PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

tronghang

Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

Bác ở đâu vậy? bác đang chơi máy gì thể, post vài tấm cho anh em chém với

ttuanvnn

Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

nhìn ảnh bác thấy thiếu sức sống quá..............

ttuanvnn

Member

Trọng thử chụp hoa giấy thế này xem nào

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Ảnh của bác màu sắc ảm đạm quá

nhìn ảnh bác thấy thiếu sức sống quá..............

Ảnh này nói rồi chụp lúc BÌNH MINH - tức là tờ mờ sáng trên biển......., nó phải vậy chứ Bác. Để có sức sống và không ảm đạm thì phải chụp cảnh lúc giữa trưa ngoài phố đông các bác ạ.

Nói chung ảnh nó cũng đi với tậm trạng người chụp nữa hai Bác ạ,...

tronghang

Ảnh lúc bình minh và hoàng hôn trong nhiếp ảnh gọi là giờ vàng đấy bac ttuanvnn chưa hiểu về nhiếp ảnh rồi. Ảnh rực rỡ thì khó mà tạo ra đc giá trị nghệ thuật.

ttuanvnn

Member

đừng bao giờ bảo người khác hiểu với ko hiểu về nghệ thuật nhiếp ảnh.cái rực rỡ hay ko chẳng quan trọng gì thực sự cầm máy thích những gì thì ghi lại cái mình thích.còn có giá trị nghệ thuật hay ko thì phải có chuyên gia đánh giá khi bác có ảnh dự thi đoạt giải đấy là bác đã được công nhận là môt nhiếp ảnh gia thực sự.còn những bức ảnh này minh thấy sao nói vậy thôi.mượn tạm một cái ảnh của - xóm nhiếp ảnh - nhé.minh rất thích kiểu chụp này.rất đẹp

ttuanvnn

Member

Ảnh này nói rồi chụp lúc BÌNH MINH - tức là tờ mờ sáng trên biển......., nó phải vậy chứ Bác. Để có sức sống và không ảm đạm thì phải chụp cảnh lúc giữa trưa ngoài phố đông các bác ạ.

Nói chung ảnh nó cũng đi với tậm trạng người chụp nữa hai Bác ạ,...
em thì ko có điều kiện đi du lịch như bác rất ngưỡng mộ bác về điểm này.nhưng mỗi người một quan điểm về nghệ thuật khác nhau em thấy có sao nói vậy thôi .Có gì ko phải bác bỏ qua nhé!

tronghang

E nói cho bác biết nhìn vào ảnh ng ta có thể biết đc tâm trạng của ng tạo ra bức hình đó, đó chính là giá trị nghệ thuật của nó, ngoài ra ảnh bức ảnh còn phải có giá trị về nội dung nữa. Ko phải cái gì đoạt giải mới là nghệ thuật đó là nghệ thuật đỉnh cao đc mọi giới chuyên môn ghi nhận. E cho rằng bức ảnh của trưởng bản là có tâm trạng của bác ấy trong đó, bức ảnh đó thực sự có giá trị ko phải đối với ng khác thì cũng là của riêng trưởng bản cái đó mới đáng trân trọng.

tronghang

thanhvien2012

Các bác càng "gay gắt" người ta lại càng cười mình...nghệ thuật phải có chiều sâu về nội dung,ý tưởng và không thể thiếu màu sắc,nó cần rất nhiều yếu tố.Chứ ko phải cứ cầm máy bấm ra tấm hình mà bảo đó là nghệ thuật đc.Các tấm hình trong top này em thấy để cái tiêu đề là "Những khoảng khắc ..."gì gì đó sẽ hay hơn tiêu đề "nghệ thuật".Khi nào khán giả mà nhìn vào bức ảnh đó,họ trầm trồ,họ xì xào,bàn tán thì nó mới đạt đến tiêu chí nghệ thuật....Các bác chém nhẹ em nhé,em mới lớn chỉ có suy nghĩ đc vậy không biết có làm phật ý các bác không...:D

vutronghuyen

Active Member

Các bác càng "gay gắt" người ta lại càng cười mình...nghệ thuật phải có chiều sâu về nội dung,ý tưởng và không thể thiếu màu sắc,nó cần rất nhiều yếu tố.Chứ ko phải cứ cầm máy bấm ra tấm hình mà bảo đó là nghệ thuật đc.Các tấm hình trong top này em thấy để cái tiêu đề là "Những khoảng khắc ..."gì gì đó sẽ hay hơn tiêu đề "nghệ thuật".Khi nào khán giả mà nhìn vào bức ảnh đó,họ trầm trồ,họ xì xào,bàn tán thì nó mới đạt đến tiêu chí nghệ thuật....Các bác chém nhẹ em nhé,em mới lớn chỉ có suy nghĩ đc vậy không biết có làm phật ý các bác không...:D

Bác nói chí lý vì em chưa chụp được tấm nào tâm đắc nên chụp nhiều rồi cũng chưa dám post ảnh nào.:((

ttuanvnn

Member

Bác nói rất chính xác em mới tập chụp nên cũng chỉ biết chút thôi còn học hỏi nhiều.muốn đưa lên vài tấm để tham khảo ý kiến anh em chứ chưa dám nói đến nghệ thuật đc.thank bác em có bức ảnh mới chụp các bác cho ý kiến nhé

ttuanvnn

Member

giờ em biết chụp phơi sáng rồi các bác cho ý kiến nhé

ttuanvnn

Member

em chụp ở gần nhà mà.nhờ mưa bão nên em có chút hứng thú chụp ảnh thôi

Bên trên