P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

các bác cho em hỏi Android Box xuất tín hiệu hdmi lên tv thì tần số khung hình tối đa được bao nhiêu ạ. EM xuất từ Card màn hình lên TV dc có tối đa 60 hz nên khi xem bóng đá vẫn bị vệt mờ, haiz

saigonboy_92

Active Member
Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Arenavision còn sống nhé,chỉ có Wizing bị đóng cửa vì 1 luật về bản quyền được áp dụng từ ngày 1-1-2015 của Tây Ban Nha nên buộc Wizing phải đóng cửa,các bố tại tại FA đang ra sức chống lại việc coi chùa EPL để kiếm nhiều tiền hơn từ bản quyền truyền hình

vuthuytrieu

Arenavision còn sống nhé,chỉ có Wizing bị đóng cửa vì 1 luật về bản quyền được áp dụng từ ngày 1-1-2015 của Tây Ban Nha nên buộc Wizing phải đóng cửa,các bố tại tại FA đang ra sức chống lại việc coi chùa EPL để kiếm nhiều tiền hơn từ bản quyền truyền hình
Thế mà hả hiểu sao mình vào Arenavision vẫn không được nhỉ, có bác nào giống mình không thế? Cách khắc phục như thế nào vậy các pro?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

Thế mà hả hiểu sao mình vào Arenavision vẫn không được nhỉ, có bác nào giống mình không thế? Cách khắc phục như thế nào vậy các pro?

Bác cứ vào các trang khác, có link của Arennavision đầy đủ cả, vd trang Roja...me

meminletgo

ko biết p2p stream này có coi đc F1 ko vậy bác thuận

hungmh80

Active Member

ko biết p2p stream này có coi đc F1 ko vậy bác thuận

Coi đc bác nhé , thấy nó phát cả qua acstresm và sopcast đấy , trong torrent-Tv.ru( sport có kênh sky F1 và kênh Cnopt 1 nó cũng phát F1 đấy .

nsnhd

Well-Known Member

p2p-stream có chạy trên Win8.1 Kodi 14 ko, sao mình cài lúc vào các kênh toàn bị báo script failed, trên Win7 Gotham 13.2 thì ok :((

saigonboy_92

Active Member

tin mừng cho anh em ta là cáp quang vừa đứt,sắp khổ rồi đây

hungmh80

Active Member

tin mừng cho anh em ta là cáp quang vừa đứt,sắp khổ rồi đây

Trước kia nó vẫn đứt nhưng cũng chả ảnh hưởng mấy , vẫn xem ầm ầm mà . Chỉ sợ ko có link để xem thôi :D

viettoanhp

Well-Known Member

mấy hôm nay mới cài lại p2p đã lên bản 1.2 rồi. Các bác cho em hỏi trong phần settings ace stream player chọn local hay remote server engine ạ và có gì phải chỉnh bên sopcast ko,thanks

hungmh80

Active Member

mấy hôm nay mới cài lại p2p đã lên bản 1.2 rồi. Các bác cho em hỏi trong phần settings ace stream player chọn local hay remote server engine ạ và có gì phải chỉnh bên sopcast ko,thanks

sopcast thì giữ nguyên , acestream player type bác để local , về cơ bản khi cài nó vẫn như thế mà .

viettoanhp

Well-Known Member

sopcast thì giữ nguyên , acestream player type bác để local , về cơ bản khi cài nó vẫn như thế mà .

cảm ơn bác, bác cho em hỏi acestream thấy bảo chạy external player mượt hơn à, chạy cái này kiểu nào nhỉ :D

12345qazw

Member
Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

cảm ơn bác, bác cho em hỏi acestream thấy bảo chạy external player mượt hơn à, chạy cái này kiểu nào nhỉ :D

mượt mà hơn nó xưa rồi bác ơi, để mặc định đi. mặc định bằng xbmc nó chơi đc cả full hd chứ ace nó chơi đc có sd thôi.

vanninhthuan119

Well-Known Member

mượt mà hơn nó xưa rồi bác ơi, để mặc định đi. mặc định bằng xbmc nó chơi đc cả full hd chứ ace nó chơi đc có sd thôi.

Đúng như bác nói, cứ chơi bằng XBMC ngon hơn

viettoanhp

Well-Known Member

Sao vào p2p mỗi lần nó lại bắt down lại acestream nhỉ, đang đứt cáp down lại lâu quá, anh em cho hỏi cách tắt cái này với chứ lần nào vào cũng phải download lại acestream thì chết mệt

12345qazw

Member

Sao vào p2p mỗi lần nó lại bắt down lại acestream nhỉ, đang đứt cáp down lại lâu quá, anh em cho hỏi cách tắt cái này với chứ lần nào vào cũng phải download lại acestream thì chết mệt

add của bác có vấn đề rồi.gỡ ra cài lại hay xóa dữ liệu xbmc đi rồi cài lại từ đầu nhé, p2p đứt cáp những vẫn chả ảnh hưởng gì, vẫn xem bét nhè luôn

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

add của bác có vấn đề rồi.gỡ ra cài lại hay xóa dữ liệu xbmc đi rồi cài lại từ đầu nhé, p2p đứt cáp những vẫn chả ảnh hưởng gì, vẫn xem bét nhè luôn

bác dùng mạng gì thế,em thì cáp quang vnpt ace coi lag lắm,sopcast thì vẫn vô tư

viettoanhp

Well-Known Member

các bác cho em hỏi sopcast có phần mềm cài riêng trên android đúng ko. Dùng cái này ok chứ, mạng fpt 8mb có xem được link tầm 1000 đến 1500 kb ko ạ ?

saigonboy_92

Active Member

các bác cho em hỏi sopcast có phần mềm cài riêng trên android đúng ko. Dùng cái này ok chứ, mạng fpt 8mb có xem được link tầm 1000 đến 1500 kb ko ạ ?

8mb thì xem arenavison ace là ổn rồi,còn sop thì 2000 nuột khỏi phải lo

12345qazw

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: P2P-Streams Video addon for XBMC , trình xem bóng đá và các môn thể thao tốt nhất hiện nay .

bác dùng mạng gì thế,em thì cáp quang vnpt ace coi lag lắm,sopcast thì vẫn vô tư

em vnpt này, cáp có 10mb thôi. em chiến ngon kênh nga 1080. torrent thì max speed luôn. youtube vs gmail ầm ầm, nhưng tối dow host mf thì mệt nghỉ,

Bên trên