[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

bao071180

Member
Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

có bác nào ở tp.hcm pm cái giá mình nhé!

anhbeti1988

Member

LG có con nào tần số quét cao, giá tầm con 4K 49' này không các Bác, em coi plasma quen rồi, giờ coi tần số thấp thấy ngu ngu sao á. Ghét nhất thằng LG ghi Tru100hz mà quét như chôi lông gà.

vanlinh2905

Well-Known Member

LG có con nào tần số quét cao, giá tầm con 4K 49' này không các Bác, em coi plasma quen rồi, giờ coi tần số thấp thấy ngu ngu sao á. Ghét nhất thằng LG ghi Tru100hz mà quét như chôi lông gà.

kiếm mấy con LB631, LB650 đời cũ xem sao

renhat

Well-Known Member

Tiền nào của đấy thôi bác ạ. Tiền to thì sẽ có tv đẹp

ndchieu22

Well-Known Member

Vậy mà tối qua e gọi lên LG xin thêm thông tin về sản phẩm này thì báo không có 4c inc. Mà bác nó bào tần số quét la 100hz co phải là thông số thực không bác.

Riêng vụ tần số quét thì hơi khó xác nhận chỉ bằng thực tế hoặc hãng báo chuẩn 100hz thì được 100hz bác ah, bởi mình không có thiết bị gì kiểm chứng

contras

Member

Các bác cho em hỏi
1. Con này tần số quét chính xác là bao nhiêu ?
2. Chức năng Upscale của nó hoạt động tốt không ?

nguyen_nguyen

Vậy mà tối qua e gọi lên LG xin thêm thông tin về sản phẩm này thì báo không có 4c inc. Mà bác nó bào tần số quét la 100hz co phải là thông số thực không bác.

- con này đang được bán tại stdm nguyễn kim nhe bác - giá=22.T mấy thì phải ?

Ở đây có a e nào đang sử dụng hmedia Q10 IV không? E đang định mua để sử dụng cho con LG 49Uf670t này. Không biết app youtube cua q10 có hỗ trợ phát 4k không. Và so sánh chất lượng hình ảnh từ usb của tivi voi phát bằng đầu hmedia có đẹp như nhau không? E đang lăn tăng nên mua Hmedia Q10 hay nvidia shield ( có thể xem 4k trên youtube) hay là Ráp hẳn 1 HTPC có cấu hình tốt xem đựoc 4k.
Các bác tư vấn giúp e ạ

Em đang dùng Q10IV đây, xem online chỉ được 720p thôi, Muốn xem 4k chỉ có cách tải về HDD rồi dùng q10 phát. Nếu có thể quay lại em sẽ ráp bộ HTPC ngon, em đang dùng cáp quang VNPT 14mb mà hình như bị bọn VNPT nó bóp băng thông, xem online 720p mà em Q10 không chạy nổi giật tung chảo.

ducdunghd

Active Member

Bác thương giia nào cho em cái giá con Lg 49Uf670T với.

nguyen_nguyen

Em đang dùng Q10IV đây, xem online chỉ được 720p thôi, Muốn xem 4k chỉ có cách tải về HDD rồi dùng q10 phát. Nếu có thể quay lại em sẽ ráp bộ HTPC ngon, em đang dùng cáp quang VNPT 14mb mà hình như bị bọn VNPT nó bóp băng thông, xem online 720p mà em Q10 không chạy nổi giật tung chảo.

- em cũng xái 14md đây xem cũng tạm OK , mấy ngày đứt cáp quang xem ra móm hết

dungtoandung

Well-Known Member

Hdmi của em này có 2.0 không các bác

Bên trên