[Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

tuanxperia

Ðề: [Noob Review] Cảm nhận thực tế về 49UF670T

cửa hàng nó bật full đèn, chỉ có thể test điểm chết tại chỗ thoy chứ hở sáng chỉ đem về nhà test; cái này cx tùy mắt mỗi người :D
Lúc chở hàng tới nhà thì mình test luôn chứ bác, có lỗi thì đổi ngay cái khác :D Nhiều cửa hàng có chính sách "Xem hàng tại nhà, không thích không mua" mà :D

vanlinh2905

Well-Known Member

Cái này cũng khó, LED thì em nào cũng bị hở ít nhiều, ko hở trên hở dưới thì cũng hở 2 bên chứ ko riêng hàng LG, mua phải test kỹ, mức chấp nhận đc thì rước thôi! )
cái này anh LG độc quyền bệnh hở sáng nặng đó

minhtt89

Member

Có bác nào bị tình trạng màn hình cảm biến ánh sáng với ánh sáng ngòai ko, tức lúc trời tối thì màn hình tối đi, sáng màn hình sáng hơn(như kiểm chế độ tiết kiệm pin của laptop). Mình đã setup i như bác thớt mà ko được. Xem ánh sáng cứ thay đổi khó chịu quá! hic

trumchande

Member

Có bác nào bị tình trạng màn hình cảm biến ánh sáng với ánh sáng ngòai ko, tức lúc trời tối thì màn hình tối đi, sáng màn hình sáng hơn(như kiểm chế độ tiết kiệm pin của laptop). Mình đã setup i như bác thớt mà ko được. Xem ánh sáng cứ thay đổi khó chịu quá! hic

Bác vào setting--->picture--->chuẩn là được. Chọn APS thì như thế

smowtion

Active Member

Bị lỗi ntn la sao nhỉ

minhtt89

Member

bác coi phần tiết kiệm điện năng xem , để mức trung bình hoặc tối thiểu là ok

Tiết kiệm mình tắt, và đang để ở chế độ chuyên gia như bác thớt.
Ah mình kết nối với PC, PC mình dùng card GTX 960, có khi nào cái này là do setting ở card ko nhỉ? Trc giờ xài card mình cũng chưa gặp trường hợp này bjo.

Các bác cho hỏi hdmi trên con này là 1.4 hay 2.0 vậy ? Tính múc con nvidia shield về xem 4k mà nếu con uf670 này có 1.4 thôi thì cũng chỉ xem được 30fps

cupa345gt

Member

Xem thế này thì tức không chịu được, may qus con của mình vẫn ngon từ khi mua tới giờ

Thỉnh thoảng con TV của mình cũng bị thế này,nó liên quan đến cổng HDMI. Nếu Cáp HĐMI chập chờn là y như rằng bị. Tất TV bật lại là ok. Lúc đầu bị cũng hốt:)

cupa345gt

Member

Có bác nào thử software mới này chưa ạ:

s7Kwdr5MKzavrNpy7

Software_File_(Version_03.10.34).zip

Inu Yasha

Member

Anh em cho hỏi cách chỉnh để xem truyền hình với, mình xem tivi nó bị bể hình, xem chán quá

Hdmi trên con này là 1.4 hay 2.0 vậy các bác ? Nếu là 1.4 thì cắm dây hdmi 2.0 vào có nhận ko ?

smowtion

Active Member

Tương thích ng ược mà bạn. Thoải mái đi

Master

Active Member

Anh em cho hỏi cách chỉnh để xem truyền hình với, mình xem tivi nó bị bể hình, xem chán quá

bạn xem cable thường hay là qua đầu thu ? Nếu là cable thường thì xấu là đương nhiên rồi

vuvahho

Em cũng định mua em này, giá ở Lazada là 13tr690k. Mọi người biết chỗ nào bán rẻ hơn chỉ em được không?

Bên trên