Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

tuanc9

Active Member
Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Thiếu 1 con Sub nữa A Tuấn :D

Cặp này trên mỗi cây loa đứng có thêm sub woofer ở bên hông nên tạm thời không cần sub vẫn đủ bass.
Nhiều khi không cần sub cũng được chỉ nhất là lúc nghe nhạc video music HD hay xem TN.

Loa nghe nhạc bình thường nếu gắn sub vào rất khó hay đôi khi còn tệ hơn vì hiện tượng lệch pha. Đây là lý do tại sao dân nghe nhạc không bao giờ dùng sub.

tuanc9

Active Member

Có điều loa đó có 1.0 à anh ơi :))

Vậy là chú thích loa vô địch rồi loại 2 tress trước 2 bass sau và 1 chạm cắm=))

Loại loa này có giá trị sưu tầm cao vì dính rồi khó dứt ra được. Âm thanh của loa nghe càng ngày sẽ càng to hơn (nghe hay không thì tui không chắc) mà kích thước loa sẽ ngày càng phình ra theo năm tháng :D

digikni

Well-Known Member

Nếu chỉ lưu dữ liệu Phim HD thì vất lại cho nó 2 ngày là dữ liệu lại Nguyễn Y Vân thôi mà :D . Ổ cứng của con chuột bạch này mà teo thì em thả 1 dàn chuột vào nhà bác Tuấn c9 vì can tội trù ẻo <:p

hi hi, khi nào mà bác tự tay down phim về, rồi sub, rồi tá lả các động tác sau đó để đồng bộ phim theo 1 format > bác sẽ thấy dữ liệu nó quý giá ntn ^_^

lanovia

ý là có bác nào có máu mua đĩa Bluray để coi ko á ><

Báo cáo mr Tuấn mình đã khiêng con D10TX rồi nha rất mong đ/c chỉ đạo giúp cho khiêng bộ loa nào nữa :D . Saibon rảnh ko setup dùm anh với :(( anh hứa trả công 10 cốc cafe đen 1 lần ( loại 5k/ly ) đó nha :D

saibon

Active Member

Báo cáo mr Tuấn mình đã khiêng con D10TX rồi nha rất mong đ/c chỉ đạo giúp cho khiêng bộ loa nào nữa :D . Saibon rảnh ko setup dùm anh với :(( anh hứa trả công 10 cốc cafe đen 1 lần ( loại 5k/ly ) đó nha :D

:)) , cái này trình em còn gà lắm anh ơi, cứ qua anh Sơn nhờ ảnh dạy mấy bài hoài, giờ cũng biết chút chút thêm :D, chứ em thì chỉ giỏi làm theo manual thôi :)) , vì phần lớn dân ta mua đồ điện tử về là giục luôn cuốn đó , còn em mua cái gì về là cày cho nát cái quyển manual :))

saibon

Active Member

Thỉnh anh Tuấn hoặc anh Sơn qua thẩm âm đó anh :D , mấy anh đó chơi loa lâu rùi nên chắc có nhiều kinh nghiệm hơn em :D , mua receiver mới rùi thì chắc làm luôn dàn loa mới chứ anh nhỉ :D

tuanc9

Active Member

Chúc mừng bác có đồ chơi mới@};-. Hôm nọ bảo là vào nghía một vòng rồi quyết, sao quyết nhanh thế.
Bác vào trang VNAV, shop của BV có phần hướng dẫn setup đấy.
Hôm nào rãnh chạy qua bác xem thử nó hát thế nào.

lanovia

e khoái cmt của bsc saibon, dùng biết tới dâu việc đầu tiên e luôn đọc, đọc và đọc trước khi dùng :d

seant

Member

Chúc mừng bác Thành có đồ chơi mới. D10TX này là Pioneer thấy nhiều người hay phối với loa Jamo ---> nên thành công thức Pijama (trong diễn đàn có nguyên hội này đó, bác tìm thử xem để học hỏi), người mới chơi cứ theo công thức này cho ổn, người ta đã nghiên kíu phối ghép rồi, thấy hay nên mới lưu truyền! Nếu em có D10TX em sẽ mua loa:
- Jamo S418HCS3--->S606HCS3--->C407--->C607 (thứ tự theo giá $).
Chúc bác kiếm được loa như ý!

sieudinh

anh Thành có cần em lên mò mẫm phá không anh :p hên thì nó hay ... còn không hên thì mua cái khác :D
hôm qua em cũng mới làm cặp JBL J830M cặp dây loa , đầu CD Denon + dây AV :D phối với rcv Marantz
Về settup xong => quất cái CD Anh Tuấn ==> hix ... giật cả mình :(
Tiếp theo chiều dzợ làm em Thúy Nga 100 ... hix ... vợ nói cặp loa này mà 3 tr :( (vì nói dối vợ là mua 3 tr )
Sau đó làm CD Khánh Ly ... hix ... bây giờ đi làm mà buồn ngủ quá :(( (vì thức cả đêm để ... :(( )

:)) , cái này trình em còn gà lắm anh ơi, cứ qua anh Sơn nhờ ảnh dạy mấy bài hoài, giờ cũng biết chút chút thêm :D, chứ em thì chỉ giỏi làm theo manual thôi :)) , vì phần lớn dân ta mua đồ điện tử về là giục luôn cuốn đó , còn em mua cái gì về là cày cho nát cái quyển manual :))

1 - manual tiếng nhật em nhắm có tiêu hóa lổi ló ko ?:D
2 - cứ quạy tè le đi nó bảo hành 1 tháng mà :))
3 - anh tăng giá cho em lên 10 cốc cafe đen tuổi ngọc nhé :))

Chúc mừng bác có đồ chơi mới@};-. Hôm nọ bảo là vào nghía một vòng rồi quyết, sao quyết nhanh thế.
Bác vào trang VNAV, shop của BV có phần hướng dẫn setup đấy.
Hôm nào rãnh chạy qua bác xem thử nó hát thế nào.

Cái mà mình thiếu nhất trên đời này là chữ " NHẪN "
Sự hiện diện của quí khách là điều vô cùng tốn kém (cà phê
+ thuốc lá ) cho gia đình chúng tôi hì hì :))

Bên trên