OLED và SUHD – Kẻ tám lạng người nửa cân

Cclass

Active Member
2 dòng Oled và suhd đều có cong và phẳng hết pk mấy huynh, nhà tôi muốn mua tivi mà đang phân vân không biết nên chọn cong hay phẳng
đúng rồi bác ạ , nếu bác để bàn thì lấy cong đẹp hơn còn treo tường lấy phẳng ạ , bác ưng em nào rồi để em phục vụ bác giá tốt nhất ạ

binhson557

Member
Chọn tv cong vì khi xem sẽ tạo chiều sâu cho hình ảnh, nhìn trung thực hơn phải không
Không phải đâu ah. Mn nên biết màn cong không tạo chiều sâu mà tạo cảm giác wide ảnh rộng chiều ngang cho trải nghiệm cine hơn như khi ta ngồi xem trong rạp chiếu nha.

Không phải đâu ah. Mn nên biết màn cong không tạo chiều sâu mà tạo cảm giác wide ảnh rộng chiều ngang cho trải nghiệm cine hơn như khi ta ngồi xem trong rạp chiếu nha.
Xem trong rạp tôi vẫn thích ngồi ở giữa xem ít khi ngồi 2 bên, vẫn có cảm giác hình ảnh méo mó khó chịu

lovelonely

Member
Màn hình cong chỉ phát huy tác dụng nhìn thực sự đối với tv từ khoảng 65" trở lên và khoảng cách nhìn tầm tầm 3,5m, nếu dưới 65" thì nên chọn phẳng
Vậy khi mua tivi màn hình cong phòng phải rộng tương ứng rồi, chú phòng khách nhỏ như nhà em chắc thua.

Cclass

Active Member
chênh nhau khoảng gần 10tr thôi mà bác làm gì đến 1,5 lần ạ hay bác nhìn nhầm mã ạ

Cclass

Active Member
giá cũng khác nhau chứ bác , và còn tùy từng nơi bán nữa bác nhé :)

baconcuu

Member
Nên mua loa thanh 2.1 nếu nhu cầu của bạn đơn giản, mua loa chủ yếu để nghe nhạc và không gian nhà chật. Có điều kiện hơn nên mua 5.1 cho hiệu ứng đa dạng, mang đến trải nghiệm âm thanh phong phú.

Cclass

Active Member
Có nên mua tivi X8500 hay KS7000 55" ah? tôi thì thích sony nhưng thiết kế nhìn không đẹp hơn nữa thấy nhiều người nói màu mau xuống, còn samsung thì nói hệ điều hành Tizen khó xài
nếu 2 con trên bác làm em 55KS7000 hơn bác ạ . bác cần em gửi bác cái giá tốt nhất ạ

Bên trên