Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

mrdark2511

Ðề: Phim nào bạn xem nhiều lần nhất?

đại chiến robot 1 2 3 (xem nhiều lần , còn lưu dự là khi nào buồn xem tiếp =)))
transporter 123 (xem nhiều lần , còn lưu dự là khi nào buồn xem tiếp =)))
cuộc chiến dưới tháp cổ 1 2 (xem nhiều lần , còn lưu dự là khi nào buồn xem tiếp =)))

leoaug[dir]

sao mọi người lại tính coi nhiều lần làm tiêu chí nhỉ,coi nhiều lần mà mỗi lần lại rút ra 1 điều mới từ bộ phim đó mới thú vỵ chứ,làm hoài 1 công việc và chờ đợi 1 kết quả khác,nhưng nói chung nếu xem để phân tích thì chí ít cũng phải 2 lần

ttn91

Banned

Phim mình coi nhiều lần thường là phim hài. Khi nào buồn buồn coi lại cho đời nó vui hơn một tí. Trong mấy phim hài thì phim nhẹ nhàng, mình coi tới coi lui nhiều nhất là My life in ruins (2009). Cốt truyện bình thường, tình tiết hài nhẹ nhàng nhưng xem hoài không chán!

phangtim

phim mình xem nhiều nhất là phim 3 idiots, forest gump và the shawshank redemption, rất hay và ý nghĩa

ltnt92

Phim mình xem nhiều lần nhất là 2 phim đều của Sean Penn đóng: Mystic River và I am Sam. Hai phim khá trái ngược nhau, trái ngược cả nội dung lẫn vai diễn của Sean Penn trong 2 phim này.

Mystic River: có 2 phần. Cốt truyện khá nặng nề. Sean Penn là một tay anh chị, ông có 2 người bạn thân cùng lớn lên từ nhỏ. Sau đó con gái ông ấy bị cưỡng bức chết. Ông rất giận và cứ nghĩ một trong 2 người bạn mình là thủ phạm. Sau đó mới biết là bị nhầm và còn hé lộ ra quá khứ buồn của người bạn kia. Một bộ phim hơi khó chịu nhưng rất đáng xem.

I am Sam thì Sean Penn thủ vai người cha bị thiểu năng dành quyền nuôi con gái mình. Phim có Dakota Fanning đóng nữa. Sean đóng rất hay và cảm động. Dù xem đi xem lại nhưng lần nào coi mình cũng xúc động.

tronemga

Member

Em thì xem đi xem lại nhiều nhất là Pearl Harbor (2001). Phải nói là khúc Nhật nó oanh tạc hoành tráng thật;)

bangkylam

Hoàn Châu Cách Cách - Tây Du Ký
TV chiếu đi chiếu lại hoài :D

phamhongson

Well-Known Member

Em thì xem nhiều lần nhất là Casablanca. Lần đầu thì không nhớ chính xác nhưng là trước 1975 dady cho xem ở rạp. Hồi còn sinh viên thì xem lại vì thích bài hát trong phim, sau này xem lại vì đam mê lịch sử thích cái đoạn ... đưa tiền cho nhạc công để chơi bài Mác-Xây- e (quốc ca Pháp) thay cho bài chết tiệt gì đó của Đức. Bây giờ thì đem ra chém gió vì là phim siêu kinh điển.

miuxinh89

Member

Shutter Island
legend of the fall
Forest gump
the bedtime stories

xlegolasx

Member

The Dark Knight
Inception
The Prestige
Just like heaven
Australia
The Lord of the ring
back to the future

monoblock

Member

Mình thì không có nhiều thời gian xem lại phim. Chủ yếu phim hoạt hình là hay xem đi xem lại thôi: Robot, Mulan, Chicken Run...

vuductoan123

À lộn, series mình xem nhiều nhất hơn chục lần 1 phim là series châu tinh trì

vuadamlay

Active Member

avatar xem vì tò mò 1 lần rồi thôi.

bb8800

Member

Bố già I
Vô gian đạo I, II