Real Madrid Club de Fútbol

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Real Madrid Club de Fútbol

Uh nhất là sau khi vô địch La Liga và mới đây nhất là cúp nhà vua, mọi người cũng ko còn gì để khen nữa nên thread chìm từ hồi tháng 5 đến giờ, hôm nay em mới lò mò vào moi lên :D

Trận tối nay bác dự đoán thế nào ạ :D

Trận này mình chưa nghĩ đến dự đoán vì không phải là fan. mà chỉ muốn xem chơi bóng... chiến thuật của mâu.

zhupham

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Real Madrid Club de Fútbol

Trận này mình chưa nghĩ đến dự đoán vì không phải là fan. mà chỉ muốn xem chơi bóng... chiến thuật của mâu.

Hehe ko fải fan của Real thì vẫn là fan của bóng đá và cúp C1 chứ bác :D. Em chỉ mong được xem 1 trận cầu hấp dẫn, kịch tính thui ^^

zhupham

Member
Re: Ðề: Real Madrid Club de Fútbol

Cũng kịch tính đấy nhỉ... kèo dưới vụ này ngon

Trận đấy xem em buồn ngủ gần chết =.=, Khedira thì chấn cmn thương, thay Modric vào càn ko lại mấy bác to con bên kia, còn cánh trái Essien liên tục bị đối fương bơm banh vào; trận này đá ko hay bằng trận Real vs ManCity =.=!

Đi off các bác ới em với nhé

Off ở đâu ế bác, bọn em hay wa Nou Camp vs Bernabeu off lắm, bác thik thì gói ghém hành lý đê :))

thangba81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Real Madrid Club de Fútbol

Trận đấy xem em buồn ngủ gần chết =.=, Khedira thì chấn cmn thương, thay Modric vào càn ko lại mấy bác to con bên kia, còn cánh trái Essien liên tục bị đối fương bơm banh vào; trận này đá ko hay bằng trận Real vs ManCity =.=!

Off ở đâu ế bác, bọn em hay wa Nou Camp vs Bernabeu off lắm, bác thik thì gói ghém hành lý đê :))
kịch tính ở lượt trận thứ 3 ý bác ơi kèo dưới toàn thắng. chứ trận Real tớ xem mắt nhắm mắt mở. mọi khi mà trận đấu hay thức hai đêm thì 2 đêm tự dưng mắt nó vẫn tỉnh như sáo. Cả mình ko phải fan real nữa

zhupham

Member
Đúng là lượt trận đêm qua toàn ông lớn rớt đài :)), trận hôm qua em xem chưa hết hiệp 1 ngủ gục mất tiêu, sang hiệp 2 mới giật mình khi Dortmund ghi trái 2 („Ծ‸Ծ„ )

Gin Sama

Member
Ðề: Real Madrid Club de Fútbol

Xem lại clip trận hôm qua thấy trái của Modric hay phết, bóng đi sệt và hiểm. Hôm qua cả 2 tân binh của Real đều đã ghi bàn, hàng công có tín hiệu không còn quá phụ thuộc vào CR7 :-bd

Gin Sama

Member

Sắp tái đấu Dortmund trên sân nhà rồi, hy vọng sẽ có một kết quả tốt đẹp để Real sớm đoạt vé vào vòng knock out

Gin Sama

Member

Đêm qua Oezil làm trái đá phạt đúng ảo \m/
[video=youtube;CwWnhxejJSM]http://www.youtube.com/watch?v=CwWnhxejJSM[/video]

zhupham

Member
Trận tối nay trước Man xanh hứa hẹn sẽ gây cấn đây, cả 2 đều đã khởi động bằng bàn tay nhỏ trước những đối thủ dưới cơ. Sân Etihad - lợi thế rất lớn cho Mancini, liệu Real có chặn đứng được thành tích bất bại đáng ngưỡng mộ vào đêm nay không ?! Hồi hộp quá :D

zhupham

Member
Real Madrid 1 - 1 Manchester City

Một số nhận xét của mình sau khi căng mắt, cố xem hết trận cầu này :))

- Về phía Real thì Ronaldo có lẽ còn có vấn đề với mí mắt nên phong độ chỉ ở mức trung bình thấp; vị trí của Modric thay cho Ozil, nhìn chung anh đã thi đấu tròn vai trong hiệp 1, hợp cùng Xabi trấn giữ chắc khu trung tuyến để cho Khedira thoải mái dâng cao phối hợp với Ronaldo vs Benzema; nếu tiền vệ người Đức chỉnh chu hơn trong những pha dứt điểm, thì ắt hẳn h1 đã có tỉ số không dưới 3 bàn cho Kền kền trắng, nhưng cũng không trách anh được, dẫu sao Sami vẫn là 1 tiền vệ phòng ngự. Sự trở lại của Coentrao đã phần nào làm kiên cố hơn cho tuyến phòng ngự Real, chỉ tiếc rằng Abeloa có khá nhiều pha ăn vạ không cần thiết, có lẽ dòng máu Tây Ban Nha đã thấm thuần vào hậu vệ phải này. HLV Mourinho đã chứng minh được kinh nghiệm thuộc hàng lão làng của mình ở tuổi 49, dù không thắng nhưng những thay đổi mang tính tình thế của ông vẫn còn rất sắc bén. 1 chiếc vé đi tiếp cho Real trong ngày kỉ niệm trận đấu thứ 100 tại đấu trường danh giá C1 của HLV trưởng là hoàn toàn xứng đáng.

- Về phía ManCity thì vẫn như thường lệ, Silva chơi quá hay, anh luôn là mối nguy hiểm thường trực lên hàng thủ đội bóng áo trắng. Yaya trận này hơi mờ nhạt vì bị kéo xuống khá thấp; trong khi thần tài DzecoKun lại không ăn ý với nhau trong những pha phối hợp, có lẽ cầu thủ người Bosnia vẫn chưa quen việc được ra sân ngay từ đầu. Kompany với chiếc băng đội trưởng, dường như cũng đã ngợp với sơ đồ chiến thuật mới lạ với nhiều sự xáo trộn, anh thi đấu bị động ở h1 nhưng đã kịp thời trở lại trong h2. HLV Mancini thì đã thực sự thành công trong việc gây bất ngờ cho các cầu thủ của mình trong h1, việc cho các học trò thi đấu với đội hình "trăm năm mang dùng 1 lần" đã khiến nhiều vị trí dẫm chân vào nhau, kết quả bị dẫn trước 1 - 0 có lẽ cũng đã giúp HLV người Ý thở phào nhẹ nhõm. Sau hơn 10' làm việc trao đổi trong phòng thay đồ - nhưng chưa rõ phòng thay đồ của ai - thì Man xanh đã thi đấu đầy tự tin trong h2 với những pha đốn chặt thẳng thừng. Điều này đã làm cho các cầu thủ Real bị chùng chân và việc 1 cầu thủ lém lỉnh như Aguero kiếm được quả phạt 11m cho Mancini có lẽ không khiến nhiều người ngạc nhiên. Rơi vào bảng đấu tử thần với 1 Ajax thua PSV 7 điểm, Real kém Barca 8 điểm và Dormund bị Bayern bỏ xa với khoảng cách 9 điểm tưởng chừng như là lợi thế lớn với Mancini, khi mà đội bóng ông dẫn dắt đang ngạo nghễ đứng đầu BXH giải đấu khốc liệt nhất hành tinh. Nhưng, lần thứ 2 liên tiếp, Manchester City vẫn bị loại, họ vẫn là người học việc ở Champion League, không biết liệu rồi đây Mubarak có bắt chước Roman hay không ?!

- Về phía ban biên tập chương trình, mình không rõ do sân Etihad kém nhiệt hay sao , mà phần âm thanh trên các khán đài làm người xem liên tưởng đang coi V -League, chứ không phải đấu trường danh giá nhất châu lục! Đêm nay "đội hình ra sân" của VTV3 cũng khá lạ lẫm với bộ 3 chị Tiểu Hiền, anh Trung SơnTuấn Đức. Nhà báo Trung Sơn vẫn giữ được phong độ vốn có của mình khi có những cập nhật và lời bình luận rất sâu, tạo cảm giác thích thú cho người nghe. BLV Tuấn Đức thì khá kiệm lời trong trận cầu này, có lẽ nhiệt trên khán đài không đủ nóng cho anh bốc hơn. Bù lại, BTV Tiểu Hiền đã cứu cánh cho người đồng nghiệm, với những câu bình luận liên tục, nhiều lúc chị chen cả vào lời của khách mời, việc tuân thủ theo đúng kịch bản đề ra của chị vẫn được đảm bảo dù đôi lúc những câu hỏi dạng 1 + 1 bằng mấy vẫn len lỏi vào. Chân thành cảm ơn đài truyền hình VN đã phát sóng trận đấu này, mình khỏi mất công lần mò lên sopcast để xem :D

nam2178

Well-Known Member

Tối qua Real dứt điểm tốt thì có thể kết liễu ManC ở hiệp 1 luôn rồi. Ở đấu trường C1, anh Mancini vẫn còn xanh lắm:))

thangba81

Well-Known Member

tớ tưởng sáng nay có tin mancini từ chức rồi chứ. Mình thấy đây là HLV có tài nhưng có lẽ không phù hợp với man tàu cộng với phải nói man tàu số đen không chịu rủ rùa tai đỏ đi chơi

Bên trên