[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

cautien1162

Member
Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

Em cũng định mua em này, giá ở Lazada là 13tr690k. Mọi người biết chỗ nào bán rẻ hơn chỉ em được không?

Thấy ở dienmaygiakhang có giá rẻ hơn đấy,hôm trước mình mua được ở Lazada giá chỉ 12.152.000 đ giao hàng tận nhà.Hôm qua xem trận Việt nam -MC trên truyền hình kts DVB-T2 hình ảnh hd rất nét và cảm thấy hài lòng.

phantan74

Member

Hôm bữa đi ngang thấy Điện máy Gia Thành đường Trần Hưng Đạo q5 cũng có bán đó mọi người

anhbeti1988

Member

Thỉnh thoảng con TV của mình cũng bị thế này,nó liên quan đến cổng HDMI. Nếu Cáp HĐMI chập chờn là y như rằng bị. Tất TV bật lại là ok. Lúc đầu bị cũng hốt:)

Con của mình cũng bị, nhưng là lúc xem angten cơ, cái này hồi trước mình có xài con Led Samsung, khoảng hơn 1 năm nó có biểu hiện, xong vài lần thì chết con panel luôn, bỏ hẳn cái tivi samsung 32" đó, vì thay nó giá như mua mới. Mình đang chờ con Lg này bị thêm 1,2 lần nữa, chụp hình và gọi TTBH ngay.

smowtion

Active Member

Vậy là sao nhỉ. Lỗi hdmi hay tv đây

ndchieu22

Well-Known Member

em vẫn còn 1 con 49UF670T bác nào có nhu cầu alo em sớm!

tonyyang03

Thỉnh thoảng con TV của mình cũng bị thế này,nó liên quan đến cổng HDMI. Nếu Cáp HĐMI chập chờn là y như rằng bị. Tất TV bật lại là ok. Lúc đầu bị cũng hốt:)

Mình bị 1 lần, cũng nghĩ do cáp, nhưng có vẽ không phải, vì mình dùng USB và khi bị thì chuyển cáp hoặc các cổng vào khác vẫn bị, tắt máy và bật lại thì hết? cái này không hiểu phải lỗi không?

iweenter

Member

Con của mình cũng bị, nhưng là lúc xem angten cơ, cái này hồi trước mình có xài con Led Samsung, khoảng hơn 1 năm nó có biểu hiện, xong vài lần thì chết con panel luôn, bỏ hẳn cái tivi samsung 32" đó, vì thay nó giá như mua mới. Mình đang chờ con Lg này bị thêm 1,2 lần nữa, chụp hình và gọi TTBH ngay.

Check lại quả cáp HDMI xem sao bác. Bác mua cáp này bao tiền?

Hulkhanoi

Con này em mới lấy cable hdmi Sony 1.4 đấu vào xem vtvcab hd thấy màu đen sâu hơn hẳn cable cũ, nhưng có hiện tượng lâu lâu thì lại bị 2 giây màn tối rồi lại xem bình thường, cable cũ xem ko nét bằng nhưng lại không bị.

nguyen_nguyen

Con này em mới lấy cable hdmi Sony 1.4 đấu vào xem vtvcab hd thấy màu đen sâu hơn hẳn cable cũ, nhưng có hiện tượng lâu lâu thì lại bị 2 giây màn tối rồi lại xem bình thường, cable cũ xem ko nét bằng nhưng lại không bị.

em vẫn xai 1.4 zin của LG có bị bao giờ đâu bác ?

Hulkhanoi

Thế mới lạ, e dùng cable cũ cũng ko bị thế. Với lại bác nào dùng TV này có kiểm tra xem 2 cổng HDMI có cho độ nét như nhau không ạ? TV của e thì cổng HDMI 2 cảm giác lại cho hình sắc và sâu hơn cổng 1.

phantan74

Member

cho em hỏi cổng USB có đọc dc file video có đuôi mpg kg vậy, máy em ở không dc hay phải tinh chỉnh gì thêm ah.

Thanks,

philipvn

Member

Mình đang muốn mua 49UF670T nhưng thị trường giờ đã hết Model này từ lâu rùi!

Hôm qua có đi xem lại các model khác để mua, tính "bấm bụng" lấy em 43UF690T nhưng có 01 vài băn khoăn, mong các bác xem trả lời giúp:
- Tần số quét thật của em này là bao nhiêu?
- Xem thông số trên Net thì: CPU Quad (1.1GHz, 512KB), GPU Mail-T760MP4 (550MHz), nhưng RAM khi thì 2GB - chỗ thì 3GB. Vậy chính xác em này là RAM bao nhiêu?
- Xem qua diễn đàn thì thấy Bác #Gaconpro6886 có nói về thông số tấm nền của model 43UF690T này là: tấm nền VA, không phải tấm nền IPS. Mình đọc trên Net thì bảo tấm nền VA hiển thị đen tốt hơn IPS nhưng tuổi thọ không dài và màu sắc có thể bị thay đổi theo thời gian so với IPS.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60...058388-lg-he-lo-ve-cong-nghe.html#post8320950
Phân biệt công nghệ màn hình tivi IPS, VA và TN

Mình xem được thông số từ LG công bố về thông tin UF690T thì tấm nền là IPS 4K: http://www.lg.com/sg/press-release/lg-adds-new-selections-to-its-2015-tv-line-up

Nhìn chung thì thông số UF690T tốt nhưng về còn vài điều lăn tăn, mong các Bác xem giúp mình. Tks các Bác!

PhilipVN

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member

Mình đang muốn mua 49UF670T nhưng thị trường giờ đã hết Model này từ lâu rùi!

Hôm qua có đi xem lại các model khác để mua, tính "bấm bụng" lấy em 43UF690T nhưng có 01 vài băn khoăn, mong các bác xem trả lời giúp:
- Tần số quét thật của em này là bao nhiêu?
- Xem thông số trên Net thì: CPU Quad (1.1GHz, 512KB), GPU Mail-T760MP4 (550MHz), nhưng RAM khi thì 2GB - chỗ thì 3GB. Vậy chính xác em này là RAM bao nhiêu?
- Xem qua diễn đàn thì thấy Bác #Gaconpro6886 có nói về thông số tấm nền của model 43UF690T này là: tấm nền VA, không phải tấm nền IPS. Mình đọc trên Net thì bảo tấm nền VA hiển thị đen tốt hơn IPS nhưng tuổi thọ không dài và màu sắc có thể bị thay đổi theo thời gian so với IPS.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60...058388-lg-he-lo-ve-cong-nghe.html#post8320950
Phân biệt công nghệ màn hình tivi IPS, VA và TN

Mình xem được thông số từ LG công bố về thông tin UF690T thì tấm nền là IPS 4K: LG Adds New Selections to its 2015 TV Line-up | LG Singapore

Nhìn chung thì thông số UF690T tốt nhưng về còn vài điều lăn tăn, mong các Bác xem giúp mình. Tks các Bác!

PhilipVN
em vẫn còn 49UF670 bác có nhu cầu alo em theo chữ ký!

philipvn

Member

Tks Bác, nhưng mình ở Tp.HCM lận.

Hiện các STĐM và các nơi mình hỏi, tất cả đều hết 49UF670T rồi nên mình đành chuyển qua 43UF690T thôi.
Bác có thông số của Con này không, Bác cho em hay và review vài dòng để mình tính.

Vì số bài của mình chưa đủ tạo Thread nên đành mượn box này hỏi!

ndchieu22

Well-Known Member

Tks Bác, nhưng mình ở Tp.HCM lận.

Hiện các STĐM và các nơi mình hỏi, tất cả đều hết 49UF670T rồi nên mình đành chuyển qua 43UF690T thôi.
Bác có thông số của Con này không, Bác cho em hay và review vài dòng để mình tính.

Vì số bài của mình chưa đủ tạo Thread nên đành mượn box này hỏi!

Model này chưa nhiều anh em mua nên chưa có bài review nào bác ah

mọi người cho hỏi sao mình xem clip 4k trên utube nó cứ bể hình hết vậy, đã chỉnh res 4k trên con pc xài gtx970. trong khi down về coi bt
với lại coi số h sử dụng trên con này ntn vậy :D

Chỉnh sửa lần cuối:

renhat

Well-Known Member

E này xem đẹp mà e bán rất chạy các bác có nhu cầu alo e!

phantan74

Member

anh chị ơi, 49UF670T có chức năng xem TV mà tắt hình đi, chỉ để âm thanh thôi kg ah.

Thanks,

minhdangkt

Well-Known Member

anh chị ơi, 49UF670T có chức năng xem TV mà tắt hình đi, chỉ để âm thanh thôi kg ah.

Thanks,
Chắc có chứ bạn, mình xài LG650 năm ngoái tắt được mà.

Bạn vô cài đặt, hình ảnh, tiết kiệm năng lượng, màn hình tắt là được

Bên trên