Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

lengockhanhi

Film critic
Ðề: Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

LOTR bản gốc đã dài lắm rồi, bây giờ còn extend nữa chắc xem mấy ngày mới hết.

Uhm, vả lại info của bản CHD nói là không có sub, nhưng trong phim có rất nhiều đoạn không phải tiếng anh, à há ? Cảnh giác thôi. Chớ nên hấp tấp down mấy bản này về

Chờ Bluray ISO tải về thử xem sao

Chờ cả pack. Down cho nó sướng
Hàng CHD 75Gb ở trên là 1080 nha.

huyxnguyen

Well-Known Member

Xin các bác cho hỏi: LOTR bản mới này khác gì so với các bản cũ đã post trên 4rum ạ? Các bản cũ mình cũng thấy ghi là Bluray mà, chẳng lẽ là upscale??? Vậy bản mới chỉ là extended (có thêm 1 số cảnh quay) thôi, chứ còn chất lượng thì không khác phải không?

opteron

Member

adjustment bureau xuất hiện đồng thời ở các tracker của sinners chờ hàng ngon hơn là kéo

lengockhanhi

Film critic

Cuối tuần rồi, Nhi gửi đến các bạn danh sách những phim hay nhất phát hành trong tuần vừa qua để các bạn có lựa chọn tốt nhất cho buổi tối xem phim của mình.

1. Phim hành động hay nhất: Bộ 3 Lord of the Ring (bản Extended)

2. Phim hài hay nhất: A fish called Wanda

3. Phim Thriller hay nhất:
Unknown

4. Phim tình cảm hay nhất:
Adjustment Bureau

5. Phim Drama hay nhất:
Even the Rain

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thekop

Active Member

Gần đây,mình thấy phim "The Company men" rất thú vị sao không thấy ai nhắc đến phim này nhỉ? một phim xuất hiện đúng vào thời kỳ kinh tế thế giới đang lao đao..

titani

Active Member

Gần đây,mình thấy phim "The Company men" rất thú vị sao không thấy ai nhắc đến phim này nhỉ? một phim xuất hiện đúng vào thời kỳ kinh tế thế giới đang lao đao..

Mình vừa coi hôm qua xong. Phim hay, có nhiều nhân vật, nhiều "mảnh đời", nhiều cách giải quyết khi khủng hoảng xảy ra, cái đoạn đắt nhất là lúc anh Walkers nói câu "I need to look successful" :)

natuan13

bạn ơi! cho mình hỏi làm thế nào để tải được mấy phim HD ở trên vậy?bạn có thể chỉ cái link cho mình không?! Thanks bạn trước ngen

hoangtrinhag

Thêm phim hay không thể bỏ qua trong tháng này.

Paul.2011.EXTENDED.720p.BluRay.X264-AVCHD Hài hước.

Sinners.and.Saints.2010.720p.BluRay.x264-SAiMORNY Hành động.

The.Eagle.2011.UNRATED.720p.BluRay.X264-AMIABLE Phim dã sử (Bản Bluray sịn chứ không phải của Nga ngố)

lengockhanhi

Film critic

Sắp tới bản tin phim HD của Nhi sẽ có 1 vài thay đổi quan trọng:

Tình hình là những bài điểm phim, dự báo phim HD của Nhi bị copy đăng tải một cách tùy tiện trên nhiều website khác, trong đó có chỗ ghi rõ xuất xứ là HDVN, nhưng có khi không nói gì cả và tự nhận đó là bài viết của mình, nhất là tại các forum.

Từ nay những bản tin về phim HD của Nhi sẽ không trình bày dạng văn bản nữa. Nhi sẽ tạo ra 1 file PDF có hình thức 1 tờ báo, và trên tờ báo đó có mang logo của HDVN, tên Nhi.

Nhi sẽ cung cấp link để tải file PDF này về.

Như vậy chất lượng thông tin sẽ hay hơn, đẹp hơn, và bảo vệ được bản quyền của HDVN.

Xin các bạn thông cảm.

dqtsf

Thanks Nhi về những bài review đáng giá.

Tình hình là hiện nay có 2 bản LOTR. Một của CHD và một của HDChina. Bản CHD có bitrate cao hơn nhưng phần 2 và 3 bị lỗi resolution (1904x768 thay vì 1920x800). Do dung lượng bản nào cũng khũng nên mình đang phân vân ko biết chọn cái nào, chắc đợi Wiki hay Eureka hoặc full bluray luôn quá. Bạn nào down rồi xin cho vài nhận xét về chất lượng

conghieu1978

Moderator

Sắp tới bản tin phim HD của Nhi sẽ có 1 vài thay đổi quan trọng:

Tình hình là những bài điểm phim, dự báo phim HD của Nhi bị copy đăng tải một cách tùy tiện trên nhiều website khác, trong đó có chỗ ghi rõ xuất xứ là HDVN, nhưng có khi không nói gì cả và tự nhận đó là bài viết của mình, nhất là tại các forum.

Từ nay những bản tin về phim HD của Nhi sẽ không trình bày dạng văn bản nữa. Nhi sẽ tạo ra 1 file PDF có hình thức 1 tờ báo, và trên tờ báo đó có mang logo của HDVN, tên Nhi.

Nhi sẽ cung cấp link để tải file PDF này về.

Như vậy chất lượng thông tin sẽ hay hơn, đẹp hơn, và bảo vệ được bản quyền của HDVN.

Xin các bạn thông cảm.
Lao tâm khổ tứ để có 1 bài viết chất lượng nhưng bị coppy mà không hỏi ý kiến hoặc không ghi rõ nguồn thì thật đáng buồn. đây là thực trạng chung của dân Việt mình. vào trang web nào cũng thấy có rất nhiều bài viết giống nhau vì coppy và past. Tui thấy HDvietnam hay tinhte.vn là có điểm khác biệt vì không có thực trạng này. Đây là điểm khác biệt mà không 1 diễn đàn nào có được. Mong bạn có nhiều bài viết hay, nhưng bạn cứ viết trên diễn đàn HDvietnam để diễn đàn mình luôn giữ được phong cách đó.

Mình cũng đồng ý là bạn Nhi nên làm thành file ảnh, có watermark của HDvietnam và chữ ký hoặc tên Nhi. Như vậy thì may ra hạn chế được việc copy rồi nhận bừa.

Bên trên