[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

Chuẩn luôn bác, nếu muốn chất tốt hơn phải đầu tư thêm
Hi, chuẩn luôn bác ạ, do bật TruMotion, em tắt đi thì không bị nữa nhưng hơi giật thật. Tần số quét thấp chán thật đấy, đúng là tiền nào của ấy bác ạ.

thang7vu

cám ơn thím vì bài review chi tiếtttttt

22130380

Ủa bật tắt truemotion chỗ nào thế các bác.

ladykiller6969

Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về Hotboy 49UF670T

Bác ơi, bac còn giữ cái hộp thùng của con tv này ko ạ, mong bác chụp lại hình rồi gửi cho e được không ạ, tại e thấy nó là LG 49UF670T mà cái thùng hộp của nó e xem tại big C nó chỉ ghi là 49UF67. Mong bác gửi e mấy cái ảnh. email của e: [email protected] mong bác giúp đỡ, thanks bác

ladykiller6969

Mà các bác cho ehoir LG còn sản xuất em này nữa không ạ, tại e hỏi tran anh, hc, mediamart, pico, nguyenkim đều bảo không có hàng, ra trananh thì nhân viên tư vấn nói LG ko sản xuất nữa. E đang muốn mua thì bây giờ phải làm sao, mong các bác cho ý kiến ạ

ndchieu22

Well-Known Member

Bác cứ kiểm tra hàng nguyên seal và mới 100% là được model ghi rõ chi tiết ở đầu thùng carton bác nhé còn ở mặt bên chỉ ghi tắt thôi ah

ndchieu22

Well-Known Member

Mà các bác cho ehoir LG còn sản xuất em này nữa không ạ, tại e hỏi tran anh, hc, mediamart, pico, nguyenkim đều bảo không có hàng, ra trananh thì nhân viên tư vấn nói LG ko sản xuất nữa. E đang muốn mua thì bây giờ phải làm sao, mong các bác cho ý kiến ạ

Em đã pm bác, Bác có nhu cầu thì alo em sớm số lượng còn hạn chế thôi ah!

iupxlam

Hồi em đi mua con TV này, em tới Nguyễn Kim và Dienmayxanh.com, tụi bán hàng khẳng định với em là đọc được file 4K trực tiếp ừ USB, em hỏi nó chắc chắn không? nó ok chắc chắn mới đau, trong khi hỏi bên dienmaycholon thì họ nói không đọc trực tiếp được, phải thông qua đầu phát hổ trợ 4K.
Chắc chắn là ko play file 4k qua cổng USB đc :D

Hi, chuẩn luôn bác ạ, do bật TruMotion, em tắt đi thì không bị nữa nhưng hơi giật thật. Tần số quét thấp chán thật đấy, đúng là tiền nào của ấy bác ạ.
Ko hẳn do tần số quét thấp đâu bạn, hầu hết video nó có định dạng ~24-30khung hình/giây, mà 30fps thì xem hơi giật là đúng rồi, bạn nhìn xa sẽ đỡ hơn.
Mình mở phim trên con smartTV samsung 100hz nhà mình cũng giật vậy thôi.

Nếu bạn có file video 60fps thì play cũng rất mượt đấy, có thể download trên youtube để thử.
Đối với TV bình thường thì tần số 50-60Hz là quá đủ. TV 3D mới cần tần số >100hz thôi.

Chuyển động mượt hay không là do chất lượng file video chứ ko phải chỉ mỗi TV. Chức năng TruMotion đã làm khá tốt chức năng convert 30fps lên 60fps để xem mượt hơn rồi, còn những cảnh chuyển động quá nhanh và phức tạp thì em nó cũng chịu chết thôi ^^

nguyen_nguyen

Chắc chắn là ko play file 4k qua cổng USB đc :D

Ko hẳn do tần số quét thấp đâu bạn, hầu hết video nó có định dạng ~24-30khung hình/giây, mà 30fps thì xem hơi giật là đúng rồi, bạn nhìn xa sẽ đỡ hơn.
Mình mở phim trên con smartTV samsung 100hz nhà mình cũng giật vậy thôi.

Nếu bạn có file video 60fps thì play cũng rất mượt đấy, có thể download trên youtube để thử.
Đối với TV bình thường thì tần số 50-60Hz là quá đủ. TV 3D mới cần tần số >100hz thôi.

Chuyển động mượt hay không là do chất lượng file video chứ ko phải chỉ mỗi TV. Chức năng TruMotion đã làm khá tốt chức năng convert 30fps lên 60fps để xem mượt hơn rồi, còn những cảnh chuyển động quá nhanh và phức tạp thì em nó cũng chịu chết thôi ^^

- hix ! vtv1 phát tin tức 24h giờ xem còn ma quỷ tùm lum kìa ! túm lại : tất cả là do source mà thôi

thuantran170118

Em đang sử dụng con này coi 1080p bằng usb thì cho hinh ảnh rất đẹp. Nhưng khi kết nối Pc và androi box cũng coi clip đó cungx chất lượng 1080p nhưng không nét và màu sắc không đẹp bằng. Như vậy là do laptop và androi box ( Minix X5) của e cùi quá hay sao ? Các bác có ai thử so sánh chế độ Usb và HDMI chưa. Hình ảnh có khác biệt gì nhau không?

thuantran170118

Ở đây có a e nào đang sử dụng hmedia Q10 IV không? E đang định mua để sử dụng cho con LG 49Uf670t này. Không biết app youtube cua q10 có hỗ trợ phát 4k không. Và so sánh chất lượng hình ảnh từ usb của tivi voi phát bằng đầu hmedia có đẹp như nhau không? E đang lăn tăng nên mua Hmedia Q10 hay nvidia shield ( có thể xem 4k trên youtube) hay là Ráp hẳn 1 HTPC có cấu hình tốt xem đựoc 4k.
Các bác tư vấn giúp e ạ

phuongtv_76

Well-Known Member

E đang dùng Q10 đây tuy nhiên YOUtube do mạng nhà kém chỉ chạy 720p là cùng, con này đc cái là chơi offline good online cũng good, tuy nhiên vẫn có hạn chế, VD file 4K ts nhiều file chơi chỉ có âm thanh, hình ảnh đen sì, còn 4K mp4 thì chơi tốt, nếu cân nhắc thì chơi nivida nếu máu game, còn HTPC thì đa năng hơn

thuantran170118

E đang dùng Q10 đây tuy nhiên YOUtube do mạng nhà kém chỉ chạy 720p là cùng, con này đc cái là chơi offline good online cũng good, tuy nhiên vẫn có hạn chế, VD file 4K ts nhiều file chơi chỉ có âm thanh, hình ảnh đen sì, còn 4K mp4 thì chơi tốt, nếu cân nhắc thì chơi nivida nếu máu game, còn HTPC thì đa năng hơn

Bạn thử so sánh chất luợng khi cắm usb vào tivi và usb vào hmedia Q10 chưa. Chất luợng hình ảnh có khác nhau không bạn?

vanlinh2905

Well-Known Member

Em đang sử dụng con này coi 1080p bằng usb thì cho hinh ảnh rất đẹp. Nhưng khi kết nối Pc và androi box cũng coi clip đó cungx chất lượng 1080p nhưng không nét và màu sắc không đẹp bằng. Như vậy là do laptop và androi box ( Minix X5) của e cùi quá hay sao ? Các bác có ai thử so sánh chế độ Usb và HDMI chưa. Hình ảnh có khác biệt gì nhau không?

công nghệ từ lg phải khác công nghệ trên box tàu rồi bác

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cái này đương nhiên rồi bạn, coi trực tiếp trên ti vi sẽ cho hình ảnh đẹp hơn khi qua một thiết bị khác xử lý, trừ trường hợp dùng đầu HD khủng, nó cũng giống như pre âm thanh, càng ít qua thiết bị xử lý hình ảnh càng đẹp

Bên trên