Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

digikni

Well-Known Member
Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

tính viết review về dàn âm thanh AIO Samsung HT-TZ325T mới rước về từ nhà anh Sơn ^_^ mà rặng mãi được vài chữ mà chẳng ra đầu ra đuôi nên thôi T_T, hẹn các bác bữa khác vậy.

khoe tí: con này có tích hợp bluetooth nên em kết nối với con iphone nghe nhạc cũng hay ho ^_^, thêm cái chức năng Anynet+ kết hợp với con LCD đồng loại Samsung nên dùng cái remote của con HT điều kiển luôn con LCD.

saibon

Active Member

tính viết review về dàn âm thanh AIO Samsung HT-TZ325T mới rước về từ nhà anh Sơn ^_^ mà rặng mãi được vài chữ mà chẳng ra đầu ra đuôi nên thôi T_T, hẹn các bác bữa khác vậy.

khoe tí: con này có tích hợp bluetooth nên em kết nối với con iphone nghe nhạc cũng hay ho ^_^, thêm cái chức năng Anynet+ kết hợp với con LCD đồng loại Samsung nên dùng cái remote của con HT điều kiển luôn con LCD.

Rửa đi :D, không thôi loa nó cháy đó anh ơi :))

lanovia

em hỏi cái này ngoài lề tí đó là có bác nào biết là đt Nokia, cụ thể là N82 tạo pass cho máy mà giờ quên pass phải làm sao hem he ><

digikni

Well-Known Member

^

thử master code xem nào? vào trang web dưới nhập số IMEI điện thoại vào > tạo ra master code gồm 10 số.

http://nfader.su/

Khi bạn mua điện thoại thì mã (mặc định) của lock code sẽ là 12345. Tuy nhiên có rất nhiều trường hợp rất đáng tiếc là người sử dụng khi tự ý thay đổi lock code này rồi đến khi cần sử dụng đến lại quên đi chính mật khẩu để mở máy do chính mình lập ra hoặc ai đó đã cố ý thay đổi lock code này gây cho bạn không ít phiền toái. Để lấy lại mã bạn cần phải mang ra các dịch phụ sửa chữa điện thoại và chi phí cho từng lần như thế là không nhỏ chút nào. Bài viết này xin được hướng dẫn các bạn lấy lại mã lock code dễ dàng trên những dòng máy nokia đang sử dụng hệ điều hành Symbian.

sieudinh

sao không ai nghiên cứu cái vụ này nhể, thấy giá cả cũng hợp lý mà.
Không biết nó sử dụng như thế nào ?? dùng hệ điều hành gì, hay chỉ đơn giản như 1 hộp gom ổ cứng rồi truy xuất dữ liệu thôi ?? anh em ai biết cho 1 quả review về em này chút đi. Đang quan tâm em 4 ổ cứng cổng eSATA.

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87

digikni

Well-Known Member

sao không ai nghiên cứu cái vụ này nhể, thấy giá cả cũng hợp lý mà.
Không biết nó sử dụng như thế nào ?? dùng hệ điều hành gì, hay chỉ đơn giản như 1 hộp gom ổ cứng rồi truy xuất dữ liệu thôi ?? anh em ai biết cho 1 quả review về em này chút đi. Đang quan tâm em 4 ổ cứng cổng eSATA.

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=87

cái Box CFI 4 bays eSATA này chỉ là Box chứa được 4 ổ cứng thôi ạh + đã có hàng mới có USB 3.0 nha. Đang recommend bác chủ mua loại 8 bays để về chứa đám ổ cứng đang bị bác chủ vất lung tung: dễ quản lý, sắp xếp gọn gàng, an toàn dữ liệu \m/

lanovia

chuẩn :| 3.0 thì kèm cái bay gắn PCI là quá pro, ko chơi eSata cũng quá tốt >< tránh tình trạng quá nhiều box, adapter, cable như hiện nay >< e cũng đang kiếm mà sao chỗ e ko bán :(

sieudinh

hic hẻm đc bác ui code sai rùi, bác còn cách nào hem :(

Trước tiên em thử mượn 1 cái nokia s 60 trở lên, cài chương trình Master Code, sau đó làm như hướng dẫn.
Mở chương trình Master Code lên, chọn Option -> Get Master Code -> Nhập số EMEI vào -> Nhấn OK -> 1 màn hình mới hiện ra có MasterCode.
Thoát khỏi chương trình MasterCode. Mở mục Settings của điện thoại lên -> Chọn Sercurity -> Phone and Sim -> LockCode -> Nhập MasterCode hoặc LockCode vào -> Nhập LockCode mới vào dưới dòng "New Lock Code:" (Lock Code mặc định là 12345). Sau này nếu có bị hỏi LockCode thì nhập 12345 vào là OK
Đầu tiên dùng chương trình Master Code như hướng dẫn ở trên để có thể vào được điện thoại. Sau đó hãy dùng chương trình BackUp Contact Để sao lưu danh bạ qua thẻ nhớ . Xong fomat may. Vậy là ổn rồi :) Chuc thanh cong

lanovia

vấn đề là đt này hem có cái cable nào hết mà em ko rành về mấy vụ đó, bên e ko mươn đc bạn dùng Nokia S60 gì vì toàn iPhone với cả BB, SS, HTC >< em nghe nói vụ Master Code này có máy được máy ko hic, em đã get cái mastercode từ site rồi, nhưng nhập 2 lần đều wrong code :| cho hỏi có cách nào format lại cái máy này hem? em nghe nói có ng bảo kết nối với Nokia Suite = cable thì reset đc ko biết đúng ko zị ><

sieudinh

vấn đề là đt này hem có cái cable nào hết mà em ko rành về mấy vụ đó, bên e ko mươn đc bạn dùng Nokia S60 gì vì toàn iPhone với cả BB, SS, HTC >< em nghe nói vụ Master Code này có máy được máy ko hic, em đã get cái mastercode từ site rồi, nhưng nhập 2 lần đều wrong code :| cho hỏi có cách nào format lại cái máy này hem? em nghe nói có ng bảo kết nối với Nokia Suite = cable thì reset đc ko biết đúng ko zị ><

Vậy sao không nối với máy tính xách tay qua cổng Blu tụt :( cái này nhanh, hiệu quả, ko cần rai vơ cài đặt gì cả :)
Còn một số cách đối với máy của chú, thử xem thế nào, chúc thành công :D

Làm như sau để hoàn toàn xóa sạch thiết bị Nokia N82 của chú.
Type * # 7370 # từ màn hình chờ
Nhập mã khóa (mặc định 12345)
NB Đừng quên sao lưu dữ liệu trong bộ nhớ điện thoại. Nội dung trên thẻ nhớ không bị ảnh hưởng bởi việc format như trên. chúc may mắn :D

12 Responses to 'Hard reset Nokia N82'

Do not forget *#7780#, which restores all .ini-files (phone settings) from ROM but preserves User Data (photos, 3rd party apps etc).
To understand the codes, look at the characters:
*#7370# = *#RES_# (reset, deep)
*#7780# = *#RST_# (reset, normal)
Just like the above codes, also try:
*#MAC_WLAN# (wlan mac)
*#WAR_ANTY# (life timer)
*#BTA_# (bluetooth mac)

Chỉnh sửa lần cuối:

lanovia

hic vấn đề là mở máy lên là hiện ra dòng nhập code liền >< ko có connect đựoc cái gì hết. Theo a viết ở dưới là nhập * # 7370 # vào chỗ đòi code hả? rồi sao nhập 12345 chỗ nào nữa >< đang ở trường ko mang theo máy ><

sieudinh

hic vấn đề là mở máy lên là hiện ra dòng nhập code liền >< ko có connect đựoc cái gì hết. Theo a viết ở dưới là nhập * # 7370 # vào chỗ đòi code hả? rồi sao nhập 12345 chỗ nào nữa >< đang ở trường ko mang theo máy ><

Đúng rồi, nếu mà không được nữa thì đành pó tay thôi, nếu chú ở Nha Trang thì anh có thể tìm hiểu xử lý hộ chú :(

saibon

Active Member

Anh nào xài TVIX 6600- Slim S1 thì download firmware mới nhé, bản này có thêm một số tính năng rất hay:
+ Sửa lỗi các phim đóng gói đinh dạng mới , có tiếng phụ đề mà không có hình -> không cần dùng phần mềm để sửa nữa nhé.
+ Hỗ trợ download torrent -> anh nào thích kéo torrent mà tiết kiệm điện thì sướng nhé :D
+ Hỗ trợ rip DVD vào ổ cứng -> anh nào có bộ sưu tập DVD thì sướng nhé, tuy nhiên chỉ hỗ trợ các DVD gắn qua cổng UsB nhé :D
+ Chơi nhạc lossless đóng gói .wav
+ Sữa lỗi đọc file .ISO -> anh nào có bộ sưu tập Thúy Nga .ISO như em thì thích nhé :D
+ Hỗ trợ đọc phụ đề rời, không cần đặt cùng thư mục hoặc cùng tên phim như trước -> có phương án để chơi bluray với phụ đề rời rồi đây, để em test thử xem sao :D

Anh nào dùng N1 thì ráng chờ thêm 1 tuần nữa nhé, chờ không được thì bán đi và chuyển qua 6600+ luôn :))

Link đây : http://demod.dvico.com/PreRelease/tvix_6600_2.0.6_B4.zip

nguyenlebaothai

Anh nào xài TVIX 6600- Slim S1 thì download firmware mới nhé, bản này có thêm một số tính năng rất hay:
+ Sửa lỗi các phim đóng gói đinh dạng mới , có tiếng phụ đề mà không có hình -> không cần dùng phần mềm để sửa nữa nhé.
+ Hỗ trợ download torrent -> anh nào thích kéo torrent mà tiết kiệm điện thì sướng nhé :D
+ Hỗ trợ rip DVD vào ổ cứng -> anh nào có bộ sưu tập DVD thì sướng nhé, tuy nhiên chỉ hỗ trợ các DVD gắn qua cổng UsB nhé :D
+ Sữa lỗi đọc file .ISO -> anh nào có bộ sưu tập Thúy Nga .ISO như em thì thích nhé :D
+ Hỗ trợ đọc phụ đề rời, không cần đặt cùng thư mục hoặc cùng tên phim như trước -> có phương án để chơi bluray với phụ đề rời rồi đây, để em test thử xem sao :D

Anh nào dùng N1 thì ráng chờ thêm 1 tuần nữa nhé, chờ không được thì bán đi và chuyển qua 6600+ luôn :))

Link đây : http://demod.dvico.com/PreRelease/tvix_6600_2.0.6_B4.zip

Bán N1 em có mua kô Saibon?8-|

saibon

Active Member

Dạ không anh ơi, xài 6600 là ổn với em rùi :D, ráng dành dụm mai mốt làm 1 em Dune để vừa có Sigma và Realtek luôn :D

seant

Member

Mấy cái đỏ đỏ là vấn đề của S1 nhà anh, giờ giải quyết được rồi, Okie quá! Thanks Saibon!

Bên trên