Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Cái gì rút ra cắm vào chẳng mau hư. À có thứ cắm ra rút vào thường xuyên lại tốt hơn...đố biết là cái gì.

dungtam25

Well-Known Member

ko lẽ cổng HDMI dễ hư vậy sao anh em. em thì hay rút ra rút vào. kiểu này thì để chổ nào cố định 1 chổ luôn, nó tạch thì mệt. xưa giờ quen xài đồ jin, cái gì hư sửa lại em ko ham

Bác cứ cắm nóng HDMI sẽ có lần bác thấy em nó nẹt điện.Xui xui thì em nó tèo,mà tèo HDP thì buồn ít,còn tèo TV,hay Receiver thì bác chơi luôn bài Buồn tàn thu nhé!
Em đã từng chơi bài này với con TV 55 inches của em rồi.May là còn bảo hành nên em chuyển tone qua bài Buồn ơi chào mi đấy bác!

Cái gì rút ra cắm vào chẳng mau hư. À có thứ cắm ra rút vào thường xuyên lại tốt hơn...đố biết là cái gì.

Kim đâm vào thịt thì đau.
Thịt đâm vào thịt,nhớ nhau suốt đời.
Hiểu theo nghĩa đen nhé!Không biết có đúng không bác thanhyk?

thanhyk

Well-Known Member

Bác làm thơ hay nhỉ, nhưng ko phải đâu. Nó là cái ổ khóa và chìa, hổng xài lâu ngày hư đó..he..he

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Em nghĩ thay cổng HDMI thì ở đây họ thay được,vấn đề nằm ở chổ công năng nó như Oppo mới cần thiết.
Cũng may cho con C300 của em hôm bị sự cố,mang ra thợ họ nói thay được cổng HDMI nhưng đo các chân HDMI không bị đứt,nên kết luận không phải do cổng HDMI.
Bây giờ,em thay sợi dây HDMI khác chạy bình thường bác thanhyk ạ.
Nguyên nhân chính là do sợi HDMI Sony dẹp hôm bác mang qua em đấy.Hể em dùng sợi dây dẹp này bật,tắt đèn neon là chớp tắt,còn sợi dây khác em đang dùng thì hiện tượng này không xảy ra.Mà em C300 khi set video là auto,1080/60hz hay bất luận độ phân giãi nào cũng bình thường.
Vậy là em C300 chưa ra đồng :D :D :D

E nghĩ thay cổng HDMI thì ko quá khó vấn đề chủ yếu là nó nằm ở con chip xuất hình ảnh ra HDMI thôi bác, thường chết là chết con chip này chứ cổng HDMI mấy khi toi ;). Mà trình độ đóng chip của mấy cửa hàng ở VN thì lởm thôi rồi ;( đóng lại chỉ tổ bực mình

@ Hôm qua có ông quen vừa đặt online con A410 về hết đâu 6M8!

dungtam25

Well-Known Member

Bác làm thơ hay nhỉ, nhưng ko phải đâu. Nó là cái ổ khóa và chìa, hổng xài lâu ngày hư đó..he..he

Không phải đâu bác ơi.
Nếu em nhớ không lầm thì hai câu này là của nữ sĩ Hồ xuân Hương đấy bác ạ!
Đây là hình ảnh ngày xưa của bà mẹ cho con bú,còn bây giờ thì hết rồi.Các bé bú sữa bằng bình không à!Còn sữa mẹ thì nó dành riêng cho.......:D :D :D mới bé tí mà hiếu thảo quá.
Biết kính trên,nhường dưới :D :D :D

VThanhgtvt

Well-Known Member

Hy vọng Popcorn hồi sinh...

meocon

Well-Known Member

Hy vọng sẽ ko như FPT , làm offline 1 buổi sau đó mất hút

neo8x

Well-Known Member

Cũng may cho con C300 của em hôm bị sự cố,mang ra thợ họ nói thay được cổng HDMI nhưng đo các chân HDMI không bị đứt,nên kết luận không phải do cổng HDMI.
Bây giờ,em thay sợi dây HDMI khác chạy bình thường bác thanhyk ạ.
Nguyên nhân chính là do sợi HDMI Sony dẹp hôm bác mang qua em đấy.Hể em dùng sợi dây dẹp này bật,tắt đèn neon là chớp tắt,còn sợi dây khác em đang dùng thì hiện tượng này không xảy ra.Mà em C300 khi set video là auto,1080/60hz hay bất luận độ phân giãi nào cũng bình thường.
Vậy là em C300 chưa ra đồng :D :D :D
Vậy em C300 của bác vẫn còn sống ah? Chúc mừng bác nhé, suýt chút nữa thì tống tiễn em ý ra đi
Đúng là dây HDMI cũng rất quan trọng bác ah, thế nên cháu toàn dùng dây chính hãng + hạn chế cắm rút nóng cho yên tâm bác ah :)

E nghĩ đấy là tiền fải ko bác, rút ra nhét vào lại tốt :D

FPT bán còn khó nói chi các đại lý khác.

thanhyk

Well-Known Member

FPT bán còn khó nói chi các đại lý khác.

Tại nó bán mắc và bảo hành như sh... bác ợ. Chứ bằng giá web hãng và bảo hành như AN thì sao lại khó bán.

quanghung1602

Tại nó bán mắc và bảo hành như sh... bác ợ. Chứ bằng giá web hãng và bảo hành như AN thì sao lại khó bán.

E nghĩ cũng ko phải là đắt nếu lấy giá web rồi cộng 1 loạt các chi phí (thuế má, shipping....). AN mà bán Popcorn với giá web hãng thì tự tay bóp chết Dune luôn, thực ra là ko thể bán đc với giá web hãng.
E dự
Giá A410 ở VN= Giá web hãng + (100-150) USD

HTPC Supporter

Nhà phân phối ko bao giờ mua từ hãng với giá list trên web nhé, thấp hơn khối đó
Chưa kể là còn được trả chậm
Thường là rẻ đi khá nhiều
Còn về vụ thuế nhập khẩu hả, các nhà phân phối đều nhập sử dụng mã sản phẩm HDP là đầu đọc ổ cứng (phụ kiện), chứ không phải là đầu phát âm thanh (thiết bị) đâu nhé. Các bạn mở biểu thuế 2003 lên sẽ biết. Biểu suất thuế khác nhau quá nhiều giữa 2 mã này

Anyway, hi vọng nhà pp mới sẽ có 1 giá tốt để sống lại thương hiệu này tại Việt Nam

neohsan

Member

Cổng HDMI thực chất chỉ gửi tín hiệu 0/1 nên nếu có hỏng (vì nhiều lý do, trong đó lý do giao thông sai quy định chiếm phần nhiều) thì việc đóng lại cũng không quá khó như các bạn nghĩ. Mình hoàn toàn có thể dùng mỏ hàn 936A hoặc heatgun để làm lại được. Nhưng nếu nó thuộc về phần chip thì sẽ phải nói chuyện lại.

Đóng lại chip thực sự không khó như nhiều bạn nghĩ ( trình độ vn lởm). Có điều là không phải ai cũng làm theo quy trình nên đôi khi kết quả không giống như mong đợi. Vì cá nhân mình thuộc loại amateur nhưng đã đóng lại chip cho rất nhiều con nvidia bị lỗi (giúp đỡ là chính, tiền nong là phụ, đôi khi hết flux thì đề nghị các bác mua hộ :D ). Và vấn đề nó thuộc về loại flux để hàn do thành phần flux có rất nhiều dạng. Cần sử dụng đúng loại flux là tốt nhất. Tin vui là ở VN hiện nay có toàn bộ các loại flux hiện hành chứ không giống mấy năm trước.

dungtam25

Well-Known Member

Khỏi off ép gì cã,chỉ càn nhận xét công tâm của bác nào dùng Pop và Dune thôi.
Còn Oppo thì đặc cách,vô địch khỏi cần đấu

thanhyk

Well-Known Member

Popcorn cho chất lượng hình ảnh rất đẹp. Mình mong có 1 offline so sánh chất lượng trình chiếu giữa Popcorn, Dune và Oppo.

Bác là Chip đó hả... AE bàn tán việc bác rời bỏ admin nhiều lắm, hổng ngờ bác vào topic này chơi... Hy vọng lần tới bác dùng lại nick Chip (đằng nào chẳng là bác).

Magnolia

Active Member

Minh cung mong vay. De xem con chip 8911 cua Popcorn co thuc su chat luong hon cac chip khac khong.

Popcorn cho chất lượng hình ảnh rất đẹp. Mình mong có 1 offline so sánh chất lượng trình chiếu giữa Popcorn, Dune và Oppo.

Bat che do danh dau tieng Viet the nao ha cac bac. Truoc gio van danh duoc tieng Viet. Sao thoi gian gan day lai khong duoc nua?

quanghung1602

Nhà phân phối ko bao giờ mua từ hãng với giá list trên web nhé, thấp hơn khối đó
Còn về vụ thuế nhập khẩu hả, các nhà phân phối đều nhập sử dụng mã sản phẩm HDP là đầu đọc ổ cứng (phụ kiện), chứ không phải là đầu phát âm thanh (thiết bị) đâu nhé. Các bạn mở biểu thuế 2003 lên sẽ biết. Biểu suất thuế khác nhau quá nhiều giữa 2 mã này

Anyway, hi vọng nhà pp mới sẽ có 1 giá tốt để sống lại thương hiệu này tại Việt Nam

Theo bác thấp hơn đc bn % nhỉ, Popcorn giỏi lắm đc 30% chứ ko thể nào như mấy hàng Khựa sẽ có triết khấu cao hơn.
Thanh toán trả sau thì e nghĩ còn lâu bọn Popcorn mới cho trả sau nhé, vì có biết ông nhà PP là ông quái nào đâu. Mỗi đơn hàng nhập bét cũng phải 1-2 tỉ, mà được trả sau thì quá rủi ro nếu ông PP nhập xong 1 lô rồi lượn.
Thuế má như bác nói thì hiện tại các ông nhập về đang làm bậy thôi, hoàn toàn có thể bị hồi tố thì lúc đó vỡ mồm luôn...nếu AN muốn làm lâu dài thì cũng phải tính chuyện này ko thì có ngày các bác mua Popcorn xong ko biết claim bảo hành ở đâu đâu.
Anyway, cũng đợi xem AN làm Popcorn có gì khác so với FPT không cả về giá, dịch vụ, hậu mãi ;)

quanghung1602

Theo bác thấp hơn đc bn % nhỉ, Popcorn giỏi lắm đc 30% chứ ko thể nào như mấy hàng Khựa sẽ có triết khấu cao hơn.
Thanh toán trả sau thì e nghĩ còn lâu bọn Popcorn mới cho trả sau nhé, vì có biết ông nhà PP là ông quái nào đâu. Mỗi đơn hàng nhập bét cũng phải 1-2 tỉ, mà được trả sau thì quá rủi ro nếu ông PP nhập xong 1 lô rồi lượn.
Thuế má như bác nói thì hiện tại các ông nhập về đang làm bậy thôi, hoàn toàn có thể bị hồi tố thì lúc đó vỡ mồm luôn...nếu AN muốn làm lâu dài thì cũng phải tính chuyện này ko thì có ngày các bác mua Popcorn xong ko biết claim bảo hành ở đâu đâu.
Anyway, cũng đợi xem AN làm Popcorn có gì khác so với FPT không cả về giá, dịch vụ, hậu mãi ;)

thanhyk

Well-Known Member

Thế bác nghĩ dune và các đầu hdp khác khai đúng à, họ vẫn sống đến giờ này đấy. Nếu không lách thuế (mà thực chất là hình thức trốn thuế) thì Việt Nam! Làm sao có tỉ phú như Nhật Vượng, Bầu Đức...

phithien

Well-Known Member

Thế bác nghĩ dune và các đầu hdp khác khai đúng à, họ vẫn sống đến giờ này đấy. Nếu không lách thuế (mà thực chất là hình thức trốn thuế) thì Việt Nam! Làm sao có tỉ phú như Nhật Vượng, Bầu Đức...

Bác nói nho nhỏ thôi :D
Đi với bụt mặc áo ca sa, đi với ma mặc áo giấy. làm đúng, làm đủ thì có mà vỡ mồm ra. nhập 1000 cái có thuế, còn lại 100.000 thì ko khai báo, hoặc khai báo miễn thuế

Bên trên