OPPO (93, 95, 103, 105) - Giao lưu, Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

davidhand

Moderator
Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

đầu OPPO này sao không thấy bán rộng rãi vậy bà con

Bên đây ít người chơi hơn bên VNAV bác ạ. Hàng chủ yếu từ BV, một số là xách tay từ US (trong đó có e :) )

thế này thì chơi 95 cho lành rùi. thx bác
Các đời sau này (từ 103, 105) đều phải có Cinavia nên nếu ko cần tới 4k thì cứ 93, 95 mà quất thôi bác ạ.

Nguyen_Huy

Member

Đang dùng con 95 firmware cũ nên vẫn chơi được ISO và không bị Cinavia, tính lên đời 105 nhưng thế này thì chắc thôi, rắc rối quá. Cám ơn bạn ringleader đã cho thông tin. Hình như bạn cũng ở Vũng Tàu phải không?

davidhand

Moderator

Đang dùng con 95 firmware cũ nên vẫn chơi được ISO và không bị Cinavia, tính lên đời 105 nhưng thế này thì chắc thôi, rắc rối quá. Cám ơn bạn ringleader đã cho thông tin. Hình như bạn cũng ở Vũng Tàu phải không?

Cứ để mà xài H ạ, đúng là cái protect Cinavia khó chịu lắm nếu ko chơi đĩa bản quyền. Mình cũng mới lấy cho ông bạn thân 1 cái 95 ở BV, ko lấy 105. À, ringleader - Khiêm cũng ở VT, bằng tuổi H, cách nhà H 3km, chiến hữu cả! :)

ringleader

Active Member
Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Em đưa thông tin này để lưu ý các bác định mua 103 và 105 nghiên cứu thêm, lâu dài để có cách khắc phục; nếu bác nào không cầu kỳ về âm thanh DTSHD thì có thể sử dụng phương an 1 cái HDP nữa chẳng hạn thì sẽ giải quyết tất các việc iso, phụ đề ,cinavia..

Tuy nhiên hình ảnh của oppo thì không thể chê được, nói chung là xứng đáng đồng tiền; Bác dùng 95 mà chơi đc cả iso thì tốt quá rồi, lên 105 làm gì , hình ảnh 4k đã có nguồn đâu

leepham

Well-Known Member
Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

A giai quyet cai vu hom bua ntin e chua , a Khiem ? Gan tet e ban qua nen ko tiep chuyen dc . Can gi a cu ntin e nhe . Hehe ma e chua nghien cuu ki nhu a nua . .sorry cai dt cuk bap e go ko co dau . Toi ve e sua bai lai .

bobzazz

Các bác cho em hỏi oppo 93 firmware 1219 bây giờ mua ở đâu được ạ? Em cám ơn.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Các bác cho em hỏi oppo 93 firmware 1219 bây giờ mua ở đâu được ạ? Em cám ơn.

Bác lên ebay đấu giá hoặc nhờ bác minh_anh đấu giá giùm rồi ship về sẽ được toại nguyện. Rút kinh nghiệm như của mình, nếu đấu giá thành công thì bác yêu cầu họ ko update FW mà để nguyên 1219 trước khi ship sẽ chạy được iso và region free. Của mình quên ko yêu cầu nên nó up luôn lên FW mới nhất của 93 thành ra iso ko dùng được.
Bác vào đây tìm vẫn có hàng lên đều đều! Có thể xơi luôn con trong link, vẫn còn 1 ngày nữa hoặc kéo xuống dưới trang web sẽ thấy nhiều e đang lên thớt! :)

gatoquay

có cách nào downgrade firmware con 95 k các bác

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Re: OPPO (93, 95, 103, 105) - GIAO LƯU, CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG.

Em đưa thông tin này để lưu ý các bác định mua 103 và 105 nghiên cứu thêm, lâu dài để có cách khắc phục; nếu bác nào không cầu kỳ về âm thanh DTSHD thì có thể sử dụng phương an 1 cái HDP nữa chẳng hạn thì sẽ giải quyết tất các việc iso, phụ đề ,cinavia..

Tuy nhiên hình ảnh của oppo thì không thể chê được, nói chung là xứng đáng đồng tiền; Bác dùng 95 mà chơi đc cả iso thì tốt quá rồi, lên 105 làm gì , hình ảnh 4k đã có nguồn đâu

Mình dùng thêm Dune D1 vào cổng HDMI input của Oppo 105 một con để xử lý mấy file mà Oppo ko support, play MyTV & DigiTV
Còn nghe Lossless là cứ phải em Oppo này, Dune play Lossless hay MKV là cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó.
Khi kết hợp Oppo với NAS rồi mình thấy Dune chỉ dùng khi xem MyTV & Digi TV

minhjp

Well-Known Member

Đã xử lý xong rồi, cảm ơn các bác đã tư vấn, bác minhjp thật nhiệt tình, thanks for all

Vấn đề nằm ở đâu vậy bác ? Sao bác ko nêu lên để sau này ae có gặp sẽ tìm đc cách khắc phục .
Bác minhjp thì đúng là rất nhiệt tình . Em cũng có duyên gặp bác ấy vài lần rất vui vẻ và tận tình hihi

@all
2 Bác quá khen :) bệnh của máy bác ringleader có hình mất tiếng mình cũng nghĩ do đường in HDMI của AVR nên có hỏi bác là opo qua avr đường nào , avr lên máy chiếu đường nào .....
Bác làm được là OK rồi
ah vụ CAniva gì đó hok biết sao, chứ Opo 93 của mình play film Man in black 2012 đụng bản quyền của SONY nó ra màn hình xanh hok Play . đưa qua Imax 3D vừa mua cho ông anh sẳn test làm láng !! :))
phim .wmv cũng hok có tiếng

Tết này e có ra Vũng tàu sẽ alo bác davidhand và bác ringleader để ghé xem dàn nhé :) Thanks all

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

@all
2 Bác quá khen :) bệnh của máy bác ringleader có hình mất tiếng mình cũng nghĩ do đường in HDMI của AVR nên có hỏi bác là opo qua avr đường nào , avr lên máy chiếu đường nào .....
Bác làm được là OK rồi
ah vụ CAniva gì đó hok biết sao, chứ Opo 93 của mình play film Man in black 2012 đụng bản quyền của SONY nó ra màn hình xanh hok Play . đưa qua Imax 3D vừa mua cho ông anh sẳn test làm láng !! :))

Tết này e có ra Vũng tàu sẽ alo bác davidhand và bác ringleader để ghé xem dàn nhé :) Thanks all

Cinavia nó chỉ có trong 103 và 105 thôi bác Trí, 93 & 95 thì cứ thoải mái mà chiến bác ạ. Con 93 của e nó có cái KIT nên làm láng các loại phim của các vùng, chưa bị dính phim nào cả.

Tết ra VT chơi rảnh thì bác alo nhé, e đi Đà Lạt từ mùng 3 Tết, mùng 6 mới về.

leepham

Well-Known Member

Mùng 4 e du hí Đà lạt luôn nè.....ae mình off bác david nhĩ ?

davidhand

Moderator

Mùng 4 e du hí Đà lạt luôn nè.....ae mình off bác david nhĩ ?
Bữa nào lên ĐL Bác Vũ alo mình nhé, tối rảnh đi cafe Đà Lạt cũng hay lắm. Mình đặt KS đường Phan Đình Phùng, gần khu Hoà Bình, see you there!
À, có Bác nào đi ĐL dịp này ta lên chương trình offline liên chiến khu cho vui nhỉ! :)

leepham

Well-Known Member

Hình như e ở đường Nguyễn Chí Thanh bác à. Để mai e xem tour lại . Mà bác đi tour hay tự túc ?

ringleader

Active Member

@all
Bác làm được là OK rồi

Cinivia chỉ bị cho 103,105 thôi, em đã xử lý theo hướng dẫn ( Cinavia Messages: Message Code 3 ) của nó mà không được; còn không phát được chắc bị vụ region rồi

À tết này em ra bắc nên không gặp bác được, gặp bác sau

ringleader

Active Member

có cách nào downgrate xuống các firmware cũ không các bác? em nghĩ down về bản năm 2012 sẽ tránh được vụ cinavia khi chơi file;
dưới là các bản cho 103
UPDATED 01/21/2013 - Secrets of Home Theater (Chris Heinonen) Review Posted
UPDATED 01/06/2013 - BDP-103 Home Theater Magazine Source Component and Product of the Year 2012
UPDATED 01/02/2013 - Official 38-1220 Firmware Released
UPDATED 12/12/2013 - Official 38-1211 Firmware Released
UPDATED 12/06/2012 - Beta 38-1205B Firmware Released
UPDATED 12/06/2012 - Audioholics (Clint DeBoer) Review Posted
UPDATED 12/05/2012 - LA Audiofile (Kevin Nakano) Review Posted
UPDATED 11/30/2012 - PC Magazine (Will Greenwald) Review Posted
UPDATED 11/19/2012 - Beta 37-1114 Firmware Released
UPDATED 11/19/2012 - Home Theater Review (Andrew Robinson) Posted
UPDATED 11/09/2012 - Home Theater (David Vaughn) Review Posted
UPDATED 10/23/2012 - BDP-103 Officially Available for Public Purchase
UPDATED 10/23/2012 - Official 33-1018 Firmware Released
UPDATED 09/26/2012 - Pre-Release Players Offered to Select Customers
UPDATED 08/05/2012 - BDP-103 Officially Announced

phuochalan

Well-Known Member

Em này khó tính chỉ. Cứ như iphone 5 chờ Tools JB vậy

vinny

Member

Tôi đang sư dụng 103, sau khi upgrade len firmware mới nhất thì OPPO 103 vẫn nhìn thấy các folder chứa phim mkv trên ổ NAS (Buffalo). Nhưng khi vào bên trong folder thì không thấy file mkv đâu cả. Sử dụng C200 thì vẫn nhìn thấy mkv và đọc bình thường. Không biết các bạn có ai bị vấn đề này không, nếu có có thê chia sẽ kinh nghiệm khắc phục. Cám ơn nhiều.

Bên trên