OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

Đọc xong so sánh 2 công nghệ này hú hồn, may vừa mua tivi KS cũng hay. Nếu vào đây chắc lung lay lắm, giờ thì thấy mình chọn là đúng. Độ bền và giá thì hơn hẳn

Tốc độ chuyển đông của Oled so với suhd chênh nhau sao bạn
Tivi Oled điều khiển điểm ảnh trực tiếp(có khả năng tắt -mở led với tốc độ...kHz và đèn led đáp ứng được tốc độ đó, LCD thì phải chờ tinh thể lỏng nó khép( đặc) lại thì mới tắt được ánh sáng, trạng thái chuyển đổi của tinh thể chậm hơn led nên họ chỉ quảng cáo clip phong cảnh rực rỡ và camera lia..từ từ thôi.

Ý bác là sao ah? em xem trực tiếp cảm nhận ở showroom thì thấy không tốc độ chuyển hình ảnh cả 2 không khác nhau lắm
Vì nhược điểm của LCD nên họ không trình chiếu những cảnh hoạt động nhanh đâu, khi nào bạn xem bóng đá trực tiếp thì mới thấy sự khác biệt.

zaizinzin

Member
Đang muốn đầu tư dàn TV và loa để làm phòng xem phim tại gia, loa thì đã chọn được rồi nhưng TV thì hơi mênh mông, không biết nên chọn Smart TV 4k màn hình cong hay thẳng. Mong các bạn cho xin góp ý
Em cũng muốn đầu tư 1 dàn như bác nhưng chi phí tầm 40tr không biết đủ không, nghe nói tivi cong giá cao quá

Ý bác là tốc độ di chuyển hình ảnh từ ảnh này qua ảnh khác phải không ? sao tôi thấy không khác nhau là mấy nhỉ
Hi,lúc xem bóng đá,(ví dụ lúc cầu thủ chuẩn bị đá phạt thì bạn nhìn rõ cả ngọn cỏ trên sân nhưng khi camera quay theo quả bóng thì chẳng nhìn thấy sân có cỏ hay không nữa).Đấy là điểm hóc nhất mà tivi plasma xử lí được.

lovelonely

Member
Hi,lúc xem bóng đá,(ví dụ lúc cầu thủ chuẩn bị đá phạt thì bạn nhìn rõ cả ngọn cỏ trên sân nhưng khi camera quay theo quả bóng thì chẳng nhìn thấy sân có cỏ hay không nữa).Đấy là điểm hóc nhất mà tivi plasma xử lí được.
Plasma khai tử rồi còn gì nữa bác, giờ công nghệ lên đến Suhd, oled rồi. Mà em vợt suhd và oled nhận thấy hình ảnh không chenh nhau là bao.

Màn tinh thể LCD hỏng thì đến hãng sx cũng vứt đi, màn OLED mình nghĩ họ sửa được( chỉ cần thay led như bóng đèn điện):D...

binhson557

Member
Cần mua 1 tivi vừa giải trí vừa chơi game nên mua loại nào có nhiều ứng dụng hơn nhỉ

bonse

Member
Các hãng cứ sản xuất các mẫu tivi công nghệ mới nhất cạnh tranh nhau bán rẻ người tiêu dùng được lợi, tivi mỗi hãng có kiểu hiển thị mầu sắc khác nhau, em vẫn thích tivi của Hàn quốc hơn đơn giản đẹp
Rẻ đâu chưa thấy chứ tôi thích công nghệ và ứng dụng, hình ảnh đẹp tôi mua thôi, vớt em KS7500 1 tháng này thấy ngất ngây rồi

doubleken

Member
Ông anh nói làm mình thấy lạ, Oled giá trên trời mà sao nói ít tiền nhỉ, giá samsung ngon với công nghệ Suhd luôn mà, sony thì em thấy thiết kế không thích, cứng nhắc đúng kiểu nhật
Nhưng sony bền chắc chứ, dân Nhật ăn chắc mặc bền, còn ai thích hàng công nghệ hình đẹp, thiết kế bắt mắt thì qua samsung, lg

Cclass

Active Member
Nhưng sony bền chắc chứ, dân Nhật ăn chắc mặc bền, còn ai thích hàng công nghệ hình đẹp, thiết kế bắt mắt thì qua samsung, lg
chuẩn bác ạ , nếu muốn bền thì chọn SONY còn kiểu dáng đẹp thì SAMSUNG ạ , còn rẻ tiền chút thì qua LG

Nghèo như em chắc chờ vài năm nữa Oled và Suhd cạnh tranh giảm kịch trần may ra vớt con 4K :D Giờ nhìn mấy bác cứ KS 7500 , KS9800 mà thòm thèm

Cclass

Active Member
Nên mua TV Samsung Full HD UA40K5500 hay LG 4K HDR UH43610T ?
Mình đang phân vân nên chọn Full HD hay dòng thấp nhất của 4K? xin đánh giá về hệ điều hành Smart OS 3.0 và Tizen của 2 hãng. Hai hệ điều hành này có đáp ứng được yêu cầu dễ xài và mượt không?
bác soánh 1 con full HD với 4K :D , nếu em là bác em làm em 4K về chứ tội gì lấy full HD

Bên trên