PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Minhsur

Banned
Thấy bạn định chọn LG 47lm6200 thì buồn cười thôi. Thôi thì cứ đọc các 4r về LG lm6200 lm6410 rồi tính tiếp chưa muộn.
Nói thật: Nếu muốn mua lm6200 thì bạn mua ngay em 50XT50 về mà dùng.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDbeginner

Tks b,em cungx ngam cuus nat' ca rui ah-ko he chi.có khi hâm lên lại chờ ST60 hoặc Vt50 xuống đáy vì vừa đọc thông tin về loạt Pana sắp ra tháng 3 tới,giá có vẻ cũng khoảng 1300-1500$ thui.
em se ko mua Plasma nào dưới ST50 hik.

Minhsur

Banned
Đúng là làm ra tiền đã khó, tiêu được tiền càng khó hơn. Tivi ơi là tivi.

HDbeginner

Tv thực ra là món nhỏ mà lại ổn định nhất để chơi rùi các bác nhỉ,20-50tr là có 1 em Ngon lành,dùng cả 4-5 năm chả phải nghĩ , ko như mấy món hi-tech khác như Laptop,,máy ảnh,điện thoại,xe máy...đồ chơi mô hình tốn thôi rùi...em thấy món này chơi thế này là rẻ nhất rùi,trừ hệ thống âm thanh ko biết đâu mà lần,hik.
Để xem em có duyên vs em TV nào trong vài năm tới đây?

Minhsur

Banned
Tv thực ra là món nhỏ mà lại ổn định nhất để chơi rùi các bác nhỉ,20-50tr là có 1 em Ngon lành,dùng cả 4-5 năm chả phải nghĩ , ko như mấy món hi-tech khác như Laptop,,máy ảnh,điện thoại,xe máy...đồ chơi mô hình tốn thôi rùi...em thấy món này chơi thế này là rẻ nhất rùi,trừ hệ thống âm thanh ko biết đâu mà lần,hik.

Tivi là món đồ chơi phổ thông nhất, có mặt ở hầu hết các gia đình và lớn bé già trẻ đều dùng được.
Mình thấy rất lạ là bạn thuộc tuýp biết chơi đồ hi-tech (dám chi tiền cho 2 cái máy ảnh và lens vs pkien tính ra ngót 200tr) mà lăn tăn quá nhiều về một chiếc tivi cho cả nhà dùng.

neo8x

Well-Known Member
Theo e bác mang 30tr đó làm con đề có khi tối nay mua đc TV 4K Sony 84X900 đấy, mua con này khỏi lăn tăn về mọi mặt, còn thừa hơn tỉ thừa sức xây 1 fòng xem phim+sắm đồ âm thanh bác ah
Bác mua TV mà kỹ tính quá, ko biết ngày xưa bác chọn vợ có kỹ thế ko

HDbeginner

Hik,nhà e có nhiều lý do lắm ạ,cái này lại là cho phòng riêng của e thôi,còn cho các cụ em mua cái Sony led 46" rùi(1h là q định xong vì các cụ chỉ xem mấy kênh VN).Cái cho cá nhân e thì khác,phòng e nhỏ,2 con càng nhỏ,đứa lớn có 5 tuổi,vì vậy mấy năm nay em phải nhịn cái sự Xem,dù có xem cái 24" crt mỗi khi con chạy qua lại phải tắt vì thấy cháu có dấu hiệu bị ảnh hưởng khá nhiều từ tv.Hơn nũa cv của e đi tối ngày,chỉ tranh thủ xem đc chút thôi,đam.mê chính là ảnh và phượt,cụ nhà e lại ko thích thư gì xa xi (máy ảnh của e cụ ko biết mô tê nên ko sao)... Nói chung là dù có muốn chơi thì ở nhà e cũng ko có đk lắm,có bộ loa lởm mà hễ bật là. Cụ nhà kêu,năm chưa bật đc 3 lần đành bán.em muốn mua cái tốt chút nhưng rẻ nhất có thể vì biết sẽ ko khai thác đc hết giá trị em nó...Tương lai mà ở riêng em cũng sẽ chơi bộ mơ ước như của b Minhsur chẳng hạn...
X lỗi cả nhà e đang trên xe Dùng di động,viết có lủng củng các b thông cảm.

Chỉnh sửa lần cuối:

HDbeginner

@Minhsur: nhưng đ với những ng ko cần như bà xã em chẳng hạn,nó còn ko bằng 2 cục sắt thôi b ah ;-)

nttungtq

Member
Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

@HDbeginner vừa lái xe vừa vào được diễn đàn quá Pro 8-X

nttungtq

Member
Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Đã lựa chọn được tivi chưa bạn?

Chưa bác ạ, vẫn máu Plasma Pana thế mới chết chứ! Tại dọc Review của bác với của bác lahabentin hết muốn xúc tivi khác hic hic! Bác dưới HN có thông tin gì về hàng hóa ko, kiểu này chắc phải cố đợi thêm một vài tháng nữa.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V – TỐT "SƠN" VÀ TỐT "GỖ"!!!

Chưa bác ạ, vẫn máu Plasma Pana thế mới chết chứ! Tại dọc Review của bác với của bác lahabentin hết muốn xúc tivi khác hic hic! Bác dưới HN có thông tin gì về hàng hóa ko, kiểu này chắc phải cố đợi thêm một vài tháng nữa.

Nếu dũng cảm thì dùng 50XT50 cũng được, tiết kiệm được kha khá, Chuyện FullHD hay không FullHD thì khó phát hiện được trong khoảng cách trên 3m.

neo8x

Well-Known Member

Nếu dũng cảm thì dùng 50XT50 cũng được, tiết kiệm được kha khá, Chuyện FullHD hay không FullHD thì khó phát hiện được trong khoảng cách trên 3m.
Bác nói đúng đấy, e xem con đời thấp hơn như X20, X30 còn ko phân biệt FullHD hay ko đây, hình ảnh lại rất đẹp nữa

HDbeginner

@Minhsur: hik,em ngồi cạnh lái xe thui ah,e nghĩ so với xt50 ko phải vấn đề full hd là chính,mà là sự thể hiện màu sắc,độ tuơng phản và sự mượt mà của ảnh động cũng như desigh cơ,em có xem thử 2 em st và xt cạnh nhau cùng clip thì rõ ràng thấy độ sâu màu khác biệt,đặc biệt những cảnh có màu xanh của cây cỏ,nước biển và bầu trời cũng như sắc độ đen trong cảnh có nền tối hoặc nền trắng xám của bầu trời( dễ bị cháy loang thay vì chuyển sắc nhẹ nhàng) ..đơn giản nhất là nhìn ngay vào lúc kết phim,thay vì dòng chữ trắng tinh trôi trên nền đen sâu thẳm sẽ là chữ trắng nhạt hơn trên nền đen hơi xám ko sâu hút nhìn hơi tệ chút...Tuy nhiên nếu ko để 2 em nó cạnh nhau thì chắc cũng ko sao ?

(Full HD thì sẽ tốt hơn khi xem 3D các bác nhỉ?)
Xác suất là e sẽ đợi St 60 hoặc VT50 xuống giá cuối tháng tới vì đằng nào cũng ko có st50 b giờ. ( cacs bacs thaays day,tuf 46'' -46HX750 bay gio len 55''...VT50,em chua' hay "coo ti' nua" ,hikhik)

ps:E giờ mới đi làm về đến nhà,hik.

lahabentin

Well-Known Member

@Minhsur: hik,em ngồi cạnh lái xe thui ah,e nghĩ so với xt50 ko phải vấn đề full hd là chính,mà là sự thể hiện màu sắc,độ tuơng phản và sự mượt mà của ảnh động cũng như desigh cơ,em có xem thử 2 em st và xt cạnh nhau cùng clip thì rõ ràng thấy độ sâu màu khác biệt,đặc biệt những cảnh có màu xanh của cây cỏ,nước biển và bầu trời cũng như sắc độ đen trong cảnh có nền tối hoặc nền trắng xám của bầu trời( dễ bị cháy loang thay vì chuyển sắc nhẹ nhàng) ..đơn giản nhất là nhìn ngay vào lúc kết phim,thay vì dòng chữ trắng tinh trôi trên nền đen sâu thẳm sẽ là chữ trắng nhạt hơn trên nền đen hơi xám ko sâu hút nhìn hơi tệ chút...Tuy nhiên nếu ko để 2 em nó cạnh nhau thì chắc cũng ko sao ?

(Full HD thì sẽ tốt hơn khi xem 3D các bác nhỉ?)
Xác suất là e sẽ đợi St 60 hoặc VT50 xuống giá cuối tháng tới vì đằng nào cũng ko có st50 b giờ. ( cacs bacs thaays day,tuf 46'' -46HX750 bay gio len 55''...VT50,em chua' hay "coo ti' nua" ,hikhik)

ps:E giờ mới đi làm về đến nhà,hik.
Bạn là dân nhiếp ảnh, chắc từng lao tâm khổ tứ phần hậu kỳ nhiều, điều này sẽ rất có ích cho bạn trong việc lựa chọn một con TV có chất hình tốt đúng nghĩa!
Không cần bàn nhiều, chắc bạn sẽ dễ dàng nhận thấy giữa LED và Plasma, con nào là phù hợp với con mắt của dân chơi ảnh rồi.
Lúc mình chọn TV, mình cũng ra cửa hàng xăm soi mấy con LED cùng tầm giá và cả những con đắt hơn 10 - 20 chai. Mình chỉ yêu cầu nhân viên bán hàng (tất nhiên nghe nói chuyện có vẻ hiểu biết khá tốt về TV) một chuyện rất đơn giản thôi: " Em chỉnh giùm anh con TV LED này một chút, gương mặt người cứ loáng loáng cháy sáng vùng trán và gò má, da thì cứ ửng đỏ..." chỉ vậy thôi mà chẳng chổ nào... tay không bó cả! HEHE...
Mình chọn Plasma cũng vì lẽ đấy!
Chờ ST60 được hãy cứ chờ bạn ạ! Còn không quyết một lần gom lúa quất con VT50, xài cho đến khi OLED rẻ như Plasma bây giờ hãy đổi ( Nhắc đến OLED thế thôi, chứ chưa chắc nó ngon thật không vì giờ mình chưa thấy mặt mũi nó vuông tròn thế nào cả )

HDbeginner

@lahabentin:tks b chia sẻ,đối với vụ Xem thì cũng chưa đến mức thẩm nhận đc cao như các bác,tuy nhiên bỏ ra 30tr thì cũng nên cân nhắc sao cho nó xứng đáng với mồ hôi chúng ta mất để làm ra nó,phải ko ạ!Giờ cắc nào em cũng phải quy ra sữa ra bỉm hết đấy ạ ;-) .
Mong em St60 ra về nhanh chút để e Vt50 hạ giá rùi em lại ...tính tiếp.
Oled thì chắc còn lâu e mới mua vì Led cao cấp đã đẳt vậy rùi,Oled chắc tính bằng gram để bán mất.3-5 năm nữa chắc giá tốt hehe

HDbeginner

@lahabentin:tks b chia sẻ,đối với vụ Xem thì cũng chưa đến mức thẩm nhận đc cao như các bác,tuy nhiên bỏ ra 30tr thì cũng nên cân nhắc sao cho nó xứng đáng với mồ hôi chúng ta mất để làm ra nó,phải ko ạ!Giờ cắc nào em cũng phải quy ra sữa ra bỉm hết đấy ạ ;-) .
Oled thì chắc còn lâu e mới mua vì Led cao cấp đã đẳt vậy rùi,Oled chắc tính bằng gram để bán mất.3-5 năm nữa chắc giá tốt hehe

Minhsur

Banned

Không biết bạn HDbeginner có muốn mua tivi thật không, nhưng với suy tính của bạn qua các cmt thì chắc bạn sẽ tính và mua tivi khi VT70 ra đời @-)
Nể sức "nhín" của bạn.

Bên trên