Qua mặt Audio checker >> tái tạo mp3 thành CDDA!!!

Phoenix

Member
Ðề: Qua mặt Audio checker >> tái tạo mp3 thành CDDA!!!

Kha kha, Phoenix cũng mới thử. Tại ban đầu chỉ test trên những bài nhạc không lời. Giờ mới lôi ra thử một mớ mp3 128kbps mới xin của thằng hàng xóm. Kết quả thật bất ngờ. 2 File check ra CDDA là 2 file được convert từ WMA dung lượng chưa đến 1MB/bài

Đây là kết quả.

Đây là spectrum của 2 file lần lượt từ trên xuống dưới

Vào bàn luận tiếp đi . Xem ra sắp tới chúng ta phải check = TauAnalyzer rồi đây.:-ss

Xem ra việc phục hồi spectrum là impossible roài =))

Chỉnh sửa lần cuối:

doanxem

Well-Known Member

TauAnalyzer nó check cd mà anh,làm sao mà test dc track.em mở trên foobar coi spectrum cũng biết mà,nếu như cái này (AC k chuẩn) thì check = foobar lúc mở cũng dc.

Phoenix

Member

TauAnalyzer nó check cd mà anh,làm sao mà test dc track.em mở trên foobar coi spectrum cũng biết mà,nếu như cái này (AC k chuẩn) thì check = foobar lúc mở cũng dc.

Em dùng một cái soft tạo CD ảo trên máy. Dùng một soft tạo file ISO rồi mount vào rồi check = TauAnalyzer.

/PS: Quên, còn spectrum ai tưởng hình spectrum 1 là đụng nóc rồi thì hố hàng chết luôn =))

lggood

Banned

=)) BỊ LỪA =)) =)) =)) =))
HỌC BÀI TÍP ĐÂY :((

Chỉnh sửa lần cuối:

arryo

Active Member

Ca'c ba'c cho em xin ca'i Adobe Audition vo*'i a. Em tuye^`n du`ng Tau Analyzer tru*o*'c gio*` tho^i, gio thay cai nay k phai burn ra CD hay qua.

lggood

Banned

Ca'c ba'c cho em xin ca'i Adobe Audition vo*'i a. Em tuye^`n du`ng Tau Analyzer tru*o*'c gio*` tho^i, gio thay cai nay k phai burn ra CD hay qua.

lần sau viết có dấu nha, ko là Chém panh xác á.
dang tưởng tương là SMOD ;;)

CAPTAIN

Member

Haha, vui thật, bác CAPTAIN bị ép vế quá, bỗng... xuất hiện 1 đồng minh, đó là mình=)). Mình vừa làm đc rùi, làm cái đc ngay, thế mới đau, A với C, bùn quá. Upload ít hình cho mọi người coi:((
Ở đây là mp3:

P.S.: Không nhưng qua mặt AC mà còn qua hết các trình kiểm tra nữa rùi, bùn quá!!!!

Cám ơn nhiều (xã giao thôi đấy, phải cảm ơn lại mình mới phải chứ :rolleyes:)

Nói thật ai không làm được chẳng qua là do không dùng đúng phần mềm và không làm theo đúng hướng dẫn, hoặc vì lý dó ... gì đó.

Giờ là cảm ơn thật, cám ơn bạn đã đón nhận 'thí nghiệm vui' của mình một cách nghiêm chỉnh. Bạn cũng khá về phần mềm quá ha.

Qua loạt bài này nếu có làm ai đó ấm ức thì cũng thông cảm nha, đời là vậy, "Núi ấp ôm mây, mây ấp núi - thơ Bác Hồ", không biết núi cao hơn hay mây cao hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

doanxem

Well-Known Member

cái này khá nặng,nó chuyên dùng cho việc ghi âm,chỉnh sửa.hiện phiên bản mới nhất là 3.0 có crack dùng tốt
Mã:
http://www.mediafire.com/?el3lnwjvrqb
http://www.mediafire.com/?g0hznmrp6dh
http://www.mediafire.com/?1pp2zgfudng
nếu dùng cho nó check thì có giả = niềm tin,hơi bất ngờ vụ cdda này,tại thằng Jet mà thuật toán của AC bị lỗi,nản quá

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Nói thật ai không làm được chẳng qua là do không dùng đúng phần mềm và không làm theo đúng hướng dẫn, hoặc vì lý dó ... gì đó.

Giờ là cảm ơn thật, cám ơn bạn đã đón nhận 'thí nghiệm vui' của mình một cách nghiêm chỉnh. Bạn cũng khá về phần mềm quá ha.

Qua loạt bài này nếu có làm ai đó ấm ức thì cũng thông cảm nha, đời là vậy, "Núi ấp ôm mây, mây ấp núi - thơ Bác Hồ", không biết núi cao hơn hay mây cao hơn.
Cảm ơn bạn đã làm cho tớ được mở mang thêm, sẽ là cảm ơn hơn nữa nếu bạn xóa cách qua mặt AC này đi, vì tớ nghĩ nó sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến cộng đồng lossless. Một vài người chứng thực được rùi, còn để phổ biến thì quả là không hay chút nào=((.
nếu dùng chó check thì có giả = niềm tin,hơi bất ngờ vụ cdda này,tại thằng Jet mà thuật toán của AC bị lỗi,nản quá
1- "chó" là j vậy bạn ơi?
2- đừng đổ tại cho thằng Jet, 1 thằng trung gian ko có tội gì ở đây (đã test thử convert = foobar, dbpower đều ra vậy cả), lỗi ở đây là do Easy CD-DA Extracter thui!
3- nếu đã cố tình thì chả có cách nào phát hiện ra đâu bạn ạ, nếu bạn thích mình gửi cho bạn, test cả ngày ko ra.

Chỉnh sửa lần cuối:

sieucan

Active Member

em hâm mộ bác quá:eek::eek::eek::eek:

Phoenix

Member

Để Phoenix đưa cái mớ mp3 mà Phoenix đã dùng để làm test trên đưa cho CAPTAIN làm thử xem được bao nhiêu % CDDA nhe. OK hông:D.. Không làm được thì coi mòi cách này vẫn trớt quớt (Cái được cái không). Check Spectrum file mp3 128kbps thì khỏi trật..

Đang ở IDC, chút về upload lên liền, mọi người cùng test nhe =)). Còn cái vụ spectrum giữ "gần như" nguyên trạng thì dễ òm thôi àh. Dùng NCH convert VBR 320kbps là còn đến 22.05kHz luôn. Mỗi tội bị "lủng lổ" nhiều quá.... =))

Chỉnh sửa lần cuối:

chiphu

Mới xem cái vụ này bên thread DTS & Lossless của vozForums.com. Cái nick spring gì gì đó del hết post nói về chuyện này rồi. Nhờ mình "tay khá to" nên check lại đọc cho tường tận...

Đọc xong thì thấy tào lao quá, bèn google xem thử "quốc tế" có cái kiểu "cheat" choác này không, thì thấy cái thread hướng dẫn chơi trò này nằm đầu trang search luôn. Không nén nỗi tò mò, vào xem thử... ha ha. Đúng là tào lao như mình dự đoán, đưa ra mấy cái trình nghe nhạc đó đi lừa phỉnh thiên hạ, lại còn dùng screenshot nữa chứ.

Mà cái trò như vầy, Lĩnh (Phoenix) lại mất thời gian đi kiểm chứng làm chi không biết. Chụp mấy cái hình như post#1 thì ai chẳng chụp được. Có chăng đến tận nhà, ngồi xem họ làm thì mới có thể há cái mồm to như con ốc nốc được thôi...

Mà cũng chả cần đến nhà kiểm chứng. Làm thế còn tào lao xịt bộp hơn ý chứ ~X(

CAPTAIN

Member

Mới xem cái vụ này bên thread DTS & Lossless của vozForums.com. Cái nick spring gì gì đó del hết post nói về chuyện này rồi. Nhờ mình "tay khá to" nên check lại đọc cho tường tận...

Đọc xong thì thấy tào lao quá, bèn google xem thử "quốc tế" có cái kiểu "cheat" choác này không, thì thấy cái thread hướng dẫn chơi trò này nằm đầu trang search luôn. Không nén nỗi tò mò, vào xem thử... ha ha. Đúng là tào lao như mình dự đoán, đưa ra mấy cái trình nghe nhạc đó đi lừa phỉnh thiên hạ, lại còn dùng screenshot nữa chứ.

Mà cái trò như vầy, Lĩnh (Phoenix) lại mất thời gian đi kiểm chứng làm chi không biết. Chụp mấy cái hình như post#1 thì ai chẳng chụp được. Có chăng đến tận nhà, ngồi xem họ làm thì mới có thể há cái mồm to như con ốc nốc được thôi...

Mà cũng chả cần đến nhà kiểm chứng. Làm thế còn tào lao xịt bộp hơn ý chứ ~X(

Nghe giọng điệu thì biết ngay là không làm mà nói, mà có làm không được thì cũng đừng có vơ đũa cả nắm, có nhiều người khác đã làm được.

Đừng nghĩ diễn đàn trò chuyện ảo thì có thể bày trò lừa nhau, những người đàng hoàng không bao giờ nghĩ ra các trò đó.

Nếu bạn nào chưa tin thủ thuật trên hoặc làm chưa được và muốn kiểm chứng thì post file nguồn lên mình làm thí nghiệm tiếp cho, file nguồn đừng có tệ quá căn cứ vào bitrate cũng phải trên 64 (bitrate thật không chơi convert từ thấp lên cao)

Đây là một tip nhỏ giải trí và để chứng minh AC không chuẩn, ai hưởng ứng hay không thì tuỳ.

chiphu

Nghe giọng điệu thì biết ngay là không làm mà nói, mà có làm không được thì cũng đừng có vơ đũa cả nắm, có nhiều người khác đã làm được.
Tất nhiên, đã biết là tào lao ngay từ đầu nên mất công làm gì cơ chứ. Lời nói này là dựa trên vấn đề kỹ thuật mà nói nhé, không phải bằng những tấm hình chụp screenshot đó mà ai cũng có thể làm được.

Thậm chí, nếu như tôi, tôi sẽ dùng những trình biên tập nhạc "pro" hơn như Cakewalk, Soundforge v.v... để đi lè người. Chứ dùng cái trình Easy CD-DA Extractor, JetAudio... đi thuyết phục, ối... đúng là "face palm"!

Đừng nghĩ diễn đàn trò chuyện ảo thì có thể bày trò lừa nhau, những người đàng hoàng không bao giờ nghĩ ra các trò đó.
Câu nói này bất kỳ ai cũng có thể nói được. Cơ bản là cái tâm có thực lòng với câu nói này không.

Nếu bạn nào chưa tin thủ thuật trên hoặc làm chưa được và muốn kiểm chứng thì post file nguồn lên mình làm thí nghiệm tiếp cho, file nguồn đừng có tệ quá căn cứ vào bitrate cũng phải trên 64 (bitrate thật không chơi convert từ thấp lên cao)
Ối, ai muốn mất thời gian chờ chực... để bác ấy tìm cho ra bản CDDA 100% thì gởi. Hoặc không thì, có lẽ tìm bài nào mà không thể có bản CDDA ấy.

Đây là một tip nhỏ giải trí và để chứng minh AC không chuẩn, ai hưởng ứng hay không thì tuỳ.
Câu này hoàn toàn đồng ý. AC đúng là chưa thể check hoàn hảo 100%. Nhưng vấn đề này không mới, ai xài AC và nghe lossless nhiều chắc cũng đôi lần "bổ ngữa" vì cái trình AC này.

Còn đưa cái trò phỉnh trên mà bác gọi là tip thì xin lỗi, bác đã hiểu sai cái từ "tip", hoặc bác đang lợi dụng cái từ "tip" đó.

doanxem

Well-Known Member

Để Phoenix đưa cái mớ mp3 mà Phoenix đã dùng để làm test trên đưa cho CAPTAIN làm thử xem được bao nhiêu % CDDA nhe. OK hông:D.. Không làm được thì coi mòi cách này vẫn trớt quớt (Cái được cái không). Check Spectrum file mp3 128kbps thì khỏi trật..

Đang ở IDC, chút về upload lên liền, mọi người cùng test nhe =)). Còn cái vụ spectrum giữ "gần như" nguyên trạng thì dễ òm thôi àh. Dùng NCH convert VBR 320kbps là còn đến 22.05kHz luôn. Mỗi tội bị "lủng lổ" nhiều quá.... =))

mod nói rõ cái này giúp em phát nhớ,em zoom spectrum lên là lộ hết hàng dzỏm ngay đó nha chưa kể các phần âm tạp.

Mà cũng chả cần đến nhà kiểm chứng. Làm thế còn tào lao xịt bộp hơn ý chứ
cái này mod chiphu k nên hiểu nhầm,bro cũng công nhận đôi khi nó sai mà,do khi convert = jet đã làm cho thuật toán của AC bị lỗi,nói chúng cái này ae bên hdvietnam biết thôi,chứ bố thằng tàu nào nó thừa hơi đi fake xem thử chứ.nói chung cái AC em vẫn tin tưởng,với lại nghe = foobar nếu hàng fake em mở loa to nó vỡ âm là biết mà.vì có mấy bro làm rồi nên đành chấp nhận vậy,chiphu cũng nên thử phát nhỉ.hihi
cái này em đánh nhầm ,đúng phải là "cho nó"
2- đừng đổ tại cho thằng Jet, 1 thằng trung gian ko có tội gì ở đây (đã test thử convert = foobar, dbpower đều ra vậy cả), lỗi ở đây là do Easy CD-DA Extracter thui!
3- nếu đã cố tình thì chả có cách nào phát hiện ra đâu bạn ạ, nếu bạn thích mình gửi cho bạn, test cả ngày ko ra.
ối,bác có dùng Adobe Audition chưa thế ạ,trong đó zoom hơi bị nhiều tần số âm thanh đó ạ,bác làm giả rồi đưa em test đi ạ.sai thì bác muốn nói gì cũng dc.

Chỉnh sửa lần cuối:

CAPTAIN

Member

Tất nhiên, đã biết là tào lao ngay từ đầu nên mất công làm gì cơ chứ. Lời nói này là dựa trên vấn đề kỹ thuật mà nói nhé, không phải bằng những tấm hình chụp screenshot đó mà ai cũng có thể làm được.

Thậm chí, nếu như tôi, tôi sẽ dùng những trình biên tập nhạc "pro" hơn như Cakewalk, Soundforge v.v... để đi lè người. Chứ dùng cái trình Easy CD-DA Extractor, JetAudio... đi thuyết phục, ối... đúng là "face palm"!

Câu nói này bất kỳ ai cũng có thể nói được. Cơ bản là cái tâm có thực lòng với câu nói này không.

Ối, ai muốn mất thời gian chờ chực... để bác ấy tìm cho ra bản CDDA 100% thì gởi. Hoặc không thì, có lẽ tìm bài nào mà không thể có bản CDDA ấy.

Câu này hoàn toàn đồng ý. AC đúng là chưa thể check hoàn hảo 100%. Nhưng vấn đề này không mới, ai xài AC và nghe lossless nhiều chắc cũng đôi lần "bổ ngữa" vì cái trình AC này.

Còn đưa cái trò phỉnh trên mà bác gọi là tip thì xin lỗi, bác đã hiểu sai cái từ "tip", hoặc bác đang lợi dụng cái từ "tip" đó.

Thôi đi ngủ đi bạn, thấy bạn căng thẳng quá rồi đấy. Có người luôn coi mình là giỏi nhất, trong nhà nhất mẹ nhì con, ra đường thì khác bạn ạ.

Nếu câu chuyện này có mục đích quan trọng hơn thì mình sẵn sàng mời vài người ra Hi-End uống cafe và biểu diễn cho xem, còn đây là trò chơi không cần thiết như thế.

Xin được copy lại câu nói của Phoneix một tí "nói chuyện thì phải có kiến thức về chuyện đó một tí", biết thì nói không biết thì nghe.

Sorry các mod vì nói chuyện linh tinh, các bài sau mình sẽ chỉ nói về thủ thuật trên không quan tâm đến vấn đề tương tự thế này nữa.

Tạm nghỉ, tiếp tục công việc.

CAPTAIN

Member

Cảm ơn bạn đã làm cho tớ được mở mang thêm, sẽ là cảm ơn hơn nữa nếu bạn xóa cách qua mặt AC này đi, vì tớ nghĩ nó sẽ ảnh hưởng tiêu cực đến cộng đồng lossless. Một vài người chứng thực được rùi, còn để phổ biến thì quả là không hay chút nào=((.

Bạn nói hết sức có lý nhưng nếu xoá đi thì khác nào mình và bạn là xạo, thôi để vậy. Mọi người nghe nhạc đều bằng tai chứ có bằng AC với Spectrum gì đó đâu, qua mặt được AC chứ làm sao qua mặt họ được.

chiphu

Thôi đi ngủ đi bạn, thấy bạn căng thẳng quá rồi đấy. Có người luôn coi mình là giỏi nhất, trong nhà nhất mẹ nhì con, ra đường thì khác bạn ạ.

Nếu câu chuyện này có mục đích quan trọng hơn thì mình sẵn sàng mời vài người ra Hi-End uống cafe và biểu diễn cho xem, còn đây là trò chơi không cần thiết như thế.

Xin được copy lại câu nói của Phoneix một tí "nói chuyện thì phải có kiến thức về chuyện đó một tí", biết thì nói không biết thì nghe.

Sorry các mod vì nói chuyện linh tinh, các bài sau mình sẽ chỉ nói về thủ thuật trên không quan tâm đến vấn đề tương tự thế này nữa.

Tạm nghỉ, tiếp tục công việc.
Oh, cảm ơn nhiều nhé. Cuối cùng cũng thấy có cái post đọc thấy "được" nhất, bởi có vẻ "hằn học" nhất, và lan man nhất :x

Mình rất là hay "căng thẳng" với những kẻ lợi dụng thế giới ảo mà đi phỉnh phờ, làm mất thời gian người khác bằng những cái gọi là thủ thuật này nọ, với khả năng hiểu biết từ cái kiến thức trải nghiệm "cùi", "còi cọc" như cái post#1.

Hãy thực tế đi bác CAPTAIN, hãy dùng cách gì mà minh chứng cho nó gọi là có kỹ thuật, có gì cho nó gọi là có am hiểu... Lúc đó, bác mới có quyền nói câu này:

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Đọc xong thì thấy tào lao quá...
Thật không muốn tham gia thêm đâu cho rắc rối đâu, nhưng ko hiểu sao bác chiphu lại lôi mình vào@-). Vốn biết những bài post của mình bên voz ko ra gì nên mới del, tới đây lại bị "tay khá to" của voz lôi ra mà nói là tào lao. Các bác xem thấy thế có hay ko? Quyền hạn đã đi đôi với trách nhiệm chưa?L-)

doanxem

Well-Known Member

ơ kìa tranh luận thôi mà các bác sao lại căng thẳng quá,mình đề nghị mod close,k thì ae mất lòng nhau quá.
PS:bác nào úp lên cho em 1 file fake để em test phát,em làm hoài k ra cdda

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên