Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

pana800

Active Member
Mỗi đồ mỗi khác. Phải thử nhiều mới yên tâm với quyết định của mình anh ạ.

Hiện tại em dùng wifi thì âm thanh tốt nhất trong tất cả các kiểu đã test. Nhưng phải dùng pi2 với usb wifi của raspberry kết nối với TC mới được như vậy. Nếu thay đổi 1 trong 3 yếu tố này thì âm thanh sẽ không hơn cắm dây được bao nhiêu.

Cái nguồn iPower 12v có vai trò nhiều không bạn? Hiện trong chuổi của mình sẽ có cái bride quang đó và 1 con router (thay chỗ cái cisco). Vậy chắc cần cải thiện 2 bộ nguồn này ha?

binna

Well-Known Member
À em nhớ rồi, phải tạo một user là minidlna, set cho nó quyền truy cập vào volume chứa nhạc.

ở công ty có Synology hịn DS218+ (Celeron J3355), cài theo như bác @tml3nr hướng dẫn..... cài thì OK, nhưng chạy được thì không có file nhạc hay hình nào trong miniDLNA

do_long_khach

Well-Known Member
Giao diện chán những điểm nào vậy bác?

Mình nhận thấy chơi Tidal Connect có ưu điểm:
1. Khi cần nghe nhạc không nhất thiết phải bật/tắt thêm 1 thiết bị nữa.
2. Cầm phone bấm là nghe ngay, tiện lợi. Làm việc PC mở Tidal PC play luôn.
3. Khi đã đồng bộ thư viện nhạc Online/Offline lên Tidal rồi, thì cứ vào My Album bấm nghe những album quen thuộc. (Mình chọn lọc rồi đồng bộ hơn 2500 album nghe hoài không hết).
4. Nghe chán thì có thêm những thứ như Mixes For You, Radio Station for You, dựa trên AI nhận biết gu nghe nhạc của mình. Suggested New... Cái này phải nói trải nghiệm người dùng tuyệt vời.
5. Danh sách nghệ sĩ yêu thích, thể loại... hay tìm kiếm đều rất tốt.
6. Âm thanh chất lượng cao.
Quen Roon và Spotify nên mới chê bác ạ

binna

Well-Known Member
Hết bản 2gb rồi nên em quất bản 4gb rồi ạ. Mà người bán bảo là v1.2 hoặc v1.4 hên xui. Em bảo là lựa cho em con date mới mới chút. Ko biết thế nào.
Bản 2gb giá tốt quá mà ko còn :(
em mua của shopee.... lúc mua cũng nghĩ là 1.2 thôi, về chạy mới biết 1.4
giá bác mua bản 4G bằng giá em mua bản 2G, vây là tốt lắm rồi....4Gb nghe nhạc cho nó mượt hơn, hihi

Bên trên