OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

đồ điện tử không ai dám chắc là bên hay không bác nhé , nếu mà đã chắc chắn được thì hãng bảo hành thuê nhân viên bảo hành làm gì ạ , còn nhu cầu của bác thích em nào thì xúc thôi ạ , còn LG năm nay cũng hot mà bác
Hot thì em thấy nhiều hãng lắm, cả samsung và sony luôn mà, riêng con samsung năm nay em thấy rất nhiều người mua nhất là màn hình cong

kayhn

Member
Con này nhiêu bác? thấy chữ ký của bác mà lóa mắt. Bác có so sánh Oled và suhd chưa mà rinh vậy, tôi đang phân vân có nhiều người khuyên mua samsung vì độ bền và giá ok hơn nên không biết sao

Em mua 34tr2, giá rẻ nhất trong dòng Oled, thật ra em so sánh, phân vân trong 2 tháng, đọc hết tất cả các bài phân tích thì quyết định chọn em này. Còn độ bền thì hên xui bác ơi, đồ điện tử mà, tuổi thọ cao mà gặp sản phẩm lỗi thì cũng nhưng không. Oled mắc là do quá trình sản xuất rất khó khăn, sản phẩm lỗi trong sản xuất rất nhiều, nên em tin con nào được xuất xưởng thì con đó bảo đảm tuyệt đối về chất lượng.

kayhn

Member
Oled mà mua full HD phí quá không?

Thật ra mình cũng nghĩ đến điều bạn nói, tuy nhiên vì mình build phòng nghe nhìn, từ ghế đến ti vi cũng hơn 3m, với khoãng cách đó mắt người ko phân biệt được full HD và 4K. Vả lại đu theo 4k thì phải nâng cấp dung lượng ổ cứng, giờ 1 film full HD xem nét là 20gb rồi, 4K thì phải gấp 2, 3 lần. Xét về tổng chi phí, đầu tư cho 4K tốn nhiều tiền hơn, nên em quyết định chọn con này.

Em mua 34tr2, giá rẻ nhất trong dòng Oled, thật ra em so sánh, phân vân trong 2 tháng, đọc hết tất cả các bài phân tích thì quyết định chọn em này. Còn độ bền thì hên xui bác ơi, đồ điện tử mà, tuổi thọ cao mà gặp sản phẩm lỗi thì cũng nhưng không. Oled mắc là do quá trình sản xuất rất khó khăn, sản phẩm lỗi trong sản xuất rất nhiều, nên em tin con nào được xuất xưởng thì con đó bảo đảm tuyệt đối về chất lượng.
Em thấy nói độ bền Oled không cao nên em cũng lo, em đang ngía samsung hay sony, phải tội sony em thấy thiết kế thô không đẹp bằng samsung

warhorse79

Member
Thật ra mình cũng nghĩ đến điều bạn nói, tuy nhiên vì mình build phòng nghe nhìn, từ ghế đến ti vi cũng hơn 3m, với khoãng cách đó mắt người ko phân biệt được full HD và 4K. Vả lại đu theo 4k thì phải nâng cấp dung lượng ổ cứng, giờ 1 film full HD xem nét là 20gb rồi, 4K thì phải gấp 2, 3 lần. Xét về tổng chi phí, đầu tư cho 4K tốn nhiều tiền hơn, nên em quyết định chọn con này.
Xài mà hài lòng là ổn rồi bác, như ông sếp em đầu tư cả phòng nghe nhìn hơn 5 tỏi, nên mua con tivi giá tầm 100tr không thành vấn đề, chủ yếu thích là nhích

Model nào có màu trắng vậy bác, em thấy toàn màu đen.
Đây bạn

binhson557

Member
Nếu hơn nhau chỉ 10tr thì tôi nghĩ nên mua KS7500, công nghệ của samsung cao nhất là Suhd mà

Cclass

Active Member
Đền gần 10tr ah, tính năng có ưu hơn nhiều không, theo bác có nên mua con KS7500 không?
dòng KS là dòng SUHD cao nhất của SAMSUNG rồi bác ạ mà chế độ bảo hành ưu đãi thêm 1 năm nữa là 3 năm bác ạ , còn KU là UHD thôi ạ bảo hành còn 2 năm . theo em bác cố chút làm em KS đi ạ để em gửi bác giá tốt nhất của 2 mã đấy ạ

quanpham15

Member
dòng KS là dòng SUHD cao nhất của SAMSUNG rồi bác ạ mà chế độ bảo hành ưu đãi thêm 1 năm nữa là 3 năm bác ạ , còn KU là UHD thôi ạ bảo hành còn 2 năm . theo em bác cố chút làm em KS đi ạ để em gửi bác giá tốt nhất của 2 mã đấy ạ
Bên bác có bảo hành 3 năm không hay tùy theo nơi bán ah

2 dòng Oled và suhd đều có cong và phẳng hết pk mấy huynh, nhà tôi muốn mua tivi mà đang phân vân không biết nên chọn cong hay phẳng

Bên trên