Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

vkc

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

Em vừa bị tèo cái HDD 1.5TB hiệu SG LP...mất 1h lên seagate.com điền form rồi in ra, lên 18A Cộng Hoà..thế là được hẹn trong vòng 10 ngày sẽ nhận ổ mới giao tại địa chỉ mà em khai báo

Vote cho SG có bảo hành toàn cầu :)>-

ledainam

mua ổ cứng ở Malay thì không nên mua SG chỉ bảo hành local thôi . còn hàng WD thì được int. Hàng ở Malay giá cũng same same ở VN . Tớ đi ở 2 khu LowYat và Imbi đều thấy giá không tốt lắm.

iSmart

tèo ghê lắm. Lần trước có mua 1 em 1.5Gb Western kèm với HD Player Kaiboer nhưng chỉ sau 2 tháng là ngỏm. Theo mình thì hãng nào có thời gian bảo hành nhiều và chất lượng thì chọn thôi :)

Chắc bạn không may thôi, mình toàn dùng WD Green thấy khá ổn chưa bị lỗi gì :D

MT-NjK3

Active Member

Tuần sau em sẽ có 1 con 1.5TB ECO Green của SS nè, hy vọng tốt như lời bác nói [-O<
Giá của em SS thì mềm hơn so với các hãng khác...Nhưng có điều chạy nóng hơn các loại khác...Làm thêm con quạt thổi thì khắc phục được ngay...Em cũng đang dùng con SS nè...

ithaibinh

SS thì chỉ hợp dùng game net thui, hỏng thì ghost lại. Lấy SS nguy cơ ngày đẹp trời tèo 1,5TB dữ liệu tiếc nổ máu mắt, sưu tầm lại đến bao giờ mới xong. Thực tế dùng ổ SS dung lượng lớn trong vòng 3 năm lại đây hầu hết không thoát kiếp nạn bảo hành. WD và SG 1,5TB chính hãng giờ hiếm quá nhưng quyết chờ săn SG hay WD, không lấy SS dù chả biết chờ đến bao giờ mới có hàng

lawrency27

Member

Seagate là sự lựa chọn đáng giá đó anh :)

HD365

10 ngày cơ à, kể ra 1 đổi 1 ngay thì OK nhỉ

coldboy_at49

SS thì chỉ hợp dùng game net thui, hỏng thì ghost lại. Lấy SS nguy cơ ngày đẹp trời tèo 1,5TB dữ liệu tiếc nổ máu mắt, sưu tầm lại đến bao giờ mới xong. Thực tế dùng ổ SS dung lượng lớn trong vòng 3 năm lại đây hầu hết không thoát kiếp nạn bảo hành. WD và SG 1,5TB chính hãng giờ hiếm quá nhưng quyết chờ săn SG hay WD, không lấy SS dù chả biết chờ đến bao giờ mới có hàng

Săn đâu xa hả bác. Em có hàng nè :D:D\
WD Green 2TB đúng ý bác nhé ! BH 5 năm dài mút chỉ.

truonganhtam

Hồi đó giờ em chỉ xài SG ko ah, em đang xài 1 con 7200.11 1.5TB, 2 con 500GB, 1 con 320GB, thấy xài cũng OK lắm. Em đang tính nâng cấp thêm con SG LP 5900

KaiStone

Member

SG LP 5900 nghe chừng ngon đấy, tiết kiệm điện, vòng quay ít nên tuổi thọ cũng cao hơn.

tla

Member

WD Green 1.5Tb giá ~3 chai, warranty 3 years

Em đang xài 2 ổ SS đã hơn 5 năm rồi có bị gì đâu. Nói chung là hên xui và cách sử dụng nữa. Nguồn tốt + không di chuyển nhiều + .... ---> OK

Nghe các bác nói em buồn ghê , xài ổ của SS 4 năm rồi , treo máy download torrent , HD hoài nè , run quá . Em đã từng treo liên lục 1 tuần để down bộ Planet Earth cũng thấy hơi hồi hộp nhưng không sao :D

HD Beginner

Báo cáo các bác là em đã mua hàng SG LP 2T rùi ạ. Giá đắt bằng giá 1 case vi tính văn phòng mới. Hik

HD Beginner

Hiện tại ổ cứng HDD 1.5TB ở HN đang cháy hàng các bác ạ. Giá đội lên kinh khủng

Bên trên