OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

Cclass

Active Member
Mùa cuối năm thấy Lg cũng khuyến mãi rầm rộ, còn samsung có chương trình đổi all tivi lấy cong, giảm thêm cong 10%, cạnh tranh khốc liệt, tôi cũng khoái em cong, nên muốn đổi con 49" đang có ở nhà đây
bác cứ ra tham khảo xem giá nào để em phục vụ bác

Cclass

Active Member
Không biết nó có khác như mua IP không, như mua hàng chính hãng và hàng công ty vậy đó. Đang tính mua trả góp 1 combo vừa tivi cong 55KS7500 và loa đồng bộ mà suy nghĩ vất vả quá
TV này không như IP bác nhé :D , kích hoạt bảo hành vào SĐT của bác thì sao mà hàng ngoài được hả bác

binhson557

Member
Em đọc thấy dòng Sudh có 5 tính năng bảo vệ mà oled không thấy nhỉ
Tính năng bảo vệ giúp tivi bền vững trước sự bất ổn định của điện áp, sấm sét, ẩm mốc, bụi bẩn nên càng nhiều thì càng tốt, samsung có đến 5 tính năng đấy, trước đây chỉ có 3 thôi

bonse

Member
Có 3 tính năng cũ là hạn chế sét, ẩm, shock điện nhờ vào bo mạch chất lượng, năm 2016 này tăng thêm 2 tính năng là hạn chế bụi, côn trùng là nhờ thiết kế khe thoát nhiệt đấy
Điện khu nhà tôi hay cúp lắm, kiểu này có nên mua ổn áp không nhỉ, đọc mới thấy nhiều thông tin cần để bảo vệ thiết bị điện ở nhà

traimientay

Member
Điện khu nhà tôi hay cúp lắm, kiểu này có nên mua ổn áp không nhỉ, đọc mới thấy nhiều thông tin cần để bảo vệ thiết bị điện ở nhà
Nên mua đi anh, không tốn bao nhiêu tiền mà bảo vệ cả nhà, nếu nhà nhà anh xài tivi samsung thì còn được chứ mấy loại khác mau hư nếu cúp đột ngột

zaizinzin

Member
Hôm trước em đọc ở đâu thấy có nói có bộ chuyển đổi tăng độ nét hình ảnh từ hd hay full hd lên 4K thì phải
Có đó bác nhưng thật ra hình ảnh không như ý đâu, nên mua tivi 4K luôn, giá giảm nhiều rồi.Công nghệ Quantum Dot mới cho dải màu hiển thị rộng hơn 1 tỷ 73 triệu màu gấp 50 lần so với TV bình thường là tầm 17 triệu màu luôn nên tivi cũ thì đổi luôn xem cho sướng

Cclass

Active Member
Dòng SUHD hiện nay có các model nào , bác nào bán hàng giúp em với, em đang lựa chọn mà không biết có bao nhiêu loại
dòng SUHD nhiều mã lắm bác ạ như là 49KS7000 , 49KS7500 , 55KS7000 , 55KS7500 , 55KS9000 , 60KS7000 , 65KS7500 , 65KS9000 , bác xem ưng mã nào để em phục vụ bác

bingbong

Member
Lần đầu mua smart TV, mình không biết nên chọn hãng nào ổn.Tôi thấy chiếc Smart TV LG 43 inch 43UH610T này cấu hình ổn mà trước giờ mình chưa dùng đồ gì của LG nên không biết có bền không? Tầm 10 triệu đồng có chiếc nào tốt ? Mọi người tư vấn giúp . Xin cảm ơn.

Cclass

Active Member
Lần đầu mua smart TV, mình không biết nên chọn hãng nào ổn.Tôi thấy chiếc Smart TV LG 43 inch 43UH610T này cấu hình ổn mà trước giờ mình chưa dùng đồ gì của LG nên không biết có bền không? Tầm 10 triệu đồng có chiếc nào tốt ? Mọi người tư vấn giúp . Xin cảm ơn.
đồ điện tử không ai dám chắc là bên hay không bác nhé , nếu mà đã chắc chắn được thì hãng bảo hành thuê nhân viên bảo hành làm gì ạ , còn nhu cầu của bác thích em nào thì xúc thôi ạ , còn LG năm nay cũng hot mà bác

Cclass

Active Member
Bác có biết sự khác nhau của SUHD so với UHD không ah, thấy giá chênh nhau mà không biết chất lượng hình ảnh chênh nhau nhiều không
SUHD là SUPER ULTRA HD bác nhé còn UHD là ULTRA HD ạ , hơn nhau 1 bậc bác ạ và giá tiền cũng khác nhau ạ :D

kayhn

Member
Em đang phân vân vì giá chênh nhau cao quá, giữa 37 tr và 24 tr, gần 1.5 luôn đấy, nhưng em thấy TV Samsung chuẩn hình ảnh UHD (Ultra HD 4K) còn tivi EG có full HD thôi

Cách đây 2 tháng mình cũng như bạn, nhưng sau khi làm chục vòng siêu thị điện máy, xem review các trang, thì quyết định rước em OLED EG9100 Full HD về và đến giờ vẫn cực kì hài lòng về em ấy :D

Cclass

Active Member
Cách đây 2 tháng mình cũng như bạn, nhưng sau khi làm chục vòng siêu thị điện máy, xem review các trang, thì quyết định rước em OLED EG9100 Full HD về và đến giờ vẫn cực kì hài lòng về em ấy :D
con đấy mà bác chơi PS4 thì khỏi chê bác nhể :D:D:D

Bên trên