Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

super4man

Ðề: Nhờ tư vấn mua ổ 1.5TB gắn trong

Giá 2T bao nhiêu vậy bro?có chỗ nào quen không hôm nào dẫn em đến lấy discout nhé?anh em giao lưu cafe Hd luôn

thanhtung0506

hiện tại thì HDD của westerd là okie về cả giá lẫn chất lượng

không biết có bác nào dư e 1T giá mềm xèo...để cho e ko nè

daisyn7

Mình bỏ phiếu cho con WD, vừa êm vừa ổn định

huytv85

Chào các bác

Trc đây cũng chỉ có 1 lựa chọn là hàng Seagate. Bảo hành toàn cầu. Ko bảo hành tại Công ty VN giá khoảng 2.380K

Nhưng bây giờ em nghe thấy có hàng SS 1.5TB . Bảo hành siêu tốc 1 đổi 1 trong vòng 36 tháng ngay tại FPT. Giá có 2.450K

Còn ổ Seagte kia thì giá đã tăng lên 2.500K mà ko có bảo hành siêu tốc

Vậy em nên mua loại nào ạ. Ổ SS có # gì so với ổ Seagte ko ạ

Vote cho WD Caviar Green bác ơi

tvn24680

Member

Các bác ơi, có người bán hàng tư vấn cho em mua HDD 1,5T của SS hon WD, họ nói con WD copy chậm, các cửa hàng có hoa hồng WD cao nên cứ nói WD hơn SS???? có đúng vậy không các bác?

vozhanoi

Các bác ơi, có người bán hàng tư vấn cho em mua HDD 1,5T của SS hon WD, họ nói con WD copy chậm, các cửa hàng có hoa hồng WD cao nên cứ nói WD hơn SS???? có đúng vậy không các bác?

=)) =)) =))
Samsung làm gì có tuổi gì với WD trong lĩnh vực HDD, bác cần ổ chạy ổn định ít phải bảo hành hay cần copy nhanh & nhanh die :D

92thaiha

WD với SS thì rõ ràng là WD hơn vì

1. WD SX HDD đã hơn 30 năm nay còn SS thì lính mới tò te mà
2. WD chỉ làm HDD còn SS làm đủ các thứ trên đời, không focus
3. WD Green có 64MB Cache, SS là 32MB
4. WD rẻ hơn có thể tham khảo tại đây http://vozforums.com/showthread.php?p=12777628#post12777628
5. WD có TTBH tại cả 3 miền, ngoài ra FPT cũng phân phối và BH WD mà

Yagami Raito

mình đang sử dụng HDD WD 1,5TB gắm ngoài nhưng chả hiểu tại sao tốc độ copy chỉ dc 11,2MB/s bt mình sủ dụng ổ 250 2"5 mà vẫn dc ~ 30+MB/s

92thaiha

mình đang sử dụng HDD WD 1,5TB gắm ngoài nhưng chả hiểu tại sao tốc độ copy chỉ dc 11,2MB/s bt mình sủ dụng ổ 250 2"5 mà vẫn dc ~ 30+MB/s

tốc độ copy tùy thuộc vào

1. Sử dụng các CT copy khác nhau ( báo khác nhau )

2. File lớn hay nhỏ, nhiều file hay ít file, ví dụ nếu bro copy 1000 file 1MB sẽ chậm hơn 10 lần nếu copy 1 file 1GB

3. Tùy xem máy mạnh hay yếu

4. Tùy vào lúc đó máy chạy nhiều hay ít ứng dụng

5. Tùy xem máy đó có dính virus hay không ?

6. Có thể do ổ lỗi nữa :(:-??^#(^

Yagami Raito

tốc độ copy tùy thuộc vào

1. Sử dụng các CT copy khác nhau ( báo khác nhau )

2. File lớn hay nhỏ, nhiều file hay ít file, ví dụ nếu bro copy 1000 file 1MB sẽ chậm hơn 10 lần nếu copy 1 file 1GB

3. Tùy xem máy mạnh hay yếu

4. Tùy vào lúc đó máy chạy nhiều hay ít ứng dụng

5. Tùy xem máy đó có dính virus hay không ?

6. Có thể do ổ lỗi nữa :(:-??^#(^
có khi em phải đem qua bên anh bảo hành lại :(

meomatto

Active Member

Về Đẳng cấp mà nói thì SS không thể bằng SG và WD dược vì 2 ông sau chỉ chuyên sản xuất HDD từ lâu và rất dc tín nhiệm, nhất là trong máy bộ. Máy Dell thì 100% dùng WD, Máy HP thì Lúc trước là SG nhưng bây giờ cũng chuyển dần sang WD rồi, còn Acer thì lung tung, lúc SG, lúc lại WD nên chắc chắn là ko phải bàn về chất lượng và uy tín.
Nhưng, để nói về sự vươn lên và học hỏi để khẳng định thì SS gần đây nổi bật hơn vì họ cũng mạnh dạn đầu tư nghiên cứu cho bộ phận Lưu trữ và cũng rút dc nhiều kinh nghiệm từ các hãng lớn kia theo cái kiểu "Đi tắt đón đầu-vn" ạ, nên ít nhiều cũng thành công và khẳng định dc thương hiệu. Các bác có để ý là giá của HDD SS bây giờ cũng ngang bằng như mấy ông kia và chế độ BH cũng tương đương luôn cùng với các loại Công nghệ đi kèm như mấy ông lớn khác, chả kém gì nên em nghĩ tương lai HDD SS cũng sẽ khẳng định dc uy tín như WD & SG thôi, chả qua mấy bác kia ra trước và ở trên thị trường lâu quá rồi nên người dùng người ta quen quá. Theo em đánh giá thì SS tuy là tập đoàn sản suất đủ các thứ từ cái phích đến cái xe tải nhưng cái gì họ làm ra cũng chuyên nghiệp như những hãng chuyên dụng khác và vì họ đang muốn khẳng định mình trên thị trường TG nên sản phẩm nào của họ cũng đi từ mức Tốt đến Rất tốt, thể hiện sụ đầu tư kỹ càng và nghiêm túc. Cá nhân em đánh giá rất cao về sự vuơn lên của những người Hàn Quốc này ạ(Có cả LG, đó là người Asia giống mình).
Trở về chuyện HDD SS có tốt hay không thì em cam đoan với các bác là chất lượng tương đương luôn đấy ạ, còn có bền bỉ với thời gian hay ko thì lại phải do cách sử dụng của chúng mình đến 90% đấy ạ, 10% còn lại là do Công nghệ sản suất và do số, nên các bác cứ yên tâm mà dùng, hãng nào cũng tốt cả, còn nếu ngày nào đó nó toi thì chắc là do số đen thôi, đồ điện tử mà, hãng nào chả bị toi, sống chết có số ạ! :D

byallmean

ổ wd 1.5 là được đấy, chạy êm mà ko nóng. mình mới sắm 1 chú, chạy thấy ok lắm. so với con samsung cũ thì nghe êm hơn nhiều.

byallmean

mà cứ chọn bác nào bán nhiều phim mà mua, sau đi copy cho nó tiện. rẻ được 1-200k một cái ổ mà công đi copy phim có khi quá thì cũng ko đáng bạn à.

thanhtung0506

mà cứ chọn bác nào bán nhiều phim mà mua, sau đi copy cho nó tiện. rẻ được 1-200k một cái ổ mà công đi copy phim có khi quá thì cũng ko đáng bạn à.

hi bạn, bạn nói thế cũng không đáng lắm, nếu mình rẻ dc tận 150k đến 200k thì liêuh có nên mua không.
Mình phân tích cho nhé >>>>>>> khi bạn mua HDD có sẵn phim thì đảm bảo bạn sẽ mua đắt hơn HDD không có phim ( copy một HDD mất 6h, nếu không thu tiền thì lấy đâu ra điện ra máy tính mà copy cho bạn), vậy thì bạn mua của mình giá rẻ và rồi mang 150k-200k đó đi copy phim liệu bạn có sướng không.
Hơn nữa những film có sẵn trong HDD ở ngoài hàng đa phần đều một nội dung, đa phần đều trùng hoặc xem rồi hay là quá cũ ( hàng khuyến mại chỉ thế thôi đừng đòi hỏi ), tính ra bạn vẫn mất 150k-200k cho những cái bạn không cần thiết.

Bác 92Thaiha, còn ct khuyến mại tặng quà ko đấy ? bác vãn free copy film HD chứ bác ? nếu còn sáng mai em qua làm 1 chú WD 1,5tb

92thaiha

Bác 92Thaiha, còn ct khuyến mại tặng quà ko đấy ? bác vãn free copy film HD chứ bác ? nếu còn sáng mai em qua làm 1 chú WD 1,5tb

Có đấy, các CT thẻ cào chắc chắn trúng thưởng, Free Film HD vẫn có cho các bác nhé

Bên trên