Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

phúc anh đang có con BUFFALO 2TB DriveStation Velocity
thanh toán qua thẻ MBbank 2tr151k ko qua thẻ 2tr390
đang đắn đó ko bit có lên mua ko đây

Giá tốt quá. Đắn đo gì bác, cần thì mua chưa cần thì để tiền làm việc khác, giá thì mỗi tuần mỗi giảm.
Mà giá HN tốt hơn HCM (Why???)

hdd-hdp

Mua con nào thì mua, nhưng tuyệt đối khuyên nên tránh con HItachi Touro Deks/Pro ra nhé! Dùng cực chán và cực chậm khi Cop dữ liệu mặc dù có 3.0.
Theo kinh nghiệm của mình thì ngon nhất vẫn là hàng WD hoặc SG thôi. :D

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Mua con nào thì mua, nhưng tuyệt đối khuyên nên tránh con HItachi Touro Deks/Pro ra nhé! Dùng cực chán và cực chậm khi Cop dữ liệu mặc dù có 3.0.

BUFFALO 2TB DriveStation Velocity/Extreme tốc độ ngon hơn WD đấy.

Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Hitachi dòng đó copy đc từ 80mb/s-100mb/s. Tuỳ chất lượng thiết bị và nguồn đầu vào. Ổ chạy êm,khá mát. Nhược điểm là thiết kế quá to,và chân cắm USB ko thông dụng lắm.

WD Mybook đc khoảng 70mb-90mb/s. Mát,đẹp. Nhưng tốc độ ko cao lắm.
WD Element thì lởm,kể cả USB 3.0. Chạy rất chậm và nhảy tốc độ lung tung.

SG GoFlex tốc độ cao,khoảng 90-110mb/s. Thiết kế đẹp,dock tháo rời. Nhược điểm giá cao,chạy rất nóng,tầm 70 độ C.
SG Expansion ngang với dòng Mybook bên WD.

Em copy film và bán HDD đc 3 năm rồi nên biết hết.

maison67

Well-Known Member
Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Nếu xài thẻ MasterCard hoặc thẻ Visa Vietcombank được kg? Mình có cả 2 thẻ, nhưng ở Tp. HCM sao mua được chứ?

hdd-hdp

Cái con HTC Touro Desk kia, mặc dù có 3.0, cắm đúng cổng 3.0 từ Lap, Drive usb3.0 mới nhất nhwung tốc độ Win báo chỉ cao lúc đầu (70-80MB/s) nhưng chỉ sau nửa phút, tốc độ cũng chỉ còn 1 nửa lúc đầu mà thôi. Nói chung là chán, so với WD Mybook thì kém xa, chả hiểu ổ iếc kiểu gì. Ổ gắn trong HTC dùng còn được. hic

VThanhgtvt

Well-Known Member
Mấy ổ HDD gắn ngoài dạo này hạ giá nhanh quá nhỉ? Vừa mua em gắn trong, đen thế...

hdd-hdp

Mấy ổ HDD gắn ngoài dạo này hạ giá nhanh quá nhỉ? Vừa mua em gắn trong, đen thế...

Em thấy dùng ổ gắn trong và Box/Dock rời vẫn cơ động hơn nhiều so với dùng ổ rời bác ạ! cần thay ổ là thay cái roạt, rất đơn giản chứ chả bị "ăn đời ở kiếp" với cái box của ổ gắn ngoài kia. Ko lẽ 10 ổ thì 10 cái ổ rời to tổ chảng à? hihihi

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Hitachi dòng đó copy đc từ 80mb/s-100mb/s. Tuỳ chất lượng thiết bị và nguồn đầu vào. Ổ chạy êm,khá mát. Nhược điểm là thiết kế quá to,và chân cắm USB ko thông dụng lắm.

WD Mybook đc khoảng 70mb-90mb/s. Mát,đẹp. Nhưng tốc độ ko cao lắm.
WD Element thì lởm,kể cả USB 3.0. Chạy rất chậm và nhảy tốc độ lung tung.

SG GoFlex tốc độ cao,khoảng 90-110mb/s. Thiết kế đẹp,dock tháo rời. Nhược điểm giá cao,chạy rất nóng,tầm 70 độ C.
SG Expansion ngang với dòng Mybook bên WD.

Em copy film và bán HDD đc 3 năm rồi nên biết hết.

Uhm, nói chung ko phải tất cả các hdd đều như nhau, có cái good cũng có cái dở. HDD hãng nào cũng vậy.
WD, SG, HItachi có nhiều hàng khách mua mới bên mình, ghi lại số SN này kia đầy đủ để chép phim cho khách, ai dè gắn vô máy chả thấy mặt mũi hdd đâu, HDD ngỏm từ bao giờ mặc dù từ khi nhập kho chưa 1 lần khui seal và dùng, lại phải gọi điện cho khách giải thích a,b,c và đổi lại ổ khác, số sn khác...
Ông wd green hay bị kiểu này nhất.

Em thấy dùng ổ gắn trong và Box/Dock rời vẫn cơ động hơn nhiều so với dùng ổ rời bác ạ! cần thay ổ là thay cái roạt, rất đơn giản chứ chả bị "ăn đời ở kiếp" với cái box của ổ gắn ngoài kia. Ko lẽ 10 ổ thì 10 cái ổ rời to tổ chảng à? hihihi

Tùy theo mục đích pác àhh, pác làm dịch vụ cho khách thì tất nhiên sẽ có nhiều ổ cứng chứa soucre phim vì thế thao tác thay ổ cứng bằng docking là tiện lợi nhất.
Nhưng với khách chỉ có 1, 2 cái ổ cứng thì họ cần 1 cái hdd box sẽ tiện lợi hơn,tốt hơn.
Các docking tốt thì mắc tiền, các docking dổm thì dễ làm die ổ cứng, docking bh ít hơn, hdd int bh ít hơn còn hdd box chính hãng khi nào cũng bh 36T, nên anh em chơi sẽ yên tâm hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanreb

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1

Uhm, nói chung ko phải tất cả các hdd đều như nhau, có cái good cũng có cái dở. HDD hãng nào cũng vậy.
WD, SG, HItachi có nhiều hàng khách mua mới bên mình, ghi lại số SN này kia đầy đủ để chép phim cho khách, ai dè gắn vô máy chả thấy mặt mũi hdd đâu, HDD ngỏm từ bao giờ mặc dù từ khi nhập kho chưa 1 lần khui seal và dùng, lại phải gọi điện cho khách giải thích a,b,c và đổi lại ổ khác, số sn khác...
Ông wd green hay bị kiểu này nhất.

Bác đen vãi. Thế cái HDD hỏng có được WD bảo hành không bác? Em chưa đi bảo hành Ổ cứng bao giờ (vì chưa hỏng cái nào cả). Nhà em vẫn còn cái HDD Samsung 80GB ATA từ thời Tam Quốc mãi mà nó không hỏng cho

VThanhgtvt

Well-Known Member

Vầy theo bác dùng Box để đọc HDD, liệu có làm nhanh die HDD không ah?

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá

Bác đen vãi. Thế cái HDD hỏng có được WD bảo hành không bác? Em chưa đi bảo hành Ổ cứng bao giờ (vì chưa hỏng cái nào cả). Nhà em vẫn còn cái HDD Samsung 80GB ATA từ thời Tam Quốc mãi mà nó không hỏng cho

Uhm, WD bh bình thường mà, vì gắn vô có nhận đâu. Nhưng mất tuy tín với khách hàng thôi.
Mình cũng có cái sâssung ata 80G từ hồi nào đến giờ, bad 20% mà vẫn chạy ầm ầm.

hdd-hdp

Vầy theo bác dùng Box để đọc HDD, liệu có làm nhanh die HDD không ah?

Ko Die tí nào nếu mình dùng hàng tốt và ngắt/mở kết nối đúng cách như với usb vậy bác ạ. Em toàn dùng Dock/Box rời để chép phim chứ đâu, chưa bao giờ thấy hỏng cái ổ nào hết ý. Ổ ngoài mà cắm rút bừa bãi, ẩu thì nó cũng Die như thường thôi mà, có khác biệt gì đâu?!

Ổ gắn trong 2,5/3,5" + Box rời = Ổ gắn ngoài, nhưng tính cơ động cao hơn hẳn. :D

ciaohuy

Các bác cho em hỏi chút. Em xài ổ cứng WD mybook essentials 3,5"/2T. Nhưng cứ vào màn hình đầu tiên nhận thiết bị là đơ luôn. ấn DEL để vào set up bios cũng không được. nhưng khi tháo cổng USB của HDD WD ra thì lại khởi động bình thường, khởi động xong cắm HDD vào thì lại chạy ngon lành. Không biết các Pro đã gặp tình trạng này hay chưa và có cách nào giải quyết được không?

meocon

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút. Em xài ổ cứng WD mybook essentials 3,5"/2T. Nhưng cứ vào màn hình đầu tiên nhận thiết bị là đơ luôn. ấn DEL để vào set up bios cũng không được. nhưng khi tháo cổng USB của HDD WD ra thì lại khởi động bình thường, khởi động xong cắm HDD vào thì lại chạy ngon lành. Không biết các Pro đã gặp tình trạng này hay chưa và có cách nào giải quyết được không?

Khi khởi động chon chế độ boot từ HDD gắn trong . vả lại đừng gắn ổ USB , bios nó nhận USB nên rất là chậm , treo đấy a , cái đó là thường tình thui .

ciaohuy

Khi mình cắm HDD WD mybook essential ext 2T vào máy và coppy dữ liệu (phim, ảnh ...) thì nó bắt đầu ghi nhưng kèm theo đấy là tiếng kêu lục cục bên trong box (không to lắm, để ý thì nghe thấy). Nếu để bình thường thì không vấn đề j. Không biết có phải là khi ghi dữ liệu thì HDD ext sẽ như vậy không. Mình vừa mới update firmware xong (chỉ sợ bị lỗi khi update). Bác nào từng dùng em nó rồi thì cho mình biết với.

Master

Active Member

Khi mình cắm HDD WD mybook essential ext 2T vào máy và coppy dữ liệu (phim, ảnh ...) thì nó bắt đầu ghi nhưng kèm theo đấy là tiếng kêu lục cục bên trong box (không to lắm, để ý thì nghe thấy). Nếu để bình thường thì không vấn đề j. Không biết có phải là khi ghi dữ liệu thì HDD ext sẽ như vậy không. Mình vừa mới update firmware xong (chỉ sợ bị lỗi khi update). Bác nào từng dùng em nó rồi thì cho mình biết với.

bác check speed em nó đi , nếu thấy copy rất chậm hoặc có tiếng lách cách thì bác đem em nó đi bảo hành được rồi :)

duyentp

Giá này quá tốt, mai ra xem thế nào.

Bên trên