(Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

1100

Member
Ðề: (Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

Mình tưởng chỗ bác này cũng bao test 7 ngày chứ nhỉ ? Xin chia buồn cùng chủ thớt .

grassco

Active Member

Má ơi, đổi hàng 2 ngày mà bác cũng ráng mua. Có giảm tiếp em cũng k giám, ngoài này em mua ít nhất là 7 ngày(đấy là chỗ khó, chỗ dễ mình gạ gạ thì 14 ngày còn đc), bà chủ chuyên bán Sony (có thằng cháu làm đâu ngoài Đà Nẵng) 1 tháng sau còn đổi đc nữa là, vì linh kiện k có bên Sony kêu đổi luôn !

mrpham38

Active Member

Em thấy bác Chiểu hỗ trợ sau bán hàng như thế là rất kém, bác khó có khả năng bán hàng tiếp đc ở trong diễn đàn với vết thẹo này.

hunter26

Member

e toàn mua ở điện máy cho an toàn, thử pm mấy ô tư vấn trên này thấy giá rẻ hơn mà toàn bảo bên e ko xuất hóa đơn :| Nghỉ ngay lập tức

kiểu này ship hàng đi vào nam sao test kịp 2 ngày

nhl1989

chia buồn cùng chủ thớt...e đang định xúc Sony KLV-40R452A của 1 trong 2 bác Ndchieu22 hoặc manhhuy8x thấy topic mà ớn quá.
bây h mua bán với các thương gia phải đàm phán kĩ phần bảo hành với đổi trả

nvcu55

Member

Chắc anh em HDVN phải lập Topic chỉ ra các địa chỉ đáng tin cậy và những nơi nên tránh để giúp mọi người mua TV không bị tiền mất tật mang.

ntanhvn01

Member

Lót dép ngồi hóng các cụ từ trang đầu đến giờ, em mạn phép có đôi lời
- Bên bán thì nên nói rõ ràng là đổi mới sau bao nhiêu ngày, chính sách ra sao.
- Còn bên mua cũng nên hỏi kỹ càng rồi mới mua.
TMĐT thì nên rõ ràng chứ cứ: mình tưởng với em tưởng thì có ngày bị tương vỡ đầu ... ôm cục tức không đáng.

Riêng ý kiến bác nvcu55: em xin thưa với bác có topic ngồi lê mách lẻo chỗ bán tivi giá rẻ thật đấy nhưng em thấy chỉ là phiếm diện của một vài bác kinh doanh trên này lập ra. Thế thì sao mà đầy đủ được...

Nên có topic của 1 bác là thành viên nhưng không dính dáng đến kinh doanh, cập nhập thường xuyên địa chỉ giá tốt, chất lượng và uy tín đàng hoàng. Có thế mới đầy đủ và khách quan được ạ =.='

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

Toàn thấy Kook123 dìm hàng hãng khác để nâng bi LG. Dù có ăn lương của LG thì cũng nên tế nhị chút.

Không biết Kook123 có can thiệp được vụ này cho chủ topic không nhỉ?
Thím này cvhỉ được cái giỏi là khua môi múa mép thôi, trong nhà chả có cái 32" nói gì đến can với thiệp. Hàng LG hộp mới đập đã lỗi lại còn trơ tráo đi dìm hàng người khác. Rõ hài!
Phải chi bác chủ mua hàng Pana thì hay, rủi ro có gì còn có cộng đồng Pana' s Fan hỗ trợ tới nơi tới chốn ( Có nhiều Topic trên diễn đàn này chắc bác chủ đã đọc thấy )
Giờ thì chỉ biết nghiền ngẫm câu: " Một đồng sợ tốn, bốn đồng không đủ " thôi!

Killertopgun

em mua của bác rẻ nhất chiếc 47la6200 đây, sau 2 ngay` bị lỗi wifi, hình như cái lỗi này hay bị, được hãng LG đến kiểm tra xác nhận lỗi, nt cho bác renhat dc đổi mới luôn

longkien

Member

Mình cũng đang định đặt mua 1 chiếc ti vi LG42 LA6200 với ndchieu22, hú hồn, may là chưa mua.

forever_rock

Active Member

Bài bên việt hải còn đang hôi hổi vừa thổi vừa xơi, giờ thêm bài này, sao thấy bội thực đến nơi. Nghĩ bỏ ra vài chục chai mua con tivi bi lỗi, mà ko đc đổi, xót tiền bỏ mother. Tính e tiết kiệm nên hay cay cú lắm[-X

sonthanhbinh

Active Member

Hôm qua vừa mua của bác Chiểu 2 cái LG 42LN5400 :>. giờ vẫn ở thủ đô sang tuần mới về đến Yên Bái mong là không phải bảo hành

manhhuy8x

Active Member

chia buồn cùng chủ thớt...e đang định xúc Sony KLV-40R452A của 1 trong 2 bác Ndchieu22 hoặc manhhuy8x thấy topic mà ớn quá.
bây h mua bán với các thương gia phải đàm phán kĩ phần bảo hành với đổi trả
Chào bác !
Bán hàng một phần là do lợi nhuận nhưng không vì đó mà manhhuy8x lấy đó làm vui mừng , điều vui mừng nhất là những sản phẩm mà Digicity phân phối tới tay người tiêu dùng với giá hợp lí nhất và những chính sách sau khi bán hàng được hỗ trợ một cách nhanh chóng làm hài lòng anh em HDVN
Mình cũng như các thương gia buôn bán trên HDVN không bao giờ muốn đánh đổi lòng tin của anh em HDVN dành cho mình bằng những sản phẩm lỗi , sản phẩm trôi nổi trên thị trường.
Chúc anh em HDVN đều là những người tiêu dùng thông thái
Thân !

nguyenchien2

Active Member

Hôm qua vừa mua của bác Chiểu 2 cái LG 42LN5400 :>. giờ vẫn ở thủ đô sang tuần mới về đến Yên Bái mong là không phải bảo hành
đồ này đúng là hên xui thôi. cũng mới múc của bác chiểu cái LG 42LM6200.
mới có ntn này mà các bác đả khích ác thế. mua ở đâu chẳng có lúc này lúc kia. ko trọn vẹ 10/10 đc đâu

kidrock

Member

E nghĩ vấn đề này là bình thường, phụ thuộc vào điều khoản bảo hành của hãng. Trước đây có mua 1 cái Iphone4 lúc Viettel mới ra, phải thanh toán tiền xong thì nhân viên mới khui hộp, trước khi khui nhân viên có tư vấn nếu máy bị gì thì bảo hành chứ ko được đổi nha, vì đang máu Iphone nên uhm luôn, vừa khui hộp ra thì ôi mẹ ơi nó bị móp sẵn rồi. Thế là phải gởi lại bảo hành, bỏ ra mười mấy triệu, chỉ được chứng kiến khui hộp rồi gởi lại bảo hành, sau 30 ngày được đổi máy khác. Vì vậy em nghĩ cũng khó trách bác chủ shop vì bác ấy cũng là sale thôi chứ đâu phải đại diện hãng.
Nếu muốn an tâm và hậu mãi thì xin mời vào Nguyễn Kim.....và tất nhiên giá cả cũng bao gồm luôn dịch vụ, ví dụ TV Samsung 55F8000 Nguyễn Kim đang ghi giá khoảng 70 triệu nhưng giá các thương gia trên này tầm hơn 40 triệu. Phần còn lại các bác tự quyết định sẽ mua ở đâu thôi. Em cũng đang chuẩn bị mua vài cái TV cho nhà nên chắc cũng sẽ mua của các thương gia, giá cả phải chăng

sonthanhbinh

Active Member

đồ này đúng là hên xui thôi. cũng mới múc của bác chiểu cái LG 42LM6200.
mới có ntn này mà các bác đả khích ác thế. mua ở đâu chẳng có lúc này lúc kia. ko trọn vẹ 10/10 đc đâu
Em ở tỉnh lẻ mua là chấp nhận hên xui mà. lỗi thì ra hãng bảo hành thôi. chứ gửi đi gửi về quá tội. mà mua trên này nó cũng không đổi cho đâu lỗi thì bảo hành thôi. quan trọng là các thương gia cam kết hàng new là được rồi. :D

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Thực lòng em định không cmt vào đây, nhưng em cũng là bên bán hàng phục vụ thú chơi HD-HT của bà con, trong đó có nhiều anh em HDVN. Bên em cũng có bán các loại tivi. Em không cổ súy cho hành vi lừa gạt khách hàng hoặc mang con bỏ chợ.

Trước thấy khu vực thiết bị phát hình nhiều bác bán hàng tham gia rồi nên em không dám vào chào hàng. (Nhiều bác đến em mua đồ âm thanh cũng tiện thể lấy luôn tivi). Nhưng từ nay, nếu bác nào muốn mua tivi, hãy giành 1 phút alo cho em. Một phút đó có thể mang đến cho các bác nhiều niềm vui.
Em thì không dám cam kết giá rẻ nhất Hà Nội, nhưng sẽ cố gắng mang đến lợi ích nhiều nhất cho người mua.

Mời các bác ghé thăm: http://www.hdvietnam.com/diendan/158-khu-vuc-cua-hang-chuyen-nghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung-27.html

Minhsur

Banned

Em ở tỉnh lẻ mua là chấp nhận hên xui mà. lỗi thì ra hãng bảo hành thôi. chứ gửi đi gửi về quá tội. mà mua trên này nó cũng không đổi cho đâu lỗi thì bảo hành thôi. quan trọng là các thương gia cam kết hàng new là được rồi. :D

Quê em cũng tỉnh lẻ, lại cách HN không xa, có thể nói tồn kho, demo của HN mang về đó khá nhiều.
Nhưng chết nỗi nhiều lúc gần Tết, bà con máu quá nên cũng không chú ý điều này, khái niệm hở sáng cũng không có...
Hai năm trở lại đây em toàn mua tivi hộ anh em họ hàng ở HN trở về. Vừa rẻ, vừa mới.

Tuy nhiên, cũng mong các bác bình tĩnh suy xét, vì thuận mua vừa bán, vì có thể hai bên chưa bàn bạc trao đổi các điều kiện khi mua bán online...
Trừ phi người bán cố tình lừa gạt khách hàng (như pico: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/459395-sieu-thi-dien-may-pico-lua.html) thì phải cực lực lên án.

manhhuy8x

Active Member

Quê em cũng tỉnh lẻ, lại cách HN không xa, có thể nói tồn kho, demo của HN mang về đó khá nhiều.
Nhưng chết nỗi nhiều lúc gần Tết, bà con máu quá nên cũng không chú ý điều này, khái niệm hở sáng cũng không có...
Hai năm trở lại đây em toàn mua tivi hộ anh em họ hàng ở HN trở về. Vừa rẻ, vừa mới.
Chào bác !
Nếu bác mà ưng ý hãy chọn giúp anh em họ hàng thì cứ ới Thắng 1 câu , sẽ có giá tốt và hàng đảm bảo cho bà con gần xa
Thân !

Bên trên