[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

22130380

Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

Anh em cho hỏi phát, mình cắm pc vào qua hdmi để chơi game hay xem phim thì có âm thanh, nhưng đa số bị tiếng nhạc nhỏ tiếng động lớn thì tinh chỉnh sao nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:

thienvu77

Member

E mới lấy chú này, bác nào biết tinh chỉnh các thông số hình ảnh hướng dẫn e với, e cám ơn.

Cùng câu hỏi với bác này, Tivi mình bị bệt màu và không trong. Bác nào có hình thông số tinh chỉnh có thể up lên được không ah. Cám ơn các bác nhiều.

levanquyen1212

Hàng ngon mà rẻ. tiếc là đã có 49 lb551 không thì mua 1 em để trải nghiệm 4K

Cùng câu hỏi với bác này, Tivi mình bị bệt màu và không trong. Bác nào có hình thông số tinh chỉnh có thể up lên được không ah. Cám ơn các bác nhiều.

Em mới update thông số tinh chỉnh của em lên bài viết rồi đó, bác có thể tham khảo :D

anhbeti1988

Member

Em mới update thông số tinh chỉnh của em lên bài viết rồi đó, bác có thể tham khảo :D

Haha, Mĩnh cũng chỉnh gần giống như Bác, mình phải mở các clip cây cảnh, màu sắc xe, so sánh giữa em nó với IP (chung tấm nền IPS mòa B-)), chứ để mặc định NSX thì hỡi ơi luôn.

thienvu77

Member

Thanks bác. Luôn tiện cho mình hỏi cách xem thời gian sử dụng của dòng TV này được không. Cách vào menu thông tin sản phẩm dịch vụ...

nguyen_nguyen

Thanks bác. Luôn tiện cho mình hỏi cách xem thời gian sử dụng của dòng TV này được không. Cách vào menu thông tin sản phẩm dịch vụ...

- bấm setting - bấm liền nút màu đỏ trên remote - tìm thông tin về tivi này - trong đó có mục giờ xử dụng nhe bác

trai_sg

Member

Em o sg,cho em xin cai gia tot nhe.Cam on !!!

Có bác nào phát video phim hành động 1080p từ đầu HD Himedia Q10IV lên em LG 49UF670T chưa ạ? Nhà em bị nhòe hình, nhìn như sóng hình ảnh vậy, không biết có phải bị bóng ma không?
p/s: Em xem bóng đá tivi qua ăng ten thì không thấy hiện tượng gì!

iupxlam

Có bác nào phát video phim hành động 1080p từ đầu HD Himedia Q10IV lên em LG 49UF670T chưa ạ? Nhà em bị nhòe hình, nhìn như sóng hình ảnh vậy, không biết có phải bị bóng ma không?
p/s: Em xem bóng đá tivi qua ăng ten thì không thấy hiện tượng gì!

bật TruMotion xem phim hành động nó bị thế đấy :) chịu khó thôi, tắt đi thì lại xem ko đc mượt

22130380

hôm nay mới ra siêu thị điện máy ở chỗ em , thuộc loại lớn nhất , còn 1 em UF670 , giá 13.990 , nói mấy em Demo 4K coi thử, mấy em gắn USB vào thì ko chạy được file nào , nói là file của Sony nên LG không hỗ trợ =,= , e lại ko mang USB theo để test nên chưa đánh giá dc gì , theo mấy bác lần sau ra test có cần mang đầu phát ra thử luôn ko ạ ?

hình như con này ko play trực tiếp 4k được qua USB thì phải, nhà có test mà ko file nào dc, lôi con master race mình ra mới xem dc.

anhbeti1988

Member

hôm nay mới ra siêu thị điện máy ở chỗ em , thuộc loại lớn nhất , còn 1 em UF670 , giá 13.990 , nói mấy em Demo 4K coi thử, mấy em gắn USB vào thì ko chạy được file nào , nói là file của Sony nên LG không hỗ trợ =,= , e lại ko mang USB theo để test nên chưa đánh giá dc gì , theo mấy bác lần sau ra test có cần mang đầu phát ra thử luôn ko ạ ?

Hồi em đi mua con TV này, em tới Nguyễn Kim và Dienmayxanh.com, tụi bán hàng khẳng định với em là đọc được file 4K trực tiếp ừ USB, em hỏi nó chắc chắn không? nó ok chắc chắn mới đau, trong khi hỏi bên dienmaycholon thì họ nói không đọc trực tiếp được, phải thông qua đầu phát hổ trợ 4K.

bật TruMotion xem phim hành động nó bị thế đấy :) chịu khó thôi, tắt đi thì lại xem ko đc mượt

Hi, chuẩn luôn bác ạ, do bật TruMotion, em tắt đi thì không bị nữa nhưng hơi giật thật. Tần số quét thấp chán thật đấy, đúng là tiền nào của ấy bác ạ.

anhbeti1988

Member

Chỉ cái vụ tần số quét này, em đã gọi lên lên hãng LG, đòi đó đổi lại, nghĩ sao ghi tần số quét 100hz, mà chán òm. Hang LG cũng ok, nhưng xem qua xem lại, có con nào to vầy, mà rẻ như nó đâu, nên thôi, xài luôn.

trai_sg

Member

Em ở Tp.HCM,các bác thương gia cho e m xin cái giá ạ !!!Nghe khen ngợi quá em cũng máu !!!

Bên trên