P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

blackshoe

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Bác mở port chưa ? thật ra xem sopcast ko ổn định như acestream đâu , xem acestream lên chọn mấy link của AV , HTB hay skysport ấy , các link đấy có lượt seed rất ổn định , nó chỉ lắc 1 lúc lúc đầu và giữa hiệp , bác lên xem qua TSC cho nó ổn định , chọn trình player là mxplayer ấy thì sẽ ko bị văng .

Em bật UPNP rồi, vào router xem lúc ace đang chạy thì có mở port, tốc độ upload vẫn rất cao khoảng 17, 18M, không hiểu sao vẫn bị văng ra, xem kênh NBSC thì có khi không bị văng thì tiếng đi trước tầm 30s hình mới lả lướt theo sau, em thử cả với Kodi hoặc MXplayer đều bị

sonhai67

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em bật UPNP rồi, vào router xem lúc ace đang chạy thì có mở port, tốc độ upload vẫn rất cao khoảng 17, 18M, không hiểu sao vẫn bị văng ra, xem kênh NBSC thì có khi không bị văng thì tiếng đi trước tầm 30s hình mới lả lướt theo sau, em thử cả với Kodi hoặc MXplayer đều bị

box của bác tên là gì?dùng bản kodi nào mà bị tiếng trước hình sau?thường hay bị buff thôi chứ.

hungmh80

Active Member

chắc con Q5II của bác cấu hình cùi quá lên mới có hiện tượng tiếng trước hình sau rồi , trên này có mấy ai phàn nàn gì đâu . Làm con AB ram 2G đi chạy cho nó mượt .

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Tiếng hình không khớp khi play bằng kodi dễ do bạn chọn decoding method bằng hardware, chọn lại Software thử xem.

Các bác cho hỏi, P2P của mình khi xem link Acestream thì ok, nhưng bấm vào link Softcast thì nó vẫn im lìm, chẳng hiện lên gì cả, còn lấy link Softcast từ web xem bằng app thì ok, vậy là bị gì nhỉ? Có cách nào khắc phục không các bác? Tks.

hungmh80

Active Member

Các bác cho hỏi, P2P của mình khi xem link Acestream thì ok, nhưng bấm vào link Softcast thì nó vẫn im lìm, chẳng hiện lên gì cả, còn lấy link Softcast từ web xem bằng app thì ok, vậy là bị gì nhỉ? Có cách nào khắc phục không các bác? Tks.

Bác cài Es quản lý file , vào usrerdate xoá cái p2p đi , quay lại kodi thiết lập từ đầu , thiết lập thế nào xem #1

Mình dùng cáp quang viettel. Sơ đồ mạng: convetter quang điện - } cổng wan router tenda w311r -} cổng lan router tenda w311r -} cổng wan router tp-link TL-WR841N -} cổng lan router TP-LINK TL-WR841N -} cổng lan android box. Ai hướng dẫn mình mở port với. Làm hoài không được. Chẳng biết bắt đầu từ đâu cả

blackshoe

Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

box của bác tên là gì?dùng bản kodi nào mà bị tiếng trước hình sau?thường hay bị buff thôi chứ.
Box em là HiMedia Q5II bản emmc ấy bác, chắc con này cùi quá

chắc con Q5II của bác cấu hình cùi quá lên mới có hiện tượng tiếng trước hình sau rồi , trên này có mấy ai phàn nàn gì đâu . Làm con AB ram 2G đi chạy cho nó mượt .
Chắc em thôi chơi box bác à, đua theo ko nổi, để ráng lên con PC nhỏ nhỏ chơi HTPC chắc lâu dài hơn

Tiếng hình không khớp khi play bằng kodi dễ do bạn chọn decoding method bằng hardware, chọn lại Software thử xem.
Để em chuyển sang decode bằng software như bác chỉ xem có cải thiện không.

Cảm ơn các bác tư vấn :D

blackshoe

Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em chỉnh sang decode băng SW trong MXPlayer theo như bác chỉ có vẻ khả thi, đến đây thì em nghi ngờ là con Q5II bị nóng quá khi chơi kiểu p2p này, vì khi decode bằng HW một lúc nóng lên nó mới giựt giựt rồi văng ra. Tối nay em sẽ dùng decode bằng SW theo dõi trận playoff CL, nếu trơn tru thì mai kiếm cách tản nhiệt cho nó vì deocode bằng HW xem có vẻ đẹp hơn :D

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Em chỉnh sang decode băng SW trong MXPlayer theo như bác chỉ có vẻ khả thi, đến đây thì em nghi ngờ là con Q5II bị nóng quá khi chơi kiểu p2p này, vì khi decode bằng HW một lúc nóng lên nó mới giựt giựt rồi văng ra. Tối nay em sẽ dùng decode bằng SW theo dõi trận playoff CL, nếu trơn tru thì mai kiếm cách tản nhiệt cho nó vì deocode bằng HW xem có vẻ đẹp hơn :D

Nếu không được thì bạn thử cài video ultimate trên chplay rồi thử cho nó play thay mxplay xem sao.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Đang hóng plexus pulic để thêm súng cho pi 2 vụ bóng banh.

vanninhthuan119

Well-Known Member

Bác nào muốn xem kênh NBCSN ngoại hạng Anh 1080p cực mượt thì cài cái app này vào KODI nhé
SuperStreams Add-on For Kodi / Xbmc,Download And Install | Tutorial : Iptv .Xbmc .Simple tv .Android

Kênh NBCSN này trong Phoenix cũng có đấy (1080 và 720) chạy khá tốt. Bác nào muốn thêm nguồn chơi Sopcast thì cài Repo bongdatructuyen.vn của bác Traitravinh (cập nhật link nhanh và chất lượng) hoặc kết hợp giữa IPTV và P2P chơi acestream của bác Liu Thuy.

p/s: superstreams-add-on-for-kodi nằm ở Repo nào các bác, lười tìm quá:D

Có bác nào cài và chạy được add-on Dutch Cloud TV không vậy? Mình cài add-on này rồi nhưng khi chạy thì bị báo lỗi script gì đấy. Thấy giới thiệu add-on này có nhiều kênh thể thao lắm mà tiếc là không chạy được.

ffencing

Member

Đã cài theo hướng dẫn nhưng ko thấy Vdubt25 đâu:((, bác làm ơn chỉ dùm. Cám ơn.

Link của bác kia đưa chuẩn mà, ai cũng cài như vậy, của bác sao không thấy được. Bác có tạo source mới và add file zip từ source đó đúng trình tự các bước không vậy ?

Vào cài đặt của P2P xem phần sopcast đã chỉnh là external app chưa :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hailahai123

Mình hơi gà, các bác cho mình hỏi thế này có đúng không ? :
- Phần mềm để ra list trận đấu kèm list kênh sopcast, acestream : P2p hoặc trang web
- Phần mềm để chuyển link tới phần mềm giải mã : sop to http, hoặc p2p kiêm luôn
- Phần mềm giải mã : ace engine, sopcast
- Phần mềm phát : Kodi, xmplayer hoặc cái nào nữa

* Dùng p2p addon : sẽ kiêm luôn tất cả các phần trên, riêng phần mềm phát có thể tự chọn
* Không cài p2p addon : sẽ phải cài web để lấy link, rồi cài sop to http để lấy link, rồi cài ace engine, sopcast (ko biết cái này cài ở đâu) để giải mã, rồi chọn phần mềm phát

Như vậy sự khác biệt nói chung 2 cách trên có chăng chỉ là cách lấy link và lựa chọn phần mềm phát. Các bác cho hỏi các phần mềm phát thì khác nhau cái gì và cái nào dùng tốt nhất ?

rua bo

Well-Known Member

Mình hơi gà, các bác cho mình hỏi thế này có đúng không ? :
- Phần mềm để ra list trận đấu kèm list kênh sopcast, acestream : P2p hoặc trang web
- Phần mềm để chuyển link tới phần mềm giải mã : sop to http, hoặc p2p kiêm luôn
- Phần mềm giải mã : ace engine, sopcast
- Phần mềm phát : Kodi, xmplayer hoặc cái nào nữa

* Dùng p2p addon : sẽ kiêm luôn tất cả các phần trên, riêng phần mềm phát có thể tự chọn
* Không cài p2p addon : sẽ phải cài web để lấy link, rồi cài sop to http để lấy link, rồi cài ace engine, sopcast (ko biết cái này cài ở đâu) để giải mã, rồi chọn phần mềm phát

Như vậy sự khác biệt nói chung 2 cách trên có chăng chỉ là cách lấy link và lựa chọn phần mềm phát. Các bác cho hỏi các phần mềm phát thì khác nhau cái gì và cái nào dùng tốt nhất ?

Em xin trả lời vắn tắc như sau:
1/ Dùng p2p: bác phải cài ace engine, rồi bác chọn trận đấu, chọn link sop hoặc ace (tùy bác), nó tự chạy.
2/ Ko dùng p2p: bác cài sop to http hoặc torrent stream controller trước, sau đó, bác dùng trình duyệt web (ko phải cài, box chưa vô Kodi) vô trang có link (vd: 8bongda, bongdatructuyen.....), chọn trận cần xem, chọn link sop hay ace thì sop to http hoặc TSC tự động lấy link và nó hỏi phát bằng gì (nó xổ list phát như mx player, kodi,....), bác chỉ chọn 1 trong số đó rồi thưởng thức.
Em thấy mọi người xài cách 2 nhiều.

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

@Bác nào tìm add on Vdubt25:nó nằm trong .XunityTalk Repository

Lúc trước, em cài repo này nhưng nó toàn báo lỗi (đã cài 4 box). Hôm nay, em cài repo của bác cagovn đưa lên, lại chạy ngon.

Bên trên