Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

hoangthien187

Active Member
Cho em hỏi các bác dùng phần mềm gì để ghi info file nhạc vậy. Em dùng mp3tag, tagscan hay trên foobar khi seach vẫn không thể vào juke được, nó không hiện được gì cả

Em vừa mua được A500 mạo muội nhờ các bác chỉ cách setup cho nghe nhạc Lossless hay ạ,em xin cảm ơn!

okai2

Well-Known Member
Minh co Popcorn Hour VTEN va A500. AC3 ko co downmix duoc nen khi coi phim bo nao co audio AC3, thi TV Plasma Samsung cua minh mua tu 2009 ko co tieng. Minh phai nghe tieng bang dau Ampli rieng. Bay gio moi mua LGOLED65C6P, thi AC3 nghe duoc het. Biet vay mua TV moi som roi.

caotuanvietdtvt

Active Member
Các Bác dùng POP A500 có biết vụ này cho Em hỏi với ah.
-Pop A500 có chỉnh được chữ phụ đề phóng to , thu nhỏ không ah . Có kéo được phụ để lên trên hoặc xuống dưới sát viền đen của tivi không ah.
-Muốn hiện Ảnh trong folder chứa phim thì phải để ảnh tên là gì ah (ví dụ với đầu khác Em để ảnh tên là folder) thì phim sẽ hiện lên Ảnh đó. nhưng với POP a500 để ảnh tên là folder thì cái hiện ảnh cái không hiện.
- Cuối cùng: có cách nào chỉnh cho pop A500 duyệt chọn phim theo hàng ngang không ah.
Ví dụ vào thư mục chứa phim nó sẽ hiện nên khoảng hơn chục cái Ảnh phim để mình chọn 1 trong các phim đó.
Mong được các Bác giải đáp giúp.

Em xin chân thành cảm ơn ah.

TaxiDriver

Well-Known Member
Các Bác dùng POP A500 có biết vụ này cho Em hỏi với ah.
-Pop A500 có chỉnh được chữ phụ đề phóng to , thu nhỏ không ah . Có kéo được phụ để lên trên hoặc xuống dưới sát viền đen của tivi không ah.
-Muốn hiện Ảnh trong folder chứa phim thì phải để ảnh tên là gì ah (ví dụ với đầu khác Em để ảnh tên là folder) thì phim sẽ hiện lên Ảnh đó. nhưng với POP a500 để ảnh tên là folder thì cái hiện ảnh cái không hiện.
- Cuối cùng: có cách nào chỉnh cho pop A500 duyệt chọn phim theo hàng ngang không ah.
Ví dụ vào thư mục chứa phim nó sẽ hiện nên khoảng hơn chục cái Ảnh phim để mình chọn 1 trong các phim đó.
Mong được các Bác giải đáp giúp.

Em xin chân thành cảm ơn ah.

Cũng cùng thắc mắc cách hiệu chỉnh chữ phụ đề to nhỏ, lên xuống... với bác :)
Mò vẫn chưa ra. Đầu trước em dùng Mede8er MED1000X3D thì chỉnh ngon lành:

https://tinhte.vn/threads/mede8er-med1000x3d-thiet-bi-giai-tri-hd-3d-hang-dau-the-gioi.1734530/

caotuanvietdtvt

Active Member
Cũng cùng thắc mắc cách hiệu chỉnh chữ phụ đề to nhỏ, lên xuống... với bác :)
Mò vẫn chưa ra. Đầu trước em dùng Mede8er MED1000X3D thì chỉnh ngon lành:

https://tinhte.vn/threads/mede8er-med1000x3d-thiet-bi-giai-tri-hd-3d-hang-dau-the-gioi.1734530/
Bác vào chũ Aa thứ 3 từ trái sang phải dòng cuối cùng. có đầy đủ tính năng chỉnh chữ to nhỏ lên xuống. nhưng đầu A500 chỉnh max xuống cũng vẫn còn trên màn hình trắng. không như cái đầu cũ của Em có thể chỉnh kéo hẳn phụ đề xuống viền đen.

TaxiDriver

Well-Known Member
Bác vào chũ Aa thứ 3 từ trái sang phải dòng cuối cùng. có đầy đủ tính năng chỉnh chữ to nhỏ lên xuống. nhưng đầu A500 chỉnh max xuống cũng vẫn còn trên màn hình trắng. không như cái đầu cũ của Em có thể chỉnh kéo hẳn phụ đề xuống viền đen.

Em cũng đã dùng nút Subtitle này, nhưng chưa thấy chỗ thay đổi này. Để tý nữa mò lại xem sao.
Nếu dịch được chữ xuống được dưới nền đen thì ok quá, vì nhiều đoạn thoại nó lẫn vào hình, rất khó theo dõi. Chắc phải đợi firmware :)

TaxiDriver

Well-Known Member

Lười nên giờ em mới đọc hướng dẫn. Từ trước tới nay chỉ toàn bấm 1 lần chọn phụ đề hoặc chỉnh độ trễ cho phù hợp :).

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
E thấy Spec nó hơn mỗi con DAC và 1g ram, Androi chạy trên Pro rất lởm.

E vửa OD con A500 về xem thế nào, bác nào dùng A500 xem film bitrate cao qua Lan có ổn ko?
Mình dùng thử Android trên A500 đúng 1 lần và bỏ hẳn. Hình như nó làm thay đổi cả chế độ màu sắc lẫn âm thanh. Khung hình tivi cũng bị ảnh hưởng.

khactuyen

Banned
Để tuần tới con A500 về em so sánh trực tiếp với Oppo 93, 103, 103D trên máy chiếu xem con nào có PQ tốt nhất.

Bên trên