Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Ðề: Re: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Bác đúng đa năng quá em phải khâm, phục rồi đó , cho hỏi cái quạt hút bác để đèn sao mà đẹp quá vậy.

vuongjackson

E câu thêm dây nối dài từ đèn led chiếu sao đó, đục lỗ nhỏ, dán keo nhiệt vào , đơn giản thế thôi bác, à led rgb nhé bác, vậy mới đổi màu đc

Ðề: Re: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

cảm ơn bác nhiều để làm bác mà.

Ðề: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Rất phục bác vì khả năng tự thiết kế và tự mình làm như bác, tiếc là em không có khả năng cũng như bỏ công sức mà làm được như bác.

vuongjackson

Đúng r bác, e chưa tính nhưng nghĩ là cũng ko quá cao đâu, cứ làm thử, ko đc thì lại phun trắng

0tajsa0

Member

hay quá bác...tiếc là nhà e lại o có phòng nào rộng như vậy để học tập @@

pterpm

Well-Known Member
Đẹp lắm bác, tiếp tục nhé. Cho em hỏi cái trần giật cấp gì đấy, bác vẽ bản vẽ và đóng thế nào nhỉ. Đang nghiên cứu về hướng này
Thân

vuongjackson

E vừa làm vừa mò thui, có bít bản vẽ gì đâu, trần 2 lớp, màu đen gắn sợi thuỷ tinh và lớp cấp dưới cách 20cm cấp trên, viền cấp dưới cao 10 cm, đóng xương và bắn tấm thạch cao lên rồi bả matis, chà nhám lại, tính toán khoan lỗ đèn và đi dây điện

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Dây loa e đi ống gen vuông loại lớn, đi dưới sàn lên, thay thoải mái bác ạh, chỉ sợ ko có xiền thui,vs dây kok, srr thì e nghĩ cũng ko cần xịn quá, 1 khoản ko ít đâu ạ, chủ yếu là 2 loa main vs center thui. Làm theo tiêu chí ngon bổ rẻ mà, sau này lên tai mà ko cưỡng lại đc thì tính tiếp :d
Nếu bác ở sì phố, khi hoàn thiện hết, cho em qua học ké và nghe ké ti luôn nha bác ui

vinhglory

Active Member

Mình khoái và phục những bác tự DIY như thế này! Cố lên bác ơi, chờ thành quả của bác!

Mà "trần giật cấp" là gì vậy bác? Em nghe cứ như dự báo bão vậy :)

vuongjackson

Là trần thạch cao 2 hoặc nhiều cấp chồng lên nhau , của e trên là màu đen, dưới là đỏ đậm, vậy mới lắp đc sợi thuỷ tinh chứ, ko thì e phải lên lầu khoan xuyên bê tông luôn :))

ăn chơi có đầu tư quá bác. mà cái màu trần nhìn nóng quá bác à :-?

MAN462

E ở bình tân nè bác :)

Tiếc quá, bác chủ thớt lại ở SG Bình Tân, chứ nếu mà ở ngoài Bắc HN thì chắc kiểu gì em cũng xin mon men đến "ngó trộm" tý. Quan trọng và giá trị nhất là Bác tự thiết kế và thi công, như vậy mới ý nghĩa và hãnh diện. Chứ có tiền nhiều mà thuê này nọ, tuy có thể là chất lượng hơn và có vẻ chuyên nghiệp nhưng vẫn không ý nghĩa lắm..hihih. Tự mày mò thì sẽ có những cảm nhận rất riêng. Nghiện cái này hay hơn nghiện hàng trắng các bác nhể...

Bên trên