Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

TR0JAN

1 tuần e chỉ đá được nhiều nhất là 3 trận cúp quốc gia và mỗi trận chỉ ghi đc 1 bàn duy nhất. Không có cú đúp hay hát trích gì sất :)

Ngoài ra thì có thể đá thêm 1 hoặc 2 trận C1 trong tuần. Nếu đối thủ chơi cống và thời tiết đẹp thì giải này em có thể ghi 2 bàn ko có gì phải lăn tăn nhưng cũng chỉ dừng lại ở 2 bàn thắng mà thôi. Có thể một bàn sút xa và một bàn e sút nhẹ và sệt :D

Trong tháng đá đc thêm vài trận ngoại hạng nếu có điều kiện :D

E năm nay ngoài 30 rồi nên ko biết phong độ như vậy có được gọi là ổn định không?

Tự dưng ngồi bồi hồi nhớ lại thời zai trẻ em toàn ghi ít nhất mỗi trận từ 3 bàn thắng trở lên thấy mình nể mình quá :D Cái phong độ đó giờ đi đâu mất rồi và tìm lại nó bằng các nào các bác nhỉ? :)

Các bác đá đấm thế nào thì cho em vài ý kiến để e khảo.

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

1 tuần e chỉ đá được nhiều nhất là 3 trận cúp quốc gia và mỗi trận chỉ ghi đc 1 bàn duy nhất. Không có cú đúp hay hát trích gì sất :)

Ngoài ra thì có thể đá thêm 1 hoặc 2 trận C1 trong tuần. Nếu đối thủ chơi cống và thời tiết đẹp thì giải này em có thể ghi 2 bàn ko có gì phải lăn tăn nhưng cũng chỉ dừng lại ở 2 bàn thắng mà thôi. Có thể một bàn sút xa và một bàn e sút nhẹ và sệt :D

E năm nay ngoài 30 rồi nên ko biết phong độ như vậy có được gọi là ổn định không?

Tự dưng ngồi bồi hồi nhớ lại thời zai trẻ em toàn ghi ít nhất mỗi trận từ 3 bàn thắng trở lên thấy mình nể mình quá :D Cái phong độ đó giờ đi đâu mất rồi và tìm lại nó bằng các nào các bác nhỉ? :)

Điều quan trọng theo em nghĩ chẳng phải là bác ghi mấy bàn. Mà quan trọng là đội bạn có tâm phục khẩu phục hay không.
Nhiều ông trai trẻ lâm trận ghi đến 3,4 bàn nhưng đội bạn không tâm phục khẩu phục thì cũng không được đánh giá cao đâu. Ở tầm tuổi U40 nên nghĩ đến chất lượng của cả trận đấu hơn là số lượng bàn thắng ghi được bác ạ.
Mang quân đi đá giao hữu nhiều cũng không phải là 1 điều hay đâu. Đấu với 1 đấu thủ không quan tâm đến thắng thua thì thực sự là chán rồi.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Hay là dạo này bác chưa đạt được "điểm rơi phong độ".

anbinhdo

Well-Known Member

Em hồi trẻ thì đá 1 tuần liên tục, ngày nào cũng đá và đều ghi được 1 bàn vào gôn ( chưa kể tính ra ngoài ) . Em thì không đá Cup C1 hay C2 gì cả , đá sân nhà thôi :D
Lâu lâu vẫn đá giải ngoài hạng khác nhưng thường 2 tuần mới đá , nên về tầm suất đá liên tục. Giờ hơn 30 rồi nên ngày nào cũng dợt nhưng để sút vào gôn thì 1 tuần sút được 3 quả =))
Nên phong độ giảm sút là thường tình, nhưng cái dẻo dai và luyện tập vẫn duy trì được là tốt :))

TR0JAN

Nếu đội bạn ra quân đội hình đẹp thì em chơi cống hiến lắm bác H ạ. Còn đá ở đội quốc gia thì bác biết rồi. Họ trả lương cả năm nên có trận này trận kia
nếu bảo trận nào đá cũng hay và cống hiến đc thì chắc là nổ thôi :D

E đá C1 hoặc ngoại hạng hay giao hữu thì còn tùy vào đội hình, phong độ và giá trị của cầu thủ đội bạn. Nếu ngon lành thì em đá đến hơi thở cuối cùng mới chấp nhận tháo giày :))

Đá với nhau xong là phải nhớ nhau để còn chơi tiếp mặc dù bóng đá ko tránh đc bạo lực :D

TR0JAN

Re: Ðề: Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

Em hồi trẻ thì đá 1 tuần liên tục, ngày nào cũng đá và đều ghi được 1 bàn vào gôn ( chưa kể tính ra ngoài ) . Em thì không đá Cup C1 hay C2 gì cả , đá sân nhà thôi :D

Trẻ thì nói làm gì. Bóng đến chân là sút. Đếm sao hết. Vấn đề là bi giờ cơ :D

Giải C1 và ngoại hạng hay thế bác lại không chơi nhỉ? Chắc bác bị quản chặt quá chứ giề. Cái này là tùy từng hoàn cảnh của từng CLB chứ em nghĩ chả có bác nào tên là ko thích đá C1 hay ngoại hạng đâu :D

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

Nếu đội bạn ra quân đội hình đẹp thì em chơi cống hiến lắm bác H ạ. Còn đá ở đội quốc gia thì bác biết rồi. Họ trả lương cả năm nên có trận này trận kia
nếu bảo trận nào đá cũng hay và cống hiến đc thì chắc là nổ thôi :D

E đá C1 hoặc ngoại hạng hay giao hữu thì còn tùy vào đội hình, phong độ và giá trị của cầu thủ đội bạn. Nếu ngon lành thì em đá đến hơi thở cuối cùng mới chấp nhận tháo giày :))

Đá với nhau xong là phải nhớ nhau để còn chơi tiếp mặc dù bóng đá ko tránh đc bạo lực :D
Càng nghĩ càng thấy cái tài của bác. Từ một vấn đề hết sức khó nói bác lại biết cách lái sang một câu chuyện dễ mở lời hơn. Phục bác thiệt đó

TR0JAN

Re: Ðề: Re: Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

Càng nghĩ càng thấy cái tài của bác. Từ một vấn đề hết sức khó nói bác lại biết cách lái sang một câu chuyện dễ mở lời hơn. Phục bác thiệt đó

E đang nói chuyện bóng bánh đấy bác ạ :)) Gấu nhà em nó lượn như đèn cù nên hứn mà hiểu đc như bác hiểu em là em đời em xịt đới :D

Đội ơn bác đã hiểu điều em nói :)

P/s Ông Hải đăng kia phọt linh tinh cái gì đấy? Tự dưng lại lạc đề và vừa thô vừa sần :D

cimbhn

Active Member

Ngon rồi. Trình bác thế cũng như em :D

anbinhdo

Well-Known Member

Trẻ thì nói làm gì. Bóng đến chân là sút. Đếm sao hết. Vấn đề là bi giờ cơ :D

Giải C1 và ngoại hạng hay thế bác lại không chơi nhỉ? Chắc bác bị quản chặt quá chứ giề. Cái này là tùy từng hoàn cảnh của từng CLB chứ em nghĩ chả có bác nào tên là ko thích đá C1 hay ngoại hạng đâu :D

Bây giờ cũng phải tập đều đều Bác .Bác mà nghỉ không tập thì khi đá lại là thở hổn hển, không vác rìu qua sông được đâu =))
Còn C1 thì xem là phải xem, còn đá thì tùy Bác . Vì giải C1 kết hợp Open nữa thì tẹt khói X_X

Em giờ U40 rồi nên mỗi tuần chỉ đá được 1 trận thôi.

Chắc lên 50 không còn cái nào :D
Phải tập thôi Bác , tuy không sút vào gôn nhưng cũng phải dợt đều đều gọi là dưỡng phong ấy mà ~O)

buihung

Administrator
Đội bóng của bác Hùng ở giải Amateur, cho nên C1 với NH thì chịu
Chính xác, em chơi cho đội phong trào nên nào có biết mặt mũi giải Ngoại hạng với C1 nó ra làm sao đâu.

---------- Post added 12-04-2013 at 04:06:04 PM ----------

Đội bóng của bác Hùng ở giải Amateur, cho nên C1 với NH thì chịu
Chính xác, em chơi cho đội phong trào nên nào có biết mặt mũi giải Ngoại hạng với C1 nó ra làm sao đâu.

kiukiu

Well-Known Member
Thế thảo nào đá ở sân " núi đồ " sếp toàn dẫn độ sang lão hiếp mi =))
TJ: độ phưỡn của bụng tỉ lệ nghịch với khả năng pressing toàn sân, a chắc bán đội rồi :-j, gấu biết thì treo giò luôn đấy ;;)

symphony

Well-Known Member
Ây dà. Sân bóng nhà em chưa xây nên toàn phải xem giải J.LEAGUE. Giải này toàn đội mạnh cả.

TR0JAN

TJ: độ phưỡn của bụng tỉ lệ nghịch với khả năng pressing toàn sân, a chắc bán đội rồi :-j, gấu biết thì treo giò luôn đấy ;;)

Bậy nà. Anh phưỡn chiến thuật đới. :D Tham gia giải ngoại hạng anh hóp vào chạy và sút căng luôn. :)

Ây dà. Sân bóng nhà em chưa xây nên toàn phải xem giải J.LEAGUE. Giải này toàn đội mạnh cả.

Bác tập trung vào C1 đi. Đá tốt ở C1 là bác đc CLB Quốc Gia gọi nuônnnnnnn :D

ngdhieu

Well-Known Member

Đá sân đội khách cũng ổn mà. Có thể đá giao hữu, hoặc du đấu cũng tốt.
Xây sân nhà chủ yếu để tổ chức giải quốc gia thôi.

kiukiu

Well-Known Member
Bậy nà. Anh phưỡn chiến thuật đới. :D Tham gia giải ngoại hạng anh hóp vào chạy và sút căng luôn. :)

Tốt nhất a chuyển từ vị trí trung phong cắm cọc về chơi trung vệ thòng đi, vừa tiết kiệm sức lại vừa kéo dài được tuổi nghề :-"
Phưỡn thế khả năng tì đè kém nhưng che chắn lại tốt, quá thích hợp để lấy thủ bù công rồi =))

Bên trên