Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

tangle

Member
Ðề: Phim ảnh HD: Xem gì trong tháng sáu ?

Limitless, Hanna, priest, Quan Vân trường... toàn là hàng fake không đó bạn ơi

Thôi dành thời gian lấy 6 cái dĩa Bluray Mux Lord of the Ring về đi, cho đỡ buồn, down hết cũng mất mấy ngày đó bạn.

Vậy cho mình hỏi sao biết được là hàng fake hay không? Cái này mình gà lắm. :)

J4yJ4ckj3

Member

Vậy cho mình hỏi sao biết được là hàng fake hay không? Cái này mình gà lắm. :)

Film mới thì cứ thấy CHD mà down, bây giờ CHD thường ra film sớm nhất chất lượng cũng tạm nói chung nóng hổi và ngon :D

lengockhanhi

Film critic

Trong mấy ngày qua có nhiều phim mới xuất hiện, Nhi báo tin cho các bạn biết

Xác nhận ra bản HD chính thức: Sucker Punch
Bộ Superman toàn tập đã ra bản HD 1080p
Phim hài trung quốc : Let the bullets fly, bản HD 1080p

Những phim sau là fake: Limitless, Hanna, priest, Quan Vân trường, Source code. Không nên tải.

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Từ sau phim Hanna, Nhi quyết định sẽ không đưa ra bất cứ ý kiến nào nữa về những phim mình đã xem.

Lẽ ra với chức danh Films critic, Nhi phải là người cho nhiều ý kiến phê bình nhất về phim, nhưng trên đời này không có gì là hoàn toàn đúng, và không bao giờ không có mâu thuẫn ý kiến. Tranh cãi là không tránh được. Nhi không muốn tranh cãi nhiều về giá trị những bộ phim nữa. Đối với Nhi, khi một khán giả xem phim thấy hay, dù bộ phim đó chưa thực sự có giá trị, thì khán giả đó vẫn nhận được niềm vui, Nhi không có lí do gì lại dập tắt niềm vui của họ. Ngược lại, nếu một khán giả thấy phim dở, dù đó là lỗi của bộ phim hay của khán giả chưa cảm nhận hết cái hay của phim, thì chính bản thân họ cũng đã bị thiệt hại rồi, mất thời gian, ức chế tâm lý, buồn bực, Nhi thấy thương cho họ nữa là đằng khác, không có lí do gì Nhi lại dùng tiếng nói và quan điểm của mình để chuốc thêm bực bội trong lòng họ.

Không gì tệ hơn khi 1 người Mod phải dùng quyền của mình, ví dụ xóa bài, để bảo vệ cho ý kiến mà mình cho là đúng, đó là tình thế khó khăn mà Nhi và anh PL phải bị kẹt vào. Cách duy nhất là Khả Nhi sẽ im lặng.

Nhi xin lỗi anh poly và các bạn vì Nhi thực sự quá mệt mỏi rồi. Ngay cả những phim mới như Kungfu panda 2 hay Sucker Punch mà Nhi xem và thấy rất cảm động, Nhi cũng kìm nén không nói một lời nào về chúng.

Từ nay Nhi chỉ nói những gì Nhi thấy thực sự cần phải nói, và có ích lợi cho người khác, ví dụ như: đừng cấm đoán trẻ em xem phim. Còn lại Nhi chỉ làm đúng chức năng của một người Mod để giới thiệu và kiểm định phim HD, và duy trì chất lượng của diễn đàn.
Các bạn có thể yên tâm rằng mỗi lời Nhi nói ra, mỗi chữ Nhi viết xuống đều cân nhắc cẩn thận. Ví dụ không phải ngẫu nhiên mà Nhi xếp thứ tự những phim trong tháng 6: Sucker Punch, Unknown, ... cũng như Nhi điểm danh phim hay hàng tuần là những điều Nhi cân nhắc thật kĩ rồi.
Trong các bài Nhi viết, các bạn có thể phủ nhận, phản đối thoải mái những gì Nhi nói, Nhi cũng sẽ không tranh luận với các bạn, không ghét các bạn, thậm chí còn cảm ơn các bạn vì đã dành thời giờ tăng views cho website. Đơn giản vì tranh luận là vô ích, khi Nhi vẫn giữ quan niệm sống của mình và bạn cũng thế. Nhi sẽ không bao giờ thay đổi những gì Nhi nghĩ.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.

Angus_Bert

Film critic

Không phải người đúng bao giờ cũng được ủng hộ nhiều nhất chị Nhi àh, bản thân sự thật thì luôn là sự thật, rồi sẽ có ngày nó được công nhận.

Ở đây thành viên kì cựu comment thì ít mà nhiều thành viên mới comment thì nhiều. Mình thấy HDVietnam không phải là nơi các bạn muốn nói gì thì nói như các diễn đàn khác, là người nói chuyện trong tập thể thì nên biết suy nghĩ và viết ra những lời mà người khác công nhận, viết ko suy nghĩ thì chức tỏ các bạn ko có khả năng suy nghĩ, thế ha.

poly

Banned

Nhi xin lỗi anh poly và các bạn vì Nhi thực sự quá mệt mỏi rồi. Ngay cả những phim mới như Kungfu panda 2 hay Sucker Punch mà Nhi xem và thấy rất cảm động, Nhi cũng kìm nén không nói một lời nào về chúng.

Từ nay Nhi chỉ nói những gì Nhi thấy thực sự cần phải nói, và có ích lợi cho người khác, ví dụ như: đừng cấm đoán trẻ em xem phim. Còn lại Nhi chỉ làm đúng chức năng của một người Mod để giới thiệu và kiểm định phim HD, và duy trì chất lượng của diễn đàn.

ừ nghỉ ngơi 1 thời gian đi,
viết nhiều qúa mà gặp reply châm chọc bực mình lắm
cho forum vắng hoe đi rồi thì sẽ thấy giá trị của những bài review

conheomap

Member

Xác nhận bác Nhi nói đúng.
Hana, Limitless, The Lost Blademan đêu là bản dỏm, âm thanh rất củ chuối.( vì vừa down về coi thử^:)^)
Trong tháng 6 khoái nhất là Paul, coi vui.Tạo hình con Paul rất dễ thương.

lengockhanhi

Film critic

Xác nhận bản full HD chính thức phim Arrietty đã có, nhóm rip Coalgirls cho ra 1 bản rip kích thước nhỏ, khoảng 6,7 GB (phim cũng ngắn, khoảng 80 phút thôi)

Các bạn yêu thích anime sẽ có 1 ngày thật vui.

thich_xem_phim

Active Member

Từ sau phim Hanna, Nhi quyết định sẽ không đưa ra bất cứ ý kiến nào nữa về những phim mình đã xem.

thich_xem_phim says unhappy to this post.

haohanluongson

Active Member

phim này là phim gì sao ko có tên hả các pác, xem phim HQ hay phết đó

anbinhdo

Well-Known Member

Bản Insidious hình như mới ra, kéo xong thấy lướt qua cũng rùng rợn và kinh dị lắm.Các Bác nào thích thể laoij này nên xem !

thanhxuht87

Active Member

Bạn Nhi hãy cứ giữ những cảm xúc của mình sau khi trải nghiệm 1 bộ phim và theo mình nghĩ bạn nên chia sẻ lên diễn đàn, tất nhiên là sẽ có 2 luồng dư luận rồi, nhưng mà kệ đi, đó là cuộc sống mà, bởi mình tin là với những cảm xúc của bạn sẽ có người thực sự đồng cảm và comment lại 1 cách tích cực, ai cũng có nhu cầu chia sẻ và với dân nghiền xinê thì cũng không ngoại lệ đâu, bạn nói ở trên mình nghe mà buồn quá, những bài viết của bạn rất hay và có chiều sâu mà, vào diễn đàn mình không chỉ có 1 mục đích là down phim rồi lặn mất tăm đâu, mình cũng muốn chia sẻ và được chia sẻ những suy nghĩ, cảm xúc về phim ảnh mà, phim ảnh phản ánh cuộc sống thông qua lăng kính, bàn luận phim ảnh cũng như bàn về cuộc sống, về con người thôi, 1 bộ phim mình xem xong thấy hay mà người khác chê dở thì đối với mình nó sẽ vẫn là hay thôi, vì cảm xúc của mình là do mình quyết định chứ, ai cũng có gu riêng mà, chẳng có 1 cái luật nào quy định phim này hay phim kia dở cả, đôi điều chia sẻ, thân

pjah_2004

Member

Source Code chờ mãi thấy mỗi bản Koreahardsub

Lack_DT

Member

khá nhìu film mình đã coi rồi toàn film hay!!!!!!!!! khi đang dowload sucker punch thì đọc bình luận thấy nãnkhông muốn coi. Khi coi thì film khác với các bình luận ôi trời!!!! tí nữa là bỏ qua 1 film hay ^^

vuquyty

Chị Nhi sẽ thay đổi quyết định và vẫn phát biểu như cũ chứ nhể :">?

Em vẫn luôn nghĩ là tranh luận giữa những ng (mô tả thì dài dòng nhưng ngắn gọn gọi chung là..) hiểu biết.. thì ko những làm cho người tranh luận thấy thú vị mà còn mở mang được cho cả các khán giả. Khổ cái em nghĩ là tất nhiên ko phải lúc nào cũng vớ đc người hiểu biết, nhưng hoàn toàn im lặng thì phí, cảm nhận của chị về phim là đáng tham khảo mà chị ko viết thì....ko biết đối chiếu với ai

( trên quan điểm cá nhân là em vẫn thấy Hanna có nhân vật phản diện cứ bị gà mờ nên xem thấy ....cũng ko hay lắm) nói thế để bào chữa là vẫn khác quan điểm chứ ko phải thần tượng mù quáng chị Nh:D

Trước h e ngại phát biểu ở diễn đàn lắm nhỡ có j ko đúng quy định xin phép khi xóa hãy cho e biết lí do để em rút kn :D
Tại sợ ko có review mà đọc.

Mà công nhận là bị í kiến có thể hơi stress, nhưng những đóng góp của mình biết đâu lại xây dựng và làm cho phe bên kia về sau này sẽ xem phim một cách ...đa chiều hơn , so với trước khi tranh cãi với chị Nh :D. Thôi thì mệt tí , the night is darkest before the dawn, (dark knight) .Hồi trước còn có tranh cãi giữa Hoài Thanh với Hải Triều chắc cũng làm hai bên stress lắm í chứ. Nhất là cuối cùng kết quả hình như lại hơi bị tác động bởi chính trị .

Ngày xưa cụ Văn Cao bị coi rẻ xong cũng mất hứng chả buồn sáng tác nữa... kể ra thế cũng hơi ..ko được lì đòn lắm.Thậm chí phải quy định là ng có khả năng cảm thụ thì phải có nhiệm vụ có cảm xúc và thể hiện ra í chứ ( vì có người muỗn cũng chả có cảm xúc mà tuôn ra được). Giấu nghề và ém hàng là việc mấy cụ nghệ nhân rồi trùm võ học Trung Quốc hồi trước toàn làm.( ko kịp nghĩ ví dụ đỡ ...bài xích trung quốc hơn, tại với em ví dụ đấy nó khá tiêu biểu :">)

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình đã xem Limitless - cực hấp dẫn, xem ảo ảo, thế giới có loại thuốc như trong phim thì nghiện hết luôn <:p

vuvankhanhdhhh

Phim Sucher punch xem theo cảm nhận của mình thì không hay. Có thế là mẫu nữ diễn viên chính nhìn đã không có thiện cảm, thế nên càng xem càng thấy chán. Nhưng mình cũng cố xem cho đến phút cuối.

Bên trên