Phần mềm tạo phụ đề 3D dạng ass

laumam

Well-Known Member
Ðề: Phần mềm tạo phụ đề 3D dạng ass

Đã có soft của Taiwan tạo phụ đề SRT 3D rồi bạn, hôm nào rảnh mình sẽ up lên cho bạn nghiên cứu và phát triển thêm , mình đã dùng soft này tạo File SRT 3D ,thử nghiệm thì thấy rằng :
Với HDP và Play trực tiếp Trên TV3D thì ko được , 2 Thiết bị này ko hiểu nên chỉ cho ra Srt bình thường (2D)
Với soft xem phim , chỉ có MPC là play được SRT 3D này , còn lại các soft khác : VLC , WMP, TMT 5 , powerDVD và Stereoscopic thì củng play như srt bình thường (2D)
Mình sẽ up lên soft này cho bạn , bạn hãy phát triển nó thì hay hơn là ASS

nhưng mà sub srt thì ko cho scale hay chỉnh font thì làm sao cho sub nó cao lên hay ngắn đi đc vậy bác? :(

laumam

Well-Known Member

soft này có đầy đủ chức năng bạn ah, tạo ra srt 3D dạng SBS và OU luôn , cho phép chỉnh font và độ sâu và nổi từ -1 dến +6 , nó dùng hàm {\fscy50\ để scale như bạn nói đó , mình ko rành lắm

nếu cái 3d srt nó đã ko thông dụng như thế thì em nghĩ cũng chả nên nghiên cứu làm gì. chủ yếu bây h là tìm cách làm phụ đề 3d cho cái hdplayer nó đọc đc thôi.
lúc nào bác rảnh bác test hộ em cái clip ở trên = hdplayer xem phụ đề nó đã hiện sang 2 bên chưa, chữ đã bẹp lại chưa với.

bitben

Member

Không biết mình bị lỗi gì của phần mềm này. Mình làm được mấy cái phụ đề nổi rồi. Nhưng tới bộ phim Ma Tốc Độ 2. http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/382734-hanh-dong-1link-ghost-rider-spirit.html của bạn xemaydinh thì khi mình chuyển đổi thì chỉ chuyển được vài phút đầu tiên thôi. Tìm thêm mấy cái sub nữa thì cũng bị tình hình giống vậy. Có ai biết vấn đề này không. Chỉ dùm mình với.

cám ơn bạn đã góp ý. mình đã tìm ra lỗi rồi và sẽ nghiên cứu khắc phục. :D

kien18384

Member

mình dùng phần mềm của bạn convert nhưng trong 1 sub thỉnh thoảng vẫn có đoạn bị lỗi chữ chồng lên nhau, để chế độ nổi hay bình thường đều bị như thế, giảm kích thước font vẫn bị.

hnhp

Well-Known Member

Phần mềm hay quá, hai hôm nay đang loaybhoay với phụ đề 3d
Để tối về thử xem nào

THANKS

Connor

Well-Known Member

Rất cảm ơn bác đã dành thời gian viết phần mềm hữu ích này. Cơ mà sao bao nhiêu người dùng mà ít người thank vậy nhỉ?

cubu3

Soft rất hữu ích . Ths bác nhìu nha chủ thớt chụt chụt :-bd

tham_tu

pác cho hỏi seo cái phụ đề convert xem bằng usb của tivi nó hiện ra mấy ký tự {\pos(475,1060)} trước phụ đề, có cách nào khác phục không pác

thanhson2183

Đã down, tối về test thử, cảm ơn bạn đã chia sẻ

pác cho hỏi seo cái phụ đề convert xem bằng usb của tivi nó hiện ra mấy ký tự {\pos(475,1060)} trước phụ đề, có cách nào khác phục không pác

cái này chỉ xài đc cho PC với đầu Popcorn Hour thôi bác, chứ xem trực tiếp trên TV ko đc đâu :|

Bên trên