Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Em đoán họ hết hàng nên để giá vậy thôi.
Bên em có 1 cái A500-PRO nhập Mỹ của khách nâng cấp. Hàng như mới, đủ các loại hộp vỏ phụ kiện, giá ĐÃ BÁN RỒI Ạ. Bác nào có nhu cầu alo em nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

caotuanvietdtvt

Active Member
Vâng, đợt em mua giá cao (hơn 7 triệu), lỗi tùm lum nữa. Sau này update firmware thì ổn rồi.
Nghe bảo bản Pro có trục trặc gì đó, hay cũng liên quan đến firmware :)
Em hỏi chút : sau khi xem phim xong Em ấn stop và tắt đầu A500 bằng nút đỏ trên remote.
Nhưng mà hình nhủ nó chỉ là kiểu ngủ đông thôi thì phải. vì khi bật lại nó vẫn nguyên màn hình phim lúc Em stop . Tắt bằng cách này thì a500 vẫn đang hoạt động thì phải. Em sờ vào vỏ nó vẫn ấm ấm.
Vậy Bác tắt bằng cách nào.

Minhsur

Banned
Em hỏi chút : sau khi xem phim xong Em ấn stop và tắt đầu A500 bằng nút đỏ trên remote.
Nhưng mà hình nhủ nó chỉ là kiểu ngủ đông thôi thì phải. vì khi bật lại nó vẫn nguyên màn hình phim lúc Em stop . Tắt bằng cách này thì a500 vẫn đang hoạt động thì phải. Em sờ vào vỏ nó vẫn ấm ấm.
Đúng vậy em. Tắt hẳn thì phải bấm phím off và delete. Tuy nhiên, trong mọi trường hợp mất điện thì khi có điện lại nó sẽ tự khởi động luôn.

TaxiDriver

Well-Known Member

Thì đúng vậy, giống tivi thôi.

Em hỏi ké tí ạ, A400 còn bị lỗi nhẩy bài hoặc tiếng òa lên khi nghe nhạc lossless không ạ, bạn em đang bảo mua hộ nó 1 chiếc mà em lại chưa được dùng. Lân la trên diễn đàn thấy các bác đang bàn bị lỗi đấy từ 2015. Em cảm ơn

TaxiDriver

Well-Known Member
Em hỏi ké tí ạ, A400 còn bị lỗi nhẩy bài hoặc tiếng òa lên khi nghe nhạc lossless không ạ, bạn em đang bảo mua hộ nó 1 chiếc mà em lại chưa được dùng. Lân la trên diễn đàn thấy các bác đang bàn bị lỗi đấy từ 2015. Em cảm ơn
Bác update firmware chưa, lỗi này chắc không phải do phần cứng.

Bác update firmware chưa, lỗi này chắc không phải do phần cứng.
Em update lên bản mới nhất rồi nghe thử 1 vài bài hộ bạn em thì ko bị, có xem ứng dụng youtube thì đang xem được 1 lúc bị out ra, ứng dụng xem phim online thì ko có tài khoản vip nên ko xem được. Có thì tốt ko có cũng ko sao xem offline và nghe nhạc là chính ạ. Em không biết cách chỉnh cỡ chữ phụ đề cho to lên, với font chữ phụ đề có vẻ hơi xấu so với ứng dụng splash trên PC

Minhsur

Banned
Hãng ngừng sản xuất hay sao mà em thấy ngay cả nhà phân phối chính thức tại VN cũng báo hết hàng mấy tháng nay rồi.
Mình là người hay chơi dòng này nhưng toàn đặt trực tiếp từ hãng. Dòng này Việt Nam ít người chơi, các nhà phân phối không kiếm đc nên họ chỉ chỉ làm lúc mới ra, sau đó bỏ rơi khách hàng. Bác thích thì cứ đặt từ nước ngoài về, giá tốt mà hàng cũng chuẩn.

TaxiDriver

Well-Known Member
Mình là người hay chơi dòng này nhưng toàn đặt trực tiếp từ hãng. Dòng này Việt Nam ít người chơi, các nhà phân phối không kiếm đc nên họ chỉ chỉ làm lúc mới ra, sau đó bỏ rơi khách hàng. Bác thích thì cứ đặt từ nước ngoài về, giá tốt mà hàng cũng chuẩn.

Giờ bác chơi em nào, em vẫn chơi A500, nghe 2 kênh vẫn rất hay. Có đủ đồ test và so sánh. Hình như A500 Pro bị trục trặc gì phải không? Nếu không thì em tính lên đời :)
Con này lấy ở hdnamkhanh, hình như vẫn còn bảo hành.

Minhsur

Banned
Giờ bác chơi em nào, em vẫn chơi A500, nghe 2 kênh vẫn rất hay. Có đủ đồ test và so sánh. Hình như A500 Pro bị trục trặc gì phải không? Nếu không thì em tính lên đời :)
Con này lấy ở hdnamkhanh, hình như vẫn còn bảo hành.

View attachment 271887
Dòng A500 và A500 Pro đều ok, mình đã dùng cả hai và chưa thấy bất kỳ lỗi nào. Mình chỉ mua Pop trực tuyến từ hãng, chứ không tin nhà phân phối Việt Nam khi họ vô trách nhiệm bỏ rơi khách hàng dùng Pop. A500 Pro hơn Dune Duo 4K khá nhiều về hình ảnh.
Tuy nhiên mình vẫn thích loại sezi to để xếp đồ cho đẹp nên chọn Dune Duo 4K.

htran

Member
Xin bác giải thích hoặc chứng minh "A500 Pro hơn Dune Duo 4K khá nhiều về hình ảnh".
Hay là chỉ do cá nhân bác cảm thấy như vậy thôi. lol!

TaxiDriver

Well-Known Member
Xin bác giải thích hoặc chứng minh "A500 Pro hơn Dune Duo 4K khá nhiều về hình ảnh".
Hay là chỉ do cá nhân bác cảm thấy như vậy thôi. lol!

Bác đó chơi cả rồi, nên nhận xét như vậy (đương nhiên theo quan điểm cá nhân).
Đợt tôi so sánh Popcorn A500 với Dune solo 4k vì chúng cùng tầm giá. Dune nó hơn về hình ảnh, nhưng Popcorn lại hơn về âm thanh.

Bên trên