Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Có bác nào sài mytv không cho em hỏi nó có lag không. Nhà em cách VNPT lê lợi khoảng 1,6km

saibon

Active Member
Ðề: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Anh em nào có xài qua dàn denon avr 390 xin chỉ giáo cách tinh chỉnh để có được chất lượng âm thanh tốt nhất, thanks...

Dàn 390Xp thuộc dạng all in one , nên chất lượng âm thanh cũng khó đòi hỏi nhiều lắm anh ạ, coi phim thì rất ok, nhưng về nhạc thì hơi đuối.
Còn về tinh chỉnh thì tùy sở thích và cảm nhận mỗi người nghe thôi anh, chỉnh sao mình thấy nghe hay là được rồi.

@ denon 390xp là một trong những dàn all in one hay trong tầm tiền :D , nếu không lăn tăn về nâng cấp thì anh vô tư thưởng thức rồi :D

erongru

Member

Hi Saibon !!! Hôm qua anh gặp anh Tài ( Tầm nhìn số ) trên net , Anh Tài có cho anh đường link để download firmware mói cho đầu Dune của anh , Anh làm theo hướng dẫn của Anh Tài và một số bài viết trên net nhưng sao vẫn không up được em ah ....em giúp dùm anh tý nhé ... thanks em

saibon

Active Member

Ok, khi nào anh có nhà cứ alo cho em.

nguyenchile

Member
Ðề: Re: Phòng kỹ thuật HD Nha Trang

Có bác nào sài mytv không cho em hỏi nó có lag không. Nhà em cách VNPT lê lợi khoảng 1,6km

Có lag đấy bạn ah, nhất là phần Truyền hình, vì đó phát trực tiếp. Còn phần video do lấy nguồn lưu tại từng tỉnh nên không bị như thế (tuy nhiên đôi khi cũng có), Được cái khi dùng MyTV thì ông bưu điện ổng nâng cấp đường truyền net lến gấp 3 lần

digikni

Well-Known Member

sau hơn 1 năm phục vụ, con xtreamer nhà em đã bắt đầu đỏng đảnh, chạy 1 lúc nóng tí là xử lý lung tung cả lên, tính lắp cặp sidewinder để tản nhiệt nhưng sau khi nhìn thấy cái giá chóng mặt 470k, em quyết định tự xử cây nhà lá vườn

và kết quả 1 buổi chiều em yêu khoa học (mod quạt cho con Xtreamer)

p/s: tính lắp cái này mà tìm cả buổi ko thấy tiệm nào bán

saibon

Active Member

Ec, con Xtream chưa bóc ni lông luôn. Mà anh lấy điện đóm ra sao, mô tả kỹ hơn chút , dùng adapter ngoài cho quạt hả anh ?

digikni

Well-Known Member

bản thân con Xtreamer có 1 cái quạt nhưng quá nhỏ nên hiệu suất giải nhiệt ko cao, nên chỉ đơn giản là cắt dây nguồn quạt cũ rồi nối quạt mới vào thôi (cũng ko muốn cắt để zin nhưng tìm ko ra cái đầu jack quạt), sẵn lột đồ em nó ra luôn cho mát mẻ

digikni

Well-Known Member

mod xong chạy từ chiều đến giờ vẫn bình thường > bingo, đúng bệnh rồi

digikni

Well-Known Member

em đang tìm dây sata đầu đực-cái kèm nguồn như hình dưới để mod con xtreamer đọc được ổ cứng 3.5inches nhưng tìm ko ra, bác nào giúp em với

kieu chinh

Nắm cái đầu jack chĩa vào mình, lấy que dắt nhọn gạt cái lẫy đồng bé tí (vừa gạt vừa rút) là lấy ra được ngay cái dây quạt có dính luôn cái miếng đồng .
Xong, tiếp theo dùng dao + gỡ cái miếng đồng í ra gắn vào dây nguồn quạt mới. thế là zin ngay\m/
Lưu ý cực , nếu lộn phải đổi lại mất công!
Up cho moder >:)

Cám ơn chú Vĩnh nhiều :D cái phát mình quạt tản nhiệt đó có khi anh cũng nên dùng !!

saibon

Active Member

Em nhìn vào ko thấy con chip đâu cả, như vậy có thể nó nằm ở dưới, như vậy anh Vĩnh mod thế này thì cũng đâu có tăng giải nhiệt cho chip.
Nguồn lấy từ chân cắm của quạt kia chắc là 5v, mà quạt anh sử dụng là quạt 8, em nghĩ nó quay như thế thì chắc không đủ lượng gió.
Cái cáp sata , nguồn kia thì để bữa nào em kiếm thử cho anh, mấy cái đầu Trung Quốc bây giờ đều có mấy cái này.

digikni

Well-Known Member

Em nhìn vào ko thấy con chip đâu cả, như vậy có thể nó nằm ở dưới, như vậy anh Vĩnh mod thế này thì cũng đâu có tăng giải nhiệt cho chip.
Nguồn lấy từ chân cắm của quạt kia chắc là 5v, mà quạt anh sử dụng là quạt 8, em nghĩ nó quay như thế thì chắc không đủ lượng gió.
Cái cáp sata , nguồn kia thì để bữa nào em kiếm thử cho anh, mấy cái đầu Trung Quốc bây giờ đều có mấy cái này.

đúng là con Realtek 128X nằm dưới miếng tản nhiệt, thiết kế của bọn Xtreamer là miếng tản nhiệt này tiếp xúc với vỏ nhôm bên ngoài, tận dụng lớp vỏ nhôm để tản nhiệt luôn, nhưng có vẻ là vỏ nhôm này tản nhiệt ko tốt lắm nên sau này bọn Xtreamer mới ra thêm miếng sidewinder. anh gắn thêm cái quạt tác dụng cũng như quạt CPU desktop, nên anh nghĩ nó tản nhiệt cũng tốt đó.

còn nguồn anh cũng xem rồi, quạt cũ nó cũng dùng điện 12V như cái đang thay.

digikni

Well-Known Member

main 12 cổng SATA đây nhé saibon

saibon

Active Member

Con này x58 rùi anh :D , không phù hợp mức đầu tư để làm data center :D

digikni

Well-Known Member

cái này dùng để tận dụng khoang ổ DVD để chứa ổ cứng, vậy là chứa thêm được 4 ổ cứng nữa

nghe nói PV có bán

digikni

Well-Known Member

mọi người tư vấn cho bác chủ mainboard data center nào

digikni

Well-Known Member

nghe nói bác lanovia bên Mẽo mới build 1 dàn data center 10x1.5T mà, sao ko show cho ae phát???

lanovia

khi nào hoàn tất hết mới show được bác Vĩnh ợ ><

Bên trên