này, mình không biết các đời WD khác thế nào, chỉ biết đang sử dụng WD Green 1TB mua trực tiếp từ Úc, nhiệt độ của nó luôn thấp nhất so với toàn bộ số HDD còn lại, mình đang chạy các 5 HDD sau cùng 1 lúc trong PC NAS (chép dữ liệu liên tục khoảng 30p thì WD Green 1TB chỉ đạt khoảng 39 ~41 độ là hết trong khi Seagate 7200.11 1TB lên đến 56~57 (báo Airflow Failing), Hitachi 1TB khoảng 46~48, còn Seagate 7200.11 1.5TB thì mình phải lắp riêng cho nó một cái quạt HDD vì không dám để nó riêng một mình ==> nhiệt độ trung bình khoảng 43).

HDGialong

Active Member

Tinh tế hiệu quả bác hảy chọn SS 1.5 Tb là hay nhất:
1, Hàng chính hãng, bảo hành siêu tốc.
2, thiết kế chắc chắn, không lo nhiều đến vấn đề va đập
3, kinh tế nhất và rất việt nam
4, đối với tốc độ đọc phim HD của các thiết bị HD Player không cần đến tốc độ vòng quay đến mức 7200 vòng/ giây (Samsung 1.5 Tb thiết kế tinh tế chỉ có 5400 vòng/giây) không gây đến mức nóng bỏng tay được

vkc

Well-Known Member

Tinh tế hiệu quả bác hảy chọn SS 1.5 Tb là hay nhất:
1, Hàng chính hãng, bảo hành siêu tốc.
2, thiết kế chắc chắn, không lo nhiều đến vấn đề va đập
3, kinh tế nhất và rất việt nam
4, đối với tốc độ đọc phim HD của các thiết bị HD Player không cần đến tốc độ vòng quay đến mức 7200 vòng/ giây (Samsung 1.5 Tb thiết kế tinh tế chỉ có 5400 vòng/giây) không gây đến mức nóng bỏng tay được

Tuần sau em sẽ có 1 con 1.5TB ECO Green của SS nè, hy vọng tốt như lời bác nói [-O<

taidj

Member

CÓ BÁC NÀO MỚI ĐI DU LỊCH MALAYSIA KHÔNG ? BÊN ĐÓ HDD BÁN RẺ HƠN VIỆT NAM KHÔNG ?

HD Beginner

Em nghĩ là các bác chỉ lo nó nóng khi Copy. Thực tế ổ lưu trữ phim thì Copy rất ít.

Chủ yếu là đọc khi xem phim thoai.

Meg2k

CÓ BÁC NÀO MỚI ĐI DU LỊCH MALAYSIA KHÔNG ? BÊN ĐÓ HDD BÁN RẺ HƠN VIỆT NAM KHÔNG ?

Không Tài ơi, đồ điện tử ở M'sia đa số đắt hơn ở Việt Nam, đi công tác nhiều lần lắm rồi, đi dạo thử một vòng trong khu bán hàng PC & Camera xong đi ..... về tay không, bán đồ đắt lắm (trong khu Bukit Bintan). Thằng đồng nghiệp nó dẫn sang một khu khác chẳng biết tên là gì, giá cũng trời ơi lắm.....

Em nghĩ là các bác chỉ lo nó nóng khi Copy. Thực tế ổ lưu trữ phim thì Copy rất ít.

Chủ yếu là đọc khi xem phim thoai.

Chép hay đọc gì nhiệt độ cũng gia tăng cả bạn ơi, trừ khi bạn standby HDD thôi...BTW, cái avatar hay quá :D :D

taidj

Member

Không Tài ơi, đồ điện tử ở M'sia đa số đắt hơn ở Việt Nam, đi công tác nhiều lần lắm rồi, đi dạo thử một vòng trong khu bán hàng PC & Camera xong đi ..... về tay không, bán đồ đắt lắm (trong khu Bukit Bintan). Thằng đồng nghiệp nó dẫn sang một khu khác chẳng biết tên là gì, giá cũng trời ơi lắm.....

Chép hay đọc gì nhiệt độ cũng gia tăng cả bạn ơi, trừ khi bạn standby HDD thôi...BTW, cái avatar hay quá :D :D

MÌNH NGHE NÓI KHU LOW YAT PLAZA CỦA MALAYSIA BÁN HDD RẺ HƠN Ở VIỆT NAM ĐÓ MEG2K . BẠN CÓ GHÉ ĐÓ THỬ CHƯA ? ANH EM NÀO ĐI RÙI CHO BIẾT VỚI

nta139

Member

về HDD, bảo hành chỉ là bất đắc dĩ :p
cái dữ liệu bên trong nó mới quan trọng nhất :) cho nên cái nào tốt nhất là mua, chứ không phải bảo hành tốt (1 đổi 1 :)) đâu có đổi được dữ liệu bên trong -> thực tế chỉ là 1 đổi 0.000001 thôi :p)

vkc

Well-Known Member

Muốn mua đồ bên Malaysia rẻ thì ra Twin Tower kiếm mấy bác đồng hương qua đó hợp tác lao động để hỏi thì sẽ biết ngay, mà nhớ đi chủ nhật nha, tại bưa đó off mấy bác ấy ra chụp hình kiếm thêm thu nhập đó

nobodyknow

tèo ghê lắm. Lần trước có mua 1 em 1.5Gb Western kèm với HD Player Kaiboer nhưng chỉ sau 2 tháng là ngỏm. Theo mình thì hãng nào có thời gian bảo hành nhiều và chất lượng thì chọn thôi :)

Bên trên