PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM CLB HD HẢI DƯƠNG

ttuanvnn

Member
Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

bây giờ cũng biết sử lý chút ít về ánh sáng các bác chỉ giáo nhé!

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

E biết rồi nhé, súng của bác thuộc hàng dại liên EOS 5D, bác tạt té sang box hạng ruồi bọn em chắc là chán.

Em đang chơi Canon 50D thôi bác ơi. Nó thuộc hạng "trung liên" thôi. Em vẫn còn đang học hỏi mà

tronghang

Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

E thấy ảnh của bác và bác coolpix8700 đẹp quá coolpix8700 hình như là chụp 1D mark ll phải không bác? nhìn ảnh các bác chụp sướng thật, mẫu cũng đẹp nữa. e đang ước có con DSLR còi để hí hoáy đây. Bác có biết về con tiểu liên D5100 ko? tư vấn cho em với, e đang thíc con này, ko biết có bằng con D90 ko, hình như là linhguyen5187 đan chơi thì phải.

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: PHÒNG TẬP CHỤP ẢNH CỦA ANH EM HD_HD

E thấy ảnh của bác và bác coolpix8700 đẹp quá coolpix8700 hình như là chụp 1D mark ll phải không bác? nhìn ảnh các bác chụp sướng thật, mẫu cũng đẹp nữa. e đang ước có con DSLR còi để hí hoáy đây. Bác có biết về con tiểu liên D5100 ko? tư vấn cho em với, e đang thíc con này, ko biết có bằng con D90 ko, hình như là linhguyen5187 đan chơi thì phải.

Em thì lại ước có cái Ultrasharp như của bác =))

Bác Coolpix cũng dùng 50D bác à. Linhnguyen5187 đang chơi Canon 40D. Box nhiếp ảnh HN bọn em không có ai chơi Nikon nên không biết bác à :D

Theo hiểu biết của em thì D90 chắc phải hơn 5100 :D

tronghang

Con ultrasharp của em so với khẩu trung liên của bác thì ăn nhằm gì. Bác mà thíc thì sẽ đến lúc bác sẽ mua. như e đã thíc thì bằng mọi giá phải mua bằng đc, tuy nhiên cũng phải nằm trong khả năng của mình cố gắng đc chứ giờ bảo thíc con camry thì cũng chỉ ngửi khí thải của nó thôi.

0986686958

Active Member

Con ultrasharp của em so với khẩu trung liên của bác thì ăn nhằm gì. Bác mà thíc thì sẽ đến lúc bác sẽ mua. như e đã thíc thì bằng mọi giá phải mua bằng đc, tuy nhiên cũng phải nằm trong khả năng của mình cố gắng đc chứ giờ bảo thíc con camry thì cũng chỉ ngửi khí thải của nó thôi.

Body và Len đắt tiền mà xem trên cái màn hình rẻ tiền thì câu chuyện lại khác nhé tronghang, ông cứ chơi toàn những ultrasharp thì máy du lịch nào cũng đẹp chứ chẳng chơi:))

tronghang

Màu sắc nếu xem trên u2410 mà ko để về chế độ chuẩn thì bị nó lừa tình ngay, nhưng nhìn cái độ sâu trường ảnh thì mấy con du lịch kia có đẹp đến đâu cũng phải hiện nguyên hình. Đã biết về ảnh của DSLR rồi thì chán chẳng muốn nhìn ảnh máy du lịch bác à.

0986686958

Active Member

Màu sắc nếu xem trên u2410 mà ko để về chế độ chuẩn thì bị nó lừa tình ngay, nhưng nhìn cái độ sâu trường ảnh thì mấy con du lịch kia có đẹp đến đâu cũng phải hiện nguyên hình. Đã biết về ảnh của DSLR rồi thì chán chẳng muốn nhìn ảnh máy du lịch bác à.

Người ta khen cái màn của lão đẹp mà.......'' thật thà'' quá đi:D:):))

tronghang

Các bác thử đoán xem, ảnh này em chụp kiểu gì?

tronghang

Không phải đâu ạ, e đứng trc đoàn tàu khoảng 2m ko có cửa kính đâu, nếu chụp tốc độ chậm thì con bé nhà em ngồi trên tàu nó đang phi ầm ầm thì chắc chắn ko thể bắt đc hình. Xung quanh thì nhòe hết mối chỗ con bé là lấy đc nét. E lấy nét vào chỗ con bé rồi giữ khoảng cách chạy theo để giữ khoảng cách và tạch 1 cái. khoảng cách của em đến chỗ con bé thì ko thay đổi nhiều, chỉ bị rung tay, còn giữa máy ảnh và cảnh vật xung quanh thay đổi do em di chuyển máy ảnh nên nó ko bắt đc hình nên mới tạo ra hiệu ứng như vậy.

maxpay

Member

Bác Trọng dạo này chụp ảnh lên tay quá!

tronghang

Ý hay đấy, maxpay cũng có con máy ngon lắm, em chơi tạm con du lịch thôi, nhìn ảnh ko ngon nhưng đi tập bắn sắm súng đẹp sau.

vutronghuyen

Active Member

Ý hay đấy, maxpay cũng có con máy ngon lắm, em chơi tạm con du lịch thôi, nhìn ảnh ko ngon nhưng đi tập bắn sắm súng đẹp sau.

Anh thấy máy du lịch mà chụp được mấy tấm như hôm nọ thì cũng đẹp lắm đấy! khối ông cầm DSLR mà không biết chụp thì còn xấu hơn nhiều.Chơi HD thì cứ nâng cấp dần nó mới thú chứ nhỉ,hy vọng lúc về già chủng loại máy ảnh chơi qua bằng số đài Cassette nhà bác Cao Sơn thôi.

tronghang

Tặng các bác tấm hình này e chụp tại vườn nhà em giữa buổi trưa bằng máy du lịch, ảnh thật ko hề qua chỉnh sủa photoshop gì cả chỉ làm giảm dung lượng ảnh đi load cho đễ vì để nguyên tận 6mb lên web load chậm lắm, Các bác có thể dùng hình này làm hình nền desktop cho máy tính cũng khá đẹp, nhưng yêu cầu màn ko đc hở sáng vì e để phông đen kịt màn hở sáng nhìn sẽ khó chịu.

maxpay

Member

Chú Maxpay dạo này đi nghỉ hè hay tránh bão ở đâu mà giờ mới tái xuất vậy?
Đợt vừa rồi em bận quá. Giơg văn phòng chuyển đến 22 phố Nhà Thờ rồi !.Tiện đi lại và giao lưu rồi !

Bên trên