(Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

forever_rock

Active Member
Ðề: (Report) Sự nhầm lẫn và thiệt hại khi mua tivi từ nick ndchieu22

Bác ra TT lớn mà không kiểm tra kỹ thì không chừng dính chưởng còn nặng hơn.

Ra trung tâm mới dễ dính hàng lởm khởm, lỗi, tái sinh... Ae hdvn kién thức đầy mình còn dính, nói gì mấy cụ có tuổi hoặc ở các tỉnh lên, toàn bị đẩy hàng

cuonglinh

Member

Em thấy đồ điện tử nếu bị lỗi là chuyện bình thường quan trọng là hãng bảo hành ntn,vì linh kiện vỉ mạch thay vào hay panel cũng là hàng mới tinh chuyển từ nhà máy đến trung tâm bảo hành rồi mang thay cho khách hàng, còn đổi mới trong thời gian 7 ngày là do đại lý nghĩ ra cho khách hàng yên tâm chứ hãng đâu có đổi, trừ trường hợp ko có linh kiện thay thế ngay thì hãng mới đổi cái mới thôi, thực ra tâm lý khách hàng mua mới mà đã bị hỏng thì cũng tức nhưng ko vì thế mà bảo các đại lý bán hàng đểu hay lừa đảo, em chỉ quan tâm hàng mang đến phải nguyên đai nguyên kiện mới tinh còn lỗi ở đâu thì đã có hãng hay trung tâm bảo hành họ lo, chứ sợ mấy siêu thị điện máy mang hàng bày mẫu đến bán theo giá mới thôi check thời gian toàn mấy trăm giờ ...

Daithanhthai

Active Member

Bác ra TT lớn mà không kiểm tra kỹ thì không chừng dính chưởng còn nặng hơn.

Tt lớn thì cuối cùng hàng cũng xuất từ kho hãng thôi mà bác. Hàng mới đập thùng test tại nhà mà. Tt lớn em nghĩ họ tốt khâu hậu mãi và chăm sóc kh
Em hỏi Pico thấy kêu có KM exHDD 500GB ko biết của hãng gì. Bên đó giá chốt là 13t5

atamd

Active Member

nói xin lỗi chứ 2 ngày thì có khi còn chưa biết hết cái tính năng của cái tv đó gồm những gì nữa chứ ở đó mà phát hiện ra lỗi. Ông bán hàng trong trường hợp này sai lòi kèn ra mà vẫn còn vác mặt vào thanh minh lý giải, đổ lỗi cho khách hàng và TTBH. Nói thẳng luôn là các bạn nên cạch mặt cái thằng bán hàng này ra.

the_calm_dawn

Đúng ra nghe được đổi hàng trong 2 ngày thì bác chủ phải thôi ngay và luôn, chứ thời hạn như vậy là quá ngắn cho việc kiểm tra những lỗi phát sinh :|

dunghtic

bác mua bên e thì tất cả các sp đều đổi mới trong vòng 7 ngày đầu bác nhe!

bác chiểu chỉ là nhân viên cá kiếm nên ko bao jo đổi mới dc các sp nào đâu

bên e làm với hãng nên mới đổi vô tư

vi phạm nguyên tắc kinh doanh và cạnh tranh lành mạnh, không được phép nêu trực tiếp tên đối thủ để pr mình lên, renhat thực sự cũng chưa phải rẻ nhất đâu mà kêu to. mình ghét nhất cái trò lợi dụng người khác ngã để mình leo lên.

oldcar

Member

Trung tâm to mà khiên thì lại bị cái giá nó đè, kaka
Đè ngộp thở luôn chứ lị , giá lúc nào cũng cao hơn các bác thương gia trong đây ít nhất 10%, quan trọng nhất là có 1 ít kiến thức về sản phẩm mình sẽ mua và bỏ thêm chút thời gian vào đây :) .

nexus9x

Well-Known Member

em thấy bác kia vẫn đang chào hàng mà không có giải thích gì thêm *-:)

dunghtic

em thấy bác kia vẫn đang chào hàng mà không có giải thích gì thêm *-:)

theo mình Anh em cũng nên đẩy mạnh việc cảnh cáo các thương gia cung cấp sản phẩm mà không hỗ trợ sau bán hàng tốt, bị phản ánh mà phớt lờ là hành vi coi thường khách hàng của mình vậy là không được.

Killertopgun

theo em nên lập 1 theard có danh sách các thương gia cửa hàng bán ko uy tín để ng` dân còn bik mà tránh

Ngoài lề chút, em ở HP, em đang tính mua em LG 3D, em nên chọn series nào và mua ở cửa hàng hay siêu thị điện máy nào nhỉ ?

Mr Who

theo em nên lập 1 theard có danh sách các thương gia cửa hàng bán ko uy tín để ng` dân còn bik mà tránh
Bác đề xuất ý tưởng rất là hay nhưng mà lại ko khả thi.

kook123

Ngoài lề chút, em ở HP, em đang tính mua em LG 3D, em nên chọn series nào và mua ở cửa hàng hay siêu thị điện máy nào nhỉ ?

Anh em HD Việt Nam đa số chọn series 6 của LG. Bác tham khảo LG LA6200 và LA6910 xem sao nhé, ngon nhất trong tầm giá bây giờ đó :D

Bác đề xuất ý tưởng rất là hay nhưng mà lại ko khả thi.

Tại sao không khả thi ? Thương gia không uy tín nhiều quá hay sao ;))

dunghtic

Anh em HD Việt Nam đa số chọn series 6 của LG. Bác tham khảo LG LA6200 và LA6910 xem sao nhé, ngon nhất trong tầm giá bây giờ đó :D

Tại sao không khả thi ? Thương gia không uy tín nhiều quá hay sao ;))

mình thấy hay đấy, ông nào mua bán bố láo, không hỗ trợ tốt thì đưa lên topic đối chất, nếu thương gia là thương gian thì đưa vào backlist, nhiều trang cũng làm vậy đấy.

em thì hoàn toàn mất lòng tin với các thương gia bên box phát hình mặc dù chưa dính chưởng. chỉ nhìn cái cách chào hàng và cạnh tranh đã không có thiện cảm đến khi alo thì 100% quyết định không mua online mặt hàng này. là dân tỉnh lẻ vượt mấy trăm cây số đi mua cái tivi cũng vất vả lắm nhưng yên tâm hơn. và không phải chỉ có các thương gia ở đây mới có giá rẻ. bình thường các bác thường so sánh giá của TTDM và thương gia nên thấy rẻ nhưng em thấy ra ngoài đường giá rẻ hơn các thương gia ở đây có rất nhiều. chúc các bác sắp mua tivi có lựa chọn thông thái hơn

binht611

Các bác hộ em cái, em cũng vừa mua cái la6200 này, hơi bị hở sáng nhưng em ko quá khắt khe nên cái đấy em chấp nhận được nhưng có cái là em lướt web bằng trình duyệt thì thấy chậm lắm nhất là mấy trang có flash. Ví dụ vào trang nhaccuatui bằng trinhc duyệt thì lag thôi rồi :(, mở thêm 1 tý là báo đầy bộ nhớ :(, cái nữa là vào app youtube thì hay bị out ra ngoài quay trở lại thành tivi. Các bác dùng con này cho em hỏi thế có ổn ko với:( .căn bản em lướt web bằng điện thoại android với cả ipad quên rồi thấy nuột lắm mà qua cái này thấy lag nên hơi khó chịu, dặc biệt là báo full bộ nhớ và tự out youtube khiến em thấy ức chế :(

khi nào thấy báo chí đăng tin cáp biển đã nối xong thì test lại vụ web :-j

Bên trên