Phát ngôn sốc của 1 đạo diễn: 'Đừng dại đi tôn thờ nhạc Trịnh'

HDdream

Member
Ðề: Phát ngôn sốc của 1 đạo diễn: 'Đừng dại đi tôn thờ nhạc Trịnh'

Không biết nói gì trước 1 thằng đạo diễn ngu! Nhạc Trịnh không phải là cái để cho thằng ngu ấy bàn luận. Giả sử em là phóng viên thì em đập ngay cái dép vào mặt nó rồi ý.

mapuja

Well-Known Member

Giả sử không có nhạc Trịnh?
Giờ ta kệ coi như không có đạo diễn sẽ nổi danh kia, giả sử chưa hề có nhạc Trịnh ở xứ Nam này thì:
-Trong ngôn ngữ Việt đã chẳng có thành ngữ "xưa rồi Diễm", vậy thay câu đó bằng câu gì đây?
-Trong các buổi sinh họat cộng đồng hay đón tiếp đoàn thể mang tính quốc tế...đã không có bài "Nối vòng tay lớn", chả nhẽ lúc nào cũng hát "Như có Bác trong ngày vui đại thắng"?Vậy thay bằng bài gì đây?
-Lúc cô ghệ vui vẻ nhảy lên đệm sau hay ghế cạnh ta, thay cho câu hỏi "Đi về đâu hỡi em"? là câu gì đây?
-...
Các bạn thử viết tiếp, mình bận rồi tranh thủ vậy thôi :D

phuc_1991

Well-Known Member

cả một đời cống hiến cho nghệ thuật rồi cuối cùng TCS cũng không tránh khỏi cái quy luật của tạo hóa "Cát Bụi"!, vậy mà bây h có thằng lại bào nhạc của ông làm ảnh hưởng đến đầu óc con người thế này, thế kia. Em nhớ mặt thằng này rồi các bác ah :))

biennguyen75

Well-Known Member

Giả sử không có nhạc Trịnh?
Giờ ta kệ coi như không có đạo diễn sẽ nổi danh kia, giả sử chưa hề có nhạc Trịnh ở xứ Nam này thì:
-Trong ngôn ngữ Việt đã chẳng có thành ngữ "xưa rồi Diễm", vậy thay câu đó bằng câu gì đây?
-Trong các buổi sinh họat cộng đồng hay đón tiếp đoàn thể mang tính quốc tế...đã không có bài "Nối vòng tay lớn", chả nhẽ lúc nào cũng hát "Như có Bác trong ngày vui đại thắng"?Vậy thay bằng bài gì đây?
-Lúc cô ghệ vui vẻ nhảy lên đệm sau hay ghế cạnh ta, thay cho câu hỏi "Đi về đâu hỡi em"? là câu gì đây?
-...
Các bạn thử viết tiếp, mình bận rồi tranh thủ vậy thôi :D

Mình tiếp nhé, và Nhật Bản sẽ tiếc nuối vì không được thưởng thức những ca khúc da vàng của TCS, và cuốn Từ điển Bách khoa của Pháp sẽ không có tên TCS như ngày nay ;)

leesang

Well-Known Member

Cho dù nhạc Trịnh khó nghe cỡ nào (vì không đúng gu nhạc của mình) nhưng vẫn có không dưới 20 bài mình nghe rất hay. với cỡ hơn 20 bài hay cho 1 nhạc sĩ vậy có đủ gọi là ông lớn chưa hả ông nhỏ. May là mình kg thích nghe bác Trịnh lắm mà còn đc cỡ nhiêu đó. Còn mấy người thích thì là bao nhiêu chắc kể không hết đâu.

Thằng cu này chắc mới trốn trong nhiệt đới ra nè=))

ngaophong

Nói túm lại là theo anh này nghe nhạc Trịnh phải có bản lĩnh chính trị vững vàng ko dễ bị sa vào ma đạo:-w

rycream

Nhạc sĩ Trịnh Công Sơn biết cách sử dụng và giàn trận những từ ngữ rất hay và độc để gợi lên một hình ảnh nào đó. "Ngoài hiên mưa rơi rơi, ôm ấp giùm ta nhé..."
" ....Tuổi nào ghi dấu chân chim qua trời..."
vv.

minhmapseven

Nhin mat thang dao dien nay hinh nhu giong bi TUNG TUNG!

anhtuanngoc

Well-Known Member

Không biết nói gì trước 1 thằng đạo diễn ngu! Nhạc Trịnh không phải là cái để cho thằng ngu ấy bàn luận. Giả sử em là phóng viên thì em đập ngay cái dép vào mặt nó rồi ý.
Ầy! Bác đừng nóng vội vậy chứ? Hạ hỏa đi cái

iPhoenix

Member

Có ca sỹ nào thành danh 10 năm qua thôi mà chưa 1 lần hát nhạc Trịnh?

amithu

Dân gian có câu : " Đàn gãy Tai Trâu", mà tai Trâu ko hiểu nhạc lắm, các Bác bỏ qua cho ông đạo viễn này đi nhé!!!

thien my

Well-Known Member

em bắt đầu thấy thích bác ĐQAK rồi :))

trangchodom

Well-Known Member

sao các bác lại đi trách ông đạo diển này. Ông ta nghề là quay phim mà, dĩ nhiên khi bình luận về âm nhạc thì chuyện nhận định sai là bình thường mà. Người ta nắm thằng có tóc chứ ai đi nắm thằng trọc đầu đâu cac bác. :)

cũng không nghe nhạc Trịnh bao giờ,phim Việ Nam càng không.Nhưng lên báo để phê phán 1 danh nhân văn hóa của dân tộc như bác này thì cũng xứng đáng ăn gạch thật :D

Đạo diễn này phát biểu quá lung tung , đây xem như một hành động thiếu văn hóa.
Trình độ chỉ có hạn,nên làm phim có ai xem đâu,có thể mọi người biết đến tên này vì phát biểu lung tung chứ không phải là tên một đạo diễn

loiruot

Well-Known Member
Re: Ðề: Phát ngôn sốc của 1 đạo diễn: 'Đừng dại đi tôn thờ nhạc Trịnh'

Đạo diễn này phát biểu quá lung tung , đây xem như một hành động thiếu văn hóa.
Trình độ chỉ có hạn,nên làm phim có ai xem đâu,có thể mọi người biết đến tên này vì phát biểu lung tung chứ không phải là tên một đạo diễn

Bác này Trình độ chỉ có hạn-Lựu đạn có thừa!!!8-}

Let it be

Thuiwcj ra mỗi người có cảm nhận riêng của mình về một dòng nhạc, loại nhạc nhất định. Không phải ai cũng thích nhạc Trịnh thậm chí có người còn ghét là đằng khác nhưng những người đó không nói ra, không chê bởi họ cảm phục trước một tài năng lớn như TCS (diều mà không ai có thể chối bỏ).
Còn trường hợp ông đạo diễn nãy, có thể không thích nhạc Trịnh và cũng có thể là muốn tạo Scandal để nổi tiếng, sau bài này thì sẽ nhiều người biết ông ta, và một ngày đẹp trời nào đó Phim của ông ta đc công chieeufus se mời nhiều sao đến thạm dự, trong đo có cả những người tên tuổi gắn bó với Nhạc Trịnh.

lovemyta

Đạo diễn không điên không làm được nghệ thuật, quan điểm cá nhân thôi mà

Em thấy Cát bụi rất hay

binh monaco

nhạc thì vẫn là nhạc ,nhạc sĩ cũng là con người ,1 bài viết ra đều theo tâm trạng ,suy nghỉ của họ vào thời điểm đó,lúc vui lúc buồn người nghe cũng vậy thôi, kg ở rừng kg là 1 phần của chiến tranh thì sao cảm dc cái khổ của những bài nhạc lính ,cái buồn khổ khi tan nhà nát cữa khi bị pháo kích trong đại bác ru đêm,sự vô thường của âm nhạc cũng là vô thường của con người thôi. thử hỏi ai đã vào thời TNXP mà kg thích em nông trường a biên giới,dù có người bào Trịnh công Sơn đã hết thời mới viết như vậy!!

Bên trên