PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

anh lahabentin chỉ em cách chạy thanh cuộn gì đó với,chạy thanh cuộn để không còn thấy mấy điểm bị burn-in phải hông anh ???

---------- Post added at 11:29:38 PM ---------- Previous post was at 11:29:08 PM ----------
Trên remote bạn bấm Menu, chọn Hình Ảnh... Bấm OK... Chọn Cài Đặt Nâng Cao... Bấm OK... Chọn Thanh Cuộn... Bấm OK. Chức năng cuộn hình chống Burn-in sẽ khởi chạy (những mảng trắng đen chạy ngang màn hình). Chạy trong thời gian bao lâu là tuỳ bạn, tôi thường cho chạy khoảng 5 phút, một tháng một lần. Không cần nhiều.

enzogtvt

Member
Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

@lahabentin : nghe bác tán con này hay quá mà e mò khắp HN không nơi nào bán model 55-60 inch. 50" e thấy vẫn hơi nhỏ.

lahabentin

Well-Known Member

@lahabentin : nghe bác tán con này hay quá mà e mò khắp HN không nơi nào bán model 55-60 inch. 50" e thấy vẫn hơi nhỏ.
Tương lai thế nào mình chưa rõ, hiện tại dòng này chỉ có 50" thôi bạn!

Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Tương lai thế nào mình chưa rõ, hiện tại dòng này chỉ có 50" thôi bạn!

em thấy ở pico đang bán em 60 nhé nhưng giá hơi cao. do em ngắm cùng 2 em 1 lúc lên thấy dòng ST tối và ko đẹp, còn VT thì quá đẹp, em tự nhủ nếu mua thêm $ mua dòng VT. em thấy nhiu người nói dòng ST ko kém VT là bao nhưng em thấy là nhầm. hơn rất nhiu nhé. con 60' dòng ST này nóng lắm em đứng mà toát mồ hôi luôn, bác nào muốn xem qua pico nhé

jokkoo

Hiện Sharp 60LE630 đang giảm gái dưới 35 triệu. Các bạn thấy em nó như thế nào? Cám ơn@@

lahabentin

Well-Known Member

em thấy ở pico đang bán em 60 nhé nhưng giá hơi cao. do em ngắm cùng 2 em 1 lúc lên thấy dòng ST tối và ko đẹp, còn VT thì quá đẹp, em tự nhủ nếu mua thêm $ mua dòng VT. em thấy nhiu người nói dòng ST ko kém VT là bao nhưng em thấy là nhầm. hơn rất nhiu nhé. con 60' dòng ST này nóng lắm em đứng mà toát mồ hôi luôn, bác nào muốn xem qua pico nhé
Chính xác bác ạ! Dòng VT50 là cực đỉnh rồi. Có tiền như bác thì mình đã làm con 65VT50 tích tắc trong vòng một nốt nhạc! Không chút đắn đo.

Hiện Sharp 60LE630 đang giảm gái dưới 35 triệu. Các bạn thấy em nó như thế nào? Cám ơn@@
Cái giá quá tốt cho màn 60"! Quất đi bác, chần chờ gì nữa!

jokkoo

Hiện này ở Tp. HCm giá rẻ nhất của 60LE630 là 34.4 triệu, trong khi đó ở Hà Nội là 29.9 triệu. Nên mình định đợi tí nữa , hy vọng sẽ mua được giá tốt hơn tại Tp. HCm.

anhpsp

mình cũng mới quất một em ST50. Cái gi cũng tốt mỗi tội xem phim bằng ổ cứng gắn ngoài không hiển thị được phụ đề kèm theo, gọi lên TT Pana cũng chả biết gì hết, đau hết cả não. Còn vấn đề nóng phải đứng gần sát mới thấy chứ ngồi xa 3m thì vô tư đi.

mình cũng mới quất một em ST50. Cái gi cũng tốt mỗi tội xem phim bằng ổ cứng gắn ngoài không hiển thị được phụ đề kèm theo, gọi lên TT Pana cũng chả biết gì hết, đau hết cả não. Còn vấn đề nóng phải đứng gần sát mới thấy chứ ngồi xa 3m thì vô tư đi.

Đừng trông chờ vào cái tính năng đó trên tivi bác ạ, cứ làm cái HD Player xem cho nó ngon lành!

azdinbu

Active Member

Trên remote bạn bấm Menu, chọn Hình Ảnh... Bấm OK... Chọn Cài Đặt Nâng Cao... Bấm OK... Chọn Thanh Cuộn... Bấm OK. Chức năng cuộn hình chống Burn-in sẽ khởi chạy (những mảng trắng đen chạy ngang màn hình). Chạy trong thời gian bao lâu là tuỳ bạn, tôi thường cho chạy khoảng 5 phút, một tháng một lần. Không cần nhiều.

Bác ui,nếu mình xem phim liên tục mà phim đó có 2 lằn đen trên dưới hoài vậy có bị cháy hình không bác!?

BigM

mình thấy lỗi 2 lằn đen là chuyên rất hay xảy ra...nên riết cũng chẳng quan tâm lắm

tomb90

Member

Bác ui,nếu mình xem phim liên tục mà phim đó có 2 lằn đen trên dưới hoài vậy có bị cháy hình không bác!?

Cứ vô tư đi Bác, em xài Plasma đến nay đã 3 năm 8 tháng rồi mà có thấy gì đâu. Đến logo màu trắng của mấy kênh truyền hình còn không thấy nữa là.

fallengt

Chán con này ở điểm những thiết lập hình ảnh để tùy chỉnh lại quá hạn chế ( nghe nói ).
Nhân tiện mấy bác cho hỏi em này này ở mục picture, có cái phần nào gọi là "Color Management" để có thể chỉnh lại màu sắc của 3 màu cơ bản Đỏ, Xanh, Xanh Lá không ?

Ở VN có bán dòng VT50 50" ko nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

lahabentin

Well-Known Member

Chán con này ở điểm những thiết lập hình ảnh để tùy chỉnh lại quá hạn chế ( nghe nói ).
Nhân tiện mấy bác cho hỏi em này này ở mục picture, có cái phần nào gọi là "Color Management" để có thể chỉnh lại màu sắc của 3 màu cơ bản Đỏ, Xanh, Xanh Lá không ?

Ở VN có bán dòng VT50 50" ko nhỉ?
Bác muốn chỉnh gì ở con này nữa? Lại " NGHE NÓI ". Phần setup hình ảnh, tôi cũng đã ghi rõ ở trên rồi, các bác bác cứ tham khảo theo đó mà cân chỉnh, đảm bảo em nó long lanh không thua gì LED đâu. Còn cái Color Management có tới 6 thanh chỉnh:
- Tăng thêm Đỏ
- Tăng thêm Xanh lá
- Tăng thêm xanh Lục
- Màu nền Đỏ
- Màu nền Xanh Lá
- Màu nền Xanh lục
Ngoài ra còn cho chỉnh Gamma, chọn tông màu nền, chọn tông màu từng kênh (Nếu xem TH)
Tôi nghĩ bao nhiêu đó đã quá đủ rồi phải không bác? Ngoại trừ trường hợp bác là tay Pro về hình ảnh: Nhiếp ảnh gia, Nhà dựng phim hay Designer... thì chịu thôi! À, mà nếu bác làm những nghề Pro như vậy thì chắc chắn bác sẽ không "Chán con này..." đâu.

enzogtvt

Member

Pico nó không buồn bán plasma hay là web bán hàng của nó lập đại ra cho có hay sao mà em xem trên web chả thấy cập nhật các mẫu plasma mới PLASMA 3D
Để lúc nào rảnh e lượn qua Pico xem thử.

fallengt

Bác muốn chỉnh gì ở con này nữa? Lại " NGHE NÓI ". Phần setup hình ảnh, tôi cũng đã ghi rõ ở trên rồi, các bác bác cứ tham khảo theo đó mà cân chỉnh, đảm bảo em nó long lanh không thua gì LED đâu. Còn cái Color Management có tới 6 thanh chỉnh:
- Tăng thêm Đỏ
- Tăng thêm Xanh lá
- Tăng thêm xanh Lục
- Màu nền Đỏ
- Màu nền Xanh Lá
- Màu nền Xanh lục
Ngoài ra còn cho chỉnh Gamma, chọn tông màu nền, chọn tông màu từng kênh (Nếu xem TH)
Tôi nghĩ bao nhiêu đó đã quá đủ rồi phải không bác? Ngoại trừ trường hợp bác là tay Pro về hình ảnh: Nhiếp ảnh gia, Nhà dựng phim hay Designer... thì chịu thôi! À, mà nếu bác làm những nghề Pro như vậy thì chắc chắn bác sẽ không "Chán con này..." đâu.
Như thế là ít quá so với LG hay Samsung, tuy nhiên con này vẫn là 1 con đáng tiền mua. Điều mình quan tâm bây giờ là nó có khả năng tinh chỉnh nhiều hay không thôi. Hiện thời chưa rảnh để ra STDM xem trực tiếp nhưng nếu ai đang có con này thì cho hỏi.
Đây là menu ( lấy từ model ST50 euro, model US thì hình như không có phần này):
displayimage.php

Phần quan trọng là Color Management bạn xem hộ nó có bao nhiêu thanh điều khiển và tên ra sao, làm phiền bạn ghi ra tên tiếng ANH dùm mình tại ViệT Hoá từ hơi khó hiểu, nếu chụp đc hình thì tốt quá. Cám ơn nhiều

Re: Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Như thế là ít quá so với LG hay Samsung

Phần quan trọng là Color Management bạn xem hộ nó có bao nhiêu thanh điều khiển và tên ra sao, làm phiền bạn ghi ra tên tiếng ANH dùm mình tại ViệT Hoá từ hơi khó hiểu, nếu chụp đc hình thì tốt quá. Cám ơn nhiều

Bác có biết phần Color Mângement dùng để chỉnh gì không ? Nó chỉnh trực tiếp lên hệ màu RGB ...

Em cũng chưa từng thấy con HDTV trung cấp nào LG và SamSung nào cho chỉnh trực tiếp lên hệ màu RGB hết , ngoài ra : với những thiết lập cơ bản có sẵn được nhà sản xuất áp dung và người sử dụng có thể tăng giảm lên 1 tý là quá đủ rồi . Liệt kê ra thì có như sau :

1 / chuẩn

2/ phim ảnh

3/ sốn động

4/ games

5 / THX

Cả 5 cái này bác đều có thể chỉnh lại theo sở thích cá nhân

Và ở 1 số các dòng sản phẩm của Panasonic có thiết lập canh chỉnh màu sắc ( RGB : Tuy nhiên phần này tốt nhất đừng đụng vào , vì mất thời gian :D ) .

À bác gì ơi : SamSung làm gì có cái HDTV nào được chứng nhận THX đâu mà bác cứ " nghe nói "

Chả biết bác cần chỉnh nhiều tông màu và trực tiếp vô hệ màu RGB để làm gì nữa ? Dùng làm đồ họa chăng ? :D

Lưu ý : Nếu 1 cái màn hình dùng làm đồ họa thì không xem phim đẹp :D.

P/s : Mà sao có nhiều bác mua tivi về không chịu đọc sách hướng dẫn nhỉ ? Điều cơ bản và quan trọng nhất là đọc sách hướng dẫn sử dụng

fallengt

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: PANASONIC PLASMA TH-P50ST50V: Thỏa mãn niềm đam mê!

Bác có biết phần Color Mângement dùng để chỉnh gì không ? Nó chỉnh trực tiếp lên hệ màu RGB ...

Em cũng chưa từng thấy con HDTV trung cấp nào LG và SamSung nào cho chỉnh trực tiếp lên hệ màu RGB hết , ngoài ra : với những thiết lập cơ bản có sẵn được nhà sản xuất áp dung và người sử dụng có thể tăng giảm lên 1 tý là quá đủ rồi . Liệt kê ra thì có như sau :

1 / chuẩn

2/ phim ảnh

3/ sốn động

4/ games

5 / THX

Cả 5 cái này bác đều có thể chỉnh lại theo sở thích cá nhân

Và ở 1 số các dòng sản phẩm của Panasonic có thiết lập canh chỉnh màu sắc ( RGB : Tuy nhiên phần này tốt nhất đừng đụng vào , vì mất thời gian :D ) .

À bác gì ơi : SamSung làm gì có cái HDTV nào được chứng nhận THX đâu mà bác cứ " nghe nói "

Chả biết bác cần chỉnh nhiều tông màu và trực tiếp vô hệ màu RGB để làm gì nữa ? Dùng làm đồ họa chăng ? :D

Lưu ý : Nếu 1 cái màn hình dùng làm đồ họa thì không xem phim đẹp :D.

P/s : Mà sao có nhiều bác mua tivi về không chịu đọc sách hướng dẫn nhỉ ? Điều cơ bản và quan trọng nhất là đọc sách hướng dẫn sử dụng

Mình hoàn toàn hiểu mấy cái đó dùng để làm gì, nhà có 2 máy đo màu cho màn hình LCD/Plasma nên chuyện đó bạn yên tâm.
Vấn đề ở đây là chưa mua + chưa có thời gian rảnh để ra STDM :|, nên mới đang nhờ vả để tham khảo 1 lần trước khi quyết định :D.

Mà nói chứ mấy model tầm trung, bình dân của LG/Samsung là họ đã cho khá nhiều phần tinh chỉnh màu sắc rồi (mấy cái bạn ghi ở trên chỉ là mức preset chỉnh sẵn của NSX). Panasonic thì model cao cấp như VT50 mới đầy đủ, chẳng hiểu sao Pana lại làm như vậy.

Bên trên