P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

hunglong84

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Sao cái plexut này, e cài trên pc đã insant từ file zip rồi mà vào phần video ko thấy addon của nó, có bác nào bị vậy ko ạ

ffencing

Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Mình hơi gà, các bác cho mình hỏi thế này có đúng không ? :
- Phần mềm để ra list trận đấu kèm list kênh sopcast, acestream : P2p hoặc trang web
- Phần mềm để chuyển link tới phần mềm giải mã : sop to http, hoặc p2p kiêm luôn
- Phần mềm giải mã : ace engine, sopcast
- Phần mềm phát : Kodi, xmplayer hoặc cái nào nữa

* Dùng p2p addon : sẽ kiêm luôn tất cả các phần trên, riêng phần mềm phát có thể tự chọn
* Không cài p2p addon : sẽ phải cài web để lấy link, rồi cài sop to http để lấy link, rồi cài ace engine, sopcast (ko biết cái này cài ở đâu) để giải mã, rồi chọn phần mềm phát

Như vậy sự khác biệt nói chung 2 cách trên có chăng chỉ là cách lấy link và lựa chọn phần mềm phát. Các bác cho hỏi các phần mềm phát thì khác nhau cái gì và cái nào dùng tốt nhất ?

Cái này thật ra nếu bác chỉ có nhu cầu xem sopcast hay ace thì dùng cách 2, còn cách 1 thì dùng chủ yếu để đang xem phim, tivi,... trên kodi có thể chuyển qua luôn xem bóng đá mà không cần mở web, search link này nọ. Và phát trên kodi thì nó để bác đúng chuẩn của hình ảnh, âm thanh cũng như dễ thao tác bằng điều khiển hơn :)

blackshoe

Member

Sao cái plexut này, e cài trên pc đã insant từ file zip rồi mà vào phần video ko thấy addon của nó, có bác nào bị vậy ko ạ

Plexus thì bác tìm trong phần Programs ấy

hunglong84

Active Member

Hi, tiện thể bác nào biết hướng dẫn a e cài cái addon plesux này luôn đi ạ

lexlutho

Mình vào các link acestream như arenavision.in và torrent-tv.ru thì không lên gì cả nhỉ,,làm mấy lần rồi không được

blackshoe

Member

cái này có gì xem đâu? phải add thủ công hả các bác?

Em cũng gà mờ luôn bác, chưa biết cách xem acestream như nào, gõ thủ công cái link acestream vào chắc đuối quá

ffencing

Member

Mình vào các link acestream như arenavision.in và torrent-tv.ru thì không lên gì cả nhỉ,,làm mấy lần rồi không được

Bác xem cách cài đặt và cập nahatj list cảu p2p trên topic này nhé, trang 2 trăm mười mấy thì phải ;)

lexlutho

Mình xóa bản kodi của cửa hàng cài cho cài bản mới của hieuhien rồi mà chạy được 1 lúc hay bị out ra ngoài...
Cho hỏi là bản kodi nào ổn định nhỉ, mình dùng ATV 1800e plus

Chỉnh sửa lần cuối:

hunglong84

Active Member

Bác dùng bản 15.0 ấy

phithien

Well-Known Member

Mình xóa bản kodi của cửa hàng cài cho cài bản mới của hieuhien rồi mà chạy được 1 lúc hay bị out ra ngoài...
Cho hỏi là bản kodi nào ổn định nhỉ, mình dùng ATV 1800e plus
Em ko biết nữa. Em ko xài p2p trên Android box, chỉ dùng trên pc và Rasp pi 2 thôi. Ngon lành, ko thấy văng ra ngoài

hunglong84

Active Member

Em dùng kodi 15 ngọt như đường, chả thấy lỗi gì, trên cả mấy máy tính, mà bác phihien ơi cái rasp pi 2 là gì vậy ạ

phithien

Well-Known Member

Em dùng kodi 15 ngọt như đường, chả thấy lỗi gì, trên cả mấy máy tính, mà bác phihien ơi cái rasp pi 2 là gì vậy ạ
Là cái này nè bác. nó ko chạy trên Android. mà nó dùng 1 hệ điều hành của riêng nó. chơi Kodi mượt hơn siêu phẩm android box. Mà tiếc là vẫn chưa chạy được acestream(chắc sắp rồi, plexus sắp tới sẽ hỗ trợ)
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/1036506-thao-luan-raspberry-pi-2-hd.html

Bên trên