Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

tocata

Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

up phụ............................... cần tìm mua ổ 1TB essential như dưới chữ ký

quanghaith2

Well-Known Member
Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Thường tụi nó chỉ có 1-2 cái để bán, tụi nó đăng lên để gọi là lấy lệ thôi. Đây là phương pháp xây dựng thương hiệu kiểu rẻ tiền vì nó gần như là 1 hình thức lừa đảo. Lúc nào đến cửa hàng cũng sẽ bị hết.

salenguyenduong

Re: Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Thường tụi nó chỉ có 1-2 cái để bán, tụi nó đăng lên để gọi là lấy lệ thôi. Đây là phương pháp xây dựng thương hiệu kiểu rẻ tiền vì nó gần như là 1 hình thức lừa đảo. Lúc nào đến cửa hàng cũng sẽ bị hết.
Thường như các cty thường làm, họ sẽ nhập 1 số lượng hàng nhất định để làm chương trình khuyến mãi. Sau khi hết số lượng hàng đó sẽ ngưng. Đó là với các cty uy tín.
Còn đối với các cty ko uy tín thì có thể như bro nói.

trannguyenhien

Active Member
bây giờ còn giá đó kô bác nhỉ.em đang cần mua ổ 1T nhưng nếu 2T mà giá vậy thì em múc luôn

carmen

Member

Quá rẻ .Đúng bằng giá con WD 500 Gig 3.0 mua tháng 7 năm ngoái , giờ sắp full rồi . Chắc hàng đang đợt khuyến mại kích cầu , không thì làm ngay quả 2T này lưu cho đã

wuhan

Active Member

Khi mình cắm HDD WD mybook essential ext 2T vào máy và coppy dữ liệu (phim, ảnh ...) thì nó bắt đầu ghi nhưng kèm theo đấy là tiếng kêu lục cục bên trong box (không to lắm, để ý thì nghe thấy). Nếu để bình thường thì không vấn đề j. Không biết có phải là khi ghi dữ liệu thì HDD ext sẽ như vậy không. Mình vừa mới update firmware xong (chỉ sợ bị lỗi khi update). Bác nào từng dùng em nó rồi thì cho mình biết với.

Bác mang bảo hành ngay, em trước mua con này được 1 tuần cũng bị vậy, may mà đổi được con khác.

ngviethoang0701

Active Member
Re: Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Bác mang bảo hành ngay, em trước mua con này được 1 tuần cũng bị vậy, may mà đổi được con khác.

Nó bị lỗi gì mà kêu vậy bạn. Ổ cứng minh cũng hay bị vậy nhưng thấy vẫn hoạt động bình thường, không có mất mát dữ liệu gì cả nên cũng không quan tâm lắm. Giờ nghe thấy vậy cũng chột dạ.

salenguyenduong

Nó bị lỗi gì mà kêu vậy bạn. Ổ cứng minh cũng hay bị vậy nhưng thấy vẫn hoạt động bình thường, không có mất mát dữ liệu gì cả nên cũng không quan tâm lắm. Giờ nghe thấy vậy cũng chột dạ.

Mình nghĩ đó là tiếng kêu thường thấy của HDD, khi HDD chạy 1 số HDD tiếng quay rất nhẹ nhưng ngược lại cũng có 1 số có tiếng kêu khá lớn.
Nếu HDD của pác trên kêu nhẹ em nghĩ ko có vấn đề gì đâu, để ý nếu kêu lớn và rõ thì đi bh cũng dc.

ngviethoang0701

Active Member

Mình nghĩ đó là tiếng kêu thường thấy của HDD, khi HDD chạy 1 số HDD tiếng quay rất nhẹ nhưng ngược lại cũng có 1 số có tiếng kêu khá lớn.
Nếu HDD của pác trên kêu nhẹ em nghĩ ko có vấn đề gì đâu, để ý nếu kêu lớn và rõ thì đi bh cũng dc.

Mình thấy bt thì nó chạy cũng êm lắm. Nhưng đôi khi lại phát ra những tiếng lục cục khá rõ. Giờ mà mang đi bảo hành thì không biết backup dữ liệu vào đâu nữa. Full hết rồi. Chưa có tiền mua ổ cứng mới. Chắc tới đâu hay tới đó quá :)

forever_rock

Active Member

của e cũng kêu nhưng kệ, cía đĩa nó quay ý mà bác, êm quá có khi sợ nó diie từ lúc nào ý chứ

wuhan

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Mình test bằng phần mềm nó báo lỗi bad ổ, thế lên tại những vị trí bị bad đầu đọc nó nó kêu. Mà tốc độ bị chậm đi nhiều lắm.

quochuy1996

Well-Known Member
HDD Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 đang hiếm hàng đây, năm ngoái mua ở Phong Vũ giá 2,340 tr nay muốn mua thêm 1 cái phải call trước, ở Hoàn Long 2,4tr, HDD đầy rồi chưa biết mua ở đâu. Seagate giá 2,5tr!!

songthan29

Member
Ðề: Re: Ổ cứng ngoài Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 trần anh đang bán giá 2,1 tr

Mình thấy bt thì nó chạy cũng êm lắm. Nhưng đôi khi lại phát ra những tiếng lục cục khá rõ. Giờ mà mang đi bảo hành thì không biết backup dữ liệu vào đâu nữa. Full hết rồi. Chưa có tiền mua ổ cứng mới. Chắc tới đâu hay tới đó quá :)

của e cũng kêu nhưng kệ, cía đĩa nó quay ý mà bác, êm quá có khi sợ nó diie từ lúc nào ý chứ

Mình test bằng phần mềm nó báo lỗi bad ổ, thế lên tại những vị trí bị bad đầu đọc nó nó kêu. Mà tốc độ bị chậm đi nhiều lắm.
Các bạn thấy ổ kêu bất thường như có tiếng lạch lạch, lục cục trong ổ thì nên kiểm tra bad để đi bảo hành sớm. Ổ bad rồi thì tốc độ cũng chậm hơn nên backup dữ liệu sớm để gửi bảo hành.
HDD Western Digital 2TB Mybook Essential USB 3.0 đang hiếm hàng đây, năm ngoái mua ở Phong Vũ giá 2,340 tr nay muốn mua thêm 1 cái phải call trước, ở Hoàn Long 2,4tr, HDD đầy rồi chưa biết mua ở đâu. Seagate giá 2,5tr!!
HN đang sẵn hàng đó bạn

ndqloadfile

cái này em xin hỏi luôn các bác là cái này có cắm được váo máy tính như 1 ổ cứng di động bình thường được không? Tiện các bác tư vấn giúp em mua 1 ổ cứng di động khoảng 1 đến 2TB, và 1 ổ gắn trong 3TB ở Hà Nội mua ở đâu giá tôt và uy tín, và hãng ổ cứng nào cho em xin luôn địa chỉ hoặc số phone để liên lạc luôn. (nick em không được quyền tạo chủ đề mới hixhix).

Bên trên